Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Trackpad tiêu chuẩn rồi, chẳng lẽ lại đi sx trackpad to hơn riêng cho Classic?
    Trackpad của Classic nhỏ hơn 1 chút so với Trackpad của 9900 đó bác, nhưng nhỏ vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì đến quá trình vuốt nên nó không phải là vấn đề. Và có thể đó là ý đồ của nhà thiết kế để giúp có nhiều khoảng trống bên cạnh hơn, để thao tác vuốt từ dưới lên của BB10 không bị ảnh hưởng bởi cái trackpad

Do vậy, đó là một sự kết hợp tinh tế giữa truyền thống & hiện đại, sao bạn chủ thớt lại đi chê nhỉ

Nói chung, bài cảm nhận như này nặng tính chủ quan quá, kiểu như người đang đi xe SH rồi đánh giá cảm nhận về chiếc Wave Alpha vậy.

Cần phải biết là có rất rất nhiều người vẫn đang dùng BBOS (97xx, 99xx), họ cũng thích BB10 lắm nhưng không dùng Z10 vì không có bàn phím, và cũng không dùng Q10 vì nó thiếu Toolbelt. Bạn bè mình cũng có vài người như vậy, dùng Q10 vài hôm lại bán đi để quay về với 99, và họ nói nhất định lần này sẽ mua Classic.

Phục vụ thói quen người dùng, và số lượng đó không nhỏ như những bác comment chê bai này nọ trên forum đâu

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Trackpad của Classic nhỏ hơn 1 chút so với Trackpad của 9900 đó bác, nhưng nhỏ vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì đến quá trình vuốt nên nó không phải là vấn đề. Và có thể đó là ý đồ của nhà thiết kế để giúp có nhiều khoảng trống bên cạnh hơn, để thao tác vuốt từ dưới lên của BB10 không bị ảnh hưởng bởi cái trackpad

Do vậy, đó là một sự kết hợp tinh tế giữa truyền thống & hiện đại, sao bạn chủ thớt lại đi chê nhỉ
    Nhỏ hơn chút cũng ko quan trọng vì diện tích tiếp xúc lăn hết kịch tầm còn phụ thuộc diện tích đầu ngón cái của mỗi người.

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Nhỏ hơn chút cũng ko quan trọng vì diện tích tiếp xúc lăn hết kịch tầm còn phụ thuộc diện tích đầu ngón cái của mỗi người.
    Uh, mình đã nói là nó không phải là vấn đề mà, nhỏ hơn là tốt hơn đối với BB10 đấy chứ .

Trích dẫn Gửi bởi personal

Kết luận chung: Vẫn yêu say đắm Passport, vì Classic ko đáp ứng được nhu cầu sử dụng của mình.
    Chốt :x

He he, mía dưa, SH hay Wave Alpha làm gì chứ các bác. Chủ thread cũng được trải nghiệm cả BBOS 9900, Passport và Classic rồi thì mới so sánh và đưa ra ý kiến cá nhân ở góc nhìn của bác ý thôi.
    Nếu chỉ xài BBOS thì hầu như ai chả khen Classic hay, lưu giữ được nhiều nét của 9900. Khác gì đi xe đạp khen Wave Alpha ngon, hay là ăn sắn rồi khen dưa ngọt. Vấn đề là phải ăn hết, đi hết thì mới biết được.
    Have fun!

Trời em so sánh mang tính chủ quan cá nhân em mà!

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    He he, mía dưa, SH hay Wave Alpha làm gì chứ các bác. Chủ thread cũng được trải nghiệm cả BBOS 9900, Passport và Classic rồi thì mới so sánh và đưa ra ý kiến cá nhân ở góc nhìn của bác ý thôi.
    Thì mình đã nói rõ là mang nặng tính chủ quan mà. Nếu khách quan thì sẽ đánh giá khác. Kể cả 1 ông đang dùng 8700 đánh giá mà khen Classic hết lời thì cũng là mang tính chủ quan.

Còn một bài đánh giá khách quan thì đặt em nó đúng vị trí (tầm trung), từ góc nhìn của một người quan tâm đến một thiết bị BlackBerry truyền thống (Classic mà) để đánh giá thì sẽ hợp lý hơn

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Thì mình đã nói rõ là mang nặng tính chủ quan mà. Nếu khách quan thì sẽ đánh giá khác. Kể cả 1 ông đang dùng 8700 đánh giá mà khen Classic hết lời thì cũng là mang tính chủ quan.

Còn một bài đánh giá khách quan thì đặt em nó đúng vị trí (tầm trung), từ góc nhìn của một người quan tâm đến một thiết bị BlackBerry truyền thống (Classic mà) để đánh giá thì sẽ hợp lý hơn

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia sẻ] Cảm nhận nhanh về BlackBerry Passport sau vài ngày sử dụng
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 278
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:30 PM
  2. [Video] Michael Wekerle chia sẻ cảm nhận của mình về BlackBerry Classic
    Bởi trangland01 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 23-12-2014, 09:07 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 06:46 PM