Trang 16 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 180
    Trích dẫn Gửi bởi NguyenThanhTan
    Mình trước cũng bị giống bạn, mà nặng hơn: xem trên đt với outlook xong thì trên đt và server bị xóa! hôm nay có thằng em chỉ set lại trong outlook, lưu 1 bản trên server. Good good rồi!
    Bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn không? Cám ơn bạn.

Sent from my BlackBerry Device

Trích dẫn Gửi bởi NguyenThanhTan
    Mình trước cũng bị giống bạn, mà nặng hơn: xem trên đt với outlook xong thì trên đt và server bị xóa! hôm nay có thằng em chỉ set lại trong outlook, lưu 1 bản trên server. Good good rồi!
    Theo mình do bạn cài Pop3 khi check mail trên điện thoại sẽ xoá trên server thì trên máy không thấy, nếu bạn cài Imap nó sẽ ánh xạ ngay khi có email tới nhưng check trên PC hay chỗ khác sẽ không mất, nếu để Pop3 cũng được và để 1 bản trên server nhưng nên set thời gian vd sau 1 ngày clear để nó đầy trên mail server. Theo mình vậy.

Chào các anh/em,
    Vì mới dùng BB và BB10 nên mình có gặp một số thắc mắc sau liên quan đến mail outlook. Mình đã google nhưng cũng chưa thấy.

Mình dùng mail outlook trên BB rất bình thường nhưng khi kiểm tra lại thì thấy rằng
    • Khi có mail đến thì dù đã đọc ở outlook trên máy tính rồi thì BB vẫn báo là chưa đọc.
    • Mục đã gửi của BB cũng không đồng bộ với outlook trên máy tính. Cụ thể, các mail đã gửi trên BB thì sẽ không thấy trên máy tính. Và ngược lại, thư đã gửi ở outlook trên máy tính thì BB cũng không xem được
    Rất mong sớm nhận được các hướng dẫn của các anh/em.

Chân thành cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi Smokey_Bear
    Chào các anh/em,
    Vì mới dùng BB và BB10 nên mình có gặp một số thắc mắc sau liên quan đến mail outlook. Mình đã google nhưng cũng chưa thấy.

Mình dùng mail outlook trên BB rất bình thường nhưng khi kiểm tra lại thì thấy rằng
    • Khi có mail đến thì dù đã đọc ở outlook trên máy tính rồi thì BB vẫn báo là chưa đọc.
    • Mục đã gửi của BB cũng không đồng bộ với outlook trên máy tính. Cụ thể, các mail đã gửi trên BB thì sẽ không thấy trên máy tính. Và ngược lại, thư đã gửi ở outlook trên máy tính thì BB cũng không xem được

Chân thành cảm ơn.
    Kinh nghiệm của mềnh:
    - mail chủ yếu xem trên điện thoại, cái nào cần phải máy tính mới phản hồi được thì chọn mail trên điện thoại là chưa đọc để khi nào cần thì filter lại để search trên Outlook. Mail hiện đã đọc hay chưa đọc chả để làm gì, quan trọng là thông tin mail và có cần phải phản hồi hay không thôi

Guest
    Chào các anh/em,

Chân thành cảm ơn.
    Cái mail đọc / chưa đọc giữa BB và máy tính thì thời gian đồng bộ hơi trễ. Khoảng vài phút thì nó mới đồng bộ. Bạn chịu khó chờ.

Trích dẫn Gửi bởi Trương Tiệp
    Kinh nghiệm của mềnh:
    - mail chủ yếu xem trên điện thoại, cái nào cần phải máy tính mới phản hồi được thì chọn mail trên điện thoại là chưa đọc để khi nào cần thì filter lại để search trên Outlook. Mail hiện đã đọc hay chưa đọc chả để làm gì, quan trọng là thông tin mail và có cần phải phản hồi hay không thôi
    Cảm ơn lời khuyên của bạn nhiều. Chúc bạn ngày làm việc hiệu quả.

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Cái mail đọc / chưa đọc giữa BB và máy tính thì thời gian đồng bộ hơi trễ. Khoảng vài phút thì nó mới đồng bộ. Bạn chịu khó chờ.
    Cảm ơn bạn. Mình cũng nghĩ khi để thời gian đồng bộ thì cũng mất chút thời gian. Chúc bạn ngày làm việc hiệu quả.

Chào các anh/em,

Chân thành cảm ơn.
    Trên BB10 mặc định nó để 30 phút mới đồng bộ trạng thái email (mục Sync Interval đó). Cái đó là để đồng bộ trạng thái đã đọc hay chưa thôi, còn cứ có mail trên server lúc nào là nó push về ngay lúc đó rồi

Trên outlook ở máy tính bạn dùng POP3 hay IMAP? Như bạn mô tả hiện tượng đó thì có vẻ bạn đang dùng dạng POP3. Khi đó mail bạn gửi ở outlook nó lưu tại máy tính thôi, nó không đẩy lên Server nên làm gì có để đồng bộ về BB10

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Trên BB10 mặc định nó để 30 phút mới đồng bộ trạng thái email (mục Sync Interval đó). Cái đó là để đồng bộ trạng thái đã đọc hay chưa thôi, còn cứ có mail trên server lúc nào là nó push về ngay lúc đó rồi

Trên outlook ở máy tính bạn dùng POP3 hay IMAP? Như bạn mô tả hiện tượng đó thì có vẻ bạn đang dùng dạng POP3. Khi đó mail bạn gửi ở outlook nó lưu tại máy tính thôi, nó không đẩy lên Server nên làm gì có để đồng bộ về BB10
    Dạ vâng đúng rồi bác ạ. Em mới dùng nên chưa biết rõ. Bên em dùng POP3 nên y chang bác nói.
    Nó khiến e khổ quá vì liên lạc mail bằng cả BlackBerry lẫn máy tính mà lại cần lưu email báo cáo gửi đi.
    Chân thành cảm ơn bác nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews

Dạ vâng đúng rồi bác ạ. Em mới dùng nên chưa biết rõ. Bên em dùng POP3 nên y chang bác nói.
    Nó khiến e khổ quá vì liên lạc mail bằng cả BlackBerry lẫn máy tính mà lại cần lưu email báo cáo gửi đi.

Trên máy tính bạn cũng cài đặt dùng Exchange ActiveSync đi, sẽ đồng bộ hoàn toàn với BB10 luôn

Trang 16 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 20-04-2016, 12:04 PM
  2. Android Email - Quản lý Email trên BlackBerry PlayBook OS 2
    Bởi taipro1993ne trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 15-07-2015, 10:10 PM
  3. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 27-07-2013, 09:52 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 06:02 AM
  5. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM