Trang 4 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 260
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    bài viết này dùng Classic mà bỏ quên 1 điểm rất quan trọng là ... Classic nó có cảm ứng :v
    Hờ hờ, 9900 cũng cảm ứng mà bạn
    Nói chung là mỗi dòng máy mỗi os đều có hay có dở, yêu thì phải chịu, không chịu được thì chia tay thôi =))

Bác này có 2 máy nên chắc toàn dùng OS, thỉnh thoảng dùng BB10 rồi nên nhiều ý kiến của bác chưa chính xác. Em thấy hầu hết cái bác bảo điểm yếu thì BB 10 đều làm được.

Trích dẫn Gửi bởi chuchung.frem
    phải nói là bác này thuộc type người hoài cổ. không chịu tìm hiểu mà cứ cho những cái mình đã sử dụng là nhất.
    thực sự trong 5 cái mà bạn nói trên về bb 10 đến thời điểm hiện tại thì nó đã đi quá xa so những gì bạn đang trải nhiệm trên classic.
    Còn bác này thì chỉ biết hiện tại không biết gì về quá khứ. Đi quá xa bác thử cái danh bạ xem nó đi xa đến đâu.

Trích dẫn Gửi bởi phanvanmanhcd1
    Còn bác này thì chỉ biết hiện tại không biết gì về quá khứ. Đi quá xa bác thử cái danh bạ xem nó đi xa đến đâu.
    bạn cho mình cái cách thử danh bạ để mình thử!

Trích dẫn Gửi bởi banhcuonhd
    Hờ hờ, 9900 cũng cảm ứng mà bạn
    Nói chung là mỗi dòng máy mỗi os đều có hay có dở, yêu thì phải chịu, không chịu được thì chia tay thôi =))
    9900 có cảm ứng nhưng BBOS được thiết kế từ đầu là cho dòng không có cảm ứng. Còn BB10 ngay từ đầu nó thiết kế là để dùng màn hình cảm ứng. Quan điểm thiết kế khác nhau, trải nghiệm người dùng cũng khác nhau, và ta cần thay đổi thói quen để tận dụng những trải nghiệm mới

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    9900 có cảm ứng nhưng BBOS được thiết kế từ đầu là cho dòng không có cảm ứng. Còn BB10 ngay từ đầu nó thiết kế là để dùng màn hình cảm ứng. Quan điểm thiết kế khác nhau, trải nghiệm người dùng cũng khác nhau, và ta cần thay đổi thói quen để tận dụng những trải nghiệm mới
    Câu trả lời của mình cũng dành cho những người thủ cựu không sẵn sàng đón nhận cái mới mà con mình giờ dùng combo q10 + z30, và hoàn toàn hài lòng, những điểm chủ thớt đưa ra mình thấy hoàn toàn khắc phục được, không thành vấn đề

Bác chủ thấy 9900 hay hơn Classic
    Vậy bác có đổi Classic lấy 9900 không mình giao lưu nhỉ

Bạc chủ trải nghiệm 1 năm OS 10 rồi mà chưa biết nhiều lắm

mình thì đến là bực con Q10, xài power tools để thiết lập chuông rung led, h để rung trong setting thì khi gọi đến đt rung, đang nghe đt mà ai gọi thì nó cũng rung bần bật ngay tai, chẳng nghe gì đc, còn k để rung thì bỏ trong túi quần y như rằng miss call chục cuộc. Có bác nào biết cách khắc phục k. Mình muốn vừa rung vừa chuông vừa led, nhưng khi đang nghe đt mà có cuộc gọi thứ 2 cùng gọi tới thì nó chỉ báo nhẹ nhàng tít tít để mình biết là đc.

Guest
    Mình cũng đồng ý là BBOS có nhiều cái thông mình hơn BB10, nhất là vụ danh bạ với gọi điện

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này thì bạn sai vì không biết sử dụng thôi, bạn thấy đó, số điện thoại trong tin nhắn của Classic nó chuyển sang màu xanh, bạn muốn call số đó (trong nội dung tin nhắn) thì chỉ cần nhấp tay vào đó là call luôn. Nhanh hơn nhiều việc nhấn menu rồi chọn trên 9900 mà.

Tiếp đến cái này, có lẽ cũng lại tạm coi là bạn chưa biết sử dụng vậy. Muốn copy 1 đoạn (bôi đen ở trên), bạn chỉ cần double click vào chữ số 158, nó sẽ Select ngay chữ đó, bạn chỉ cần kéo tiếp đến chữ Hà Nội và chọn Copy (nó hiện ngay bên cạnh), quá nhanh và đơn giản.

Nói tóm lại, nền tảng mới, cách trải nghiệm mới nên bạn cũng cần thay đổi thói quen sẽ hay hơn, sẽ tận dụng được nhưng cái hay cái mới
    Định comment mà bạn comment rồi

Trang 4 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. nên mua bb10 nào để trải nghiệm?
    Bởi Q1bangron trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-12-2015, 10:59 AM
  2. Video giới thiệu về trải nghiệm Browser trên BlackBerry Classic
    Bởi ncsmot583 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 09:29 AM
  3. Cần giúp đỡ phần mềm làm trắc nghiệm trên bb10
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 10:04 PM
  4. BlackBerry 10 R9 v10.0.9.44 - Ai thích trải nghiệm BB10 trên PlayBook không?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 07:21 PM
  5. 20 Fan BlackBerry may mắn được trải nghiệm BB10 tại trụ sở của RIM
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:38 PM