Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi jumbo_fatman
    Em thấy có cái BBHub và cách gọi bàn phím khác với PB.
    Đúng rồi bạn, PB chưa có BBHub, và có thể là góc của BB10 bé hơn nên nó thay đổi bằng cách dùng 2 ngón từ dưới lên cho nhanh .

Ngoài ra, BB10 có cái Peek cũng khác bạn ah (hàng 2 hình đầu), cách Unlock cũng hấp dẫn hơn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi jumbo_fatman
    Em thấy có cái BBHub và cách gọi bàn phím khác với PB.
    Đúng rồi bạn, PB chưa có BBHub, và có thể là góc của BB10 bé hơn nên nó thay đổi bằng cách dùng 2 ngón từ dưới lên cho nhanh .

Ngoài ra, BB10 có cái Peek cũng khác bạn ah (hàng 2 hình đầu), cách Unlock cũng hấp dẫn hơn

Cái Display Notifications cũng khác PB mà. Ở PB là vuốt chéo xuống từ góc vuông bên trái + trên.

Cái Display Notifications cũng khác PB mà. Ở PB là vuốt chéo xuống từ góc vuông bên trái + trên.

cơ bản giống Playbook

Guest
    cơ bản giống Playbook

Guest
    Cho hỏi cái vụ select multi item với.
    Mình thường bấm giữ lì rồi chọn select multi bên phải sau đó chọnc tiếp item khác.
    Ko biết còn cách nào nhanh hơn ko?

Guest
    Cho hỏi cái vụ select multi item với.
    Mình thường bấm giữ lì rồi chọn select multi bên phải sau đó chọnc tiếp item khác.
    Ko biết còn cách nào nhanh hơn ko?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BlackBerry 10, cụ thể là dòng L-Series full touch, hoàn toàn không có bất kỳ một phím cứng nào cho việc điều hướng như trên các dòng BlackBerry cũ. Điều này chắc cùng làm nhiều người bỡ ngỡ khi lần đầu "trên tay" em nó, nhưng với ai đã từng trải nghiệm PlayBook rồi thì chắc cũng không còn xa lạ các thao tác vuốt màn hình cực kỳ thuận tiện. Đây cũng có thể coi là một đặc trưng mới trên BlackBerry 10, được kỳ vọng sẽ làm lên tên tuổi như RIM đã từng làm với bàn phím QWERTY.

Tuy nhiên, do thiết kế màn hình trên BB10 nhỏ hơn so với PlayBook, cũng như có một số tính năng mới mà PlayBook chưa có nên các thao tác cử chỉ vuốt màn hình trên BB10 cũng phong phú hơn, mời các bạn cùng theo dõi.

Các thao tác cử chỉ bên trong màn hình
    Các thao tác cử chỉ bên từ viền vào trong
    Qua đây, chắc nhiều bạn cũng giải đáp được câu hỏi "tại sao BB10 lại có 2 cái viền trên/dưới dầy thế?"
    thank bạn nhiều nha , m vừa lấy z10 được 2 ngày

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BlackBerry 10, cụ thể là dòng L-Series full touch, hoàn toàn không có bất kỳ một phím cứng nào cho việc điều hướng như trên các dòng BlackBerry cũ. Điều này chắc cùng làm nhiều người bỡ ngỡ khi lần đầu "trên tay" em nó, nhưng với ai đã từng trải nghiệm PlayBook rồi thì chắc cũng không còn xa lạ các thao tác vuốt màn hình cực kỳ thuận tiện. Đây cũng có thể coi là một đặc trưng mới trên BlackBerry 10, được kỳ vọng sẽ làm lên tên tuổi như RIM đã từng làm với bàn phím QWERTY.

Tuy nhiên, do thiết kế màn hình trên BB10 nhỏ hơn so với PlayBook, cũng như có một số tính năng mới mà PlayBook chưa có nên các thao tác cử chỉ vuốt màn hình trên BB10 cũng phong phú hơn, mời các bạn cùng theo dõi.

Các thao tác cử chỉ bên trong màn hình
    Các thao tác cử chỉ bên từ viền vào trong
    Qua đây, chắc nhiều bạn cũng giải đáp được câu hỏi "tại sao BB10 lại có 2 cái viền trên/dưới dầy thế?"
    thank bạn nhiều nha , m vừa lấy z10 được 2 ngày

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Video PP#03] Thao tác nhanh trên BlackBerry Hub 10.3
    Bởi 7hotkhuyenmai trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-12-2014, 12:26 PM
  2. Stick Tennis - Một Game thể thao hay trên BlackBerry 10
    Bởi lienthien112233@yahoo.com trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-11-2013, 07:53 PM
  3. [Video] Hướng dẫn cơ bản các thao tác cử chỉ trên BlackBerry R10
    Bởi linguyen2g trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 12:46 AM
  4. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-10-2012, 11:13 AM
  5. Một số thao tác cơ bản về quản lý contact trên Blackberry
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 11:00 PM