Trang 13 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 220
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Xin thông báo với các bác sau khi chuột bạch xong!

Sau khi nhập sai Password 10 lần thì vẫn Wipe như bình thường
    Không có hỏi BBID gì cả :'(

Như vậy là vẫn không có tác dụng làm cho BlackBerry thành cục gạch :'(
    Nếu đúng như vậy thì tính năng này chả có gì mới. Không thể wipe máy vì không biết pass BB ID thì cứ đặt pass cho máy rồi nhập sai 10 lần cũng wipe được máy. Khi nào BB mới có tùy chọn nhập sai pass nó sẽ khóa máy trong 1 khoảng thời gian và lock máy khi bị mất được như icloud đây.

Ước gì nó có bản này 2 tuần trườc,mình bị mất passport, vào bb Protect để tìm nhưng khi view location thì toàn thấy last week, còn play sound và wipe device thì không kết nối được máy. Nhắn Pin Message mà không thấy gì.

Trích dẫn Gửi bởi humucxt
    Em đã làm như bác nói. Bây giờ trên website không tìm thấy Device nào cả. Có 1 chút buồn không hề nhẹ!
    Mình cũng giống như bạn, khi đăng nhập bbid vào máy khác nó cảnh báo là bbid đã đăng nhập ở 1 máy khác và hỏi có tiếp tục đăng ký tại máy này không. Nếu bạn xác nhận là có thì khi vào bbprotec sẽ thấy 2 máy bb,nhưng bạn phải ấn vào mũi tên bên cạnh mới thấy được

Trích dẫn Gửi bởi vinhcan
    Ước gì nó có bản này 2 tuần trườc,mình bị mất passport, vào bb Protect để tìm nhưng khi view location thì toàn thấy last week, còn play sound và wipe device thì không kết nối được máy. Nhắn Pin Message mà không thấy gì.
    Chia sẻ với bạn. BlackBerry cũng chỉ bảo vệ những thông tin trên hệ điều hành sau khi wipe máy. Mấy ai mã hoá thẻ nhớ đâu. Nếu bình thường mà bạn bè dùng có ya định trêu đùa thì chủ máy lại phải cài lại hết app. Không có cách nào khác để an toàn hơn.

Guest
    chào tất cả các bạn. và ADMIN cùng BQT
    hai hôm nay mềnh có thử vào BlackBerry Protect trên pc để thử .nhưng bản đồ vẫn chỉ thiết bị vị trí tại nhà, trong lúc chiếc z10 của mềnh ở cách xa vị trí hơn 10km( thiết bị không có kết nối intenet )vì đang ở xa
    và mềnh đã làm hết các bước theo hướng dẫn.mềnh đang ở 10.3.1.1779
    1)xin hỏi bản phần mềm đó có theo dõi dc không?
    2) các bạn có cách gì giúp mềnh dùng pc ở nhà mà theo dõi được thiết bị z10
    3) rất cám ơn các bạn đã hổ trợ giúp đỡ.mong gặp mặt ae cafe tận tình chia xẻ .
    mềnh tên thanh ở f 15 q tân bình hcm.47t để dễ bề xưng hô .

Trích dẫn Gửi bởi xthanh
    thiết bị không có kết nối intenet
    chỉ điều kiện này là khỏi phải lăn tăn rồi. Không kết nối internet thì làm gì có cơ sở để BB Protect nó tìm ra thiết bị của bạn??? hỏi bằng thừa

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    chỉ điều kiện này là khỏi phải lăn tăn rồi. Không kết nối internet thì làm gì có cơ sở để BB Protect nó tìm ra thiết bị của bạn??? hỏi bằng thừa
    Bạn vui lòng đọc kỳ.
    Mình dùng pc để tìm z10 mà. Pc

Trích dẫn Gửi bởi xthanh
    Bạn vui lòng đọc kỳ.
    Mình dùng pc để tìm z10 mà. Pc
    Thưa bác là Z10 bác không kết nối mạng thì PC nhà bác có hỏi Thánh cũng chịu.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Thưa bác là Z10 bác không kết nối mạng thì PC nhà bác có hỏi Thánh cũng chịu.
    vậy thằng ăn trộm. cứ thế vô tư mà xài.chỉ cần nó không cần mở wifi hay 3g là ok nhể kháiilk1910

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    rất cám ơn bạn khaisilk1910.đả trả lời.
    ,nhưng tôi không thích cách trả lời của bạn 1 tí nào, có thể bạn rất giỏi.và bạn có quyền .nhưng trong cách nói của bạn thực sự là quá diễu cợt.
    chào

Trang 13 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn và một số lưu ý khi thực hiện Security Wipe trên thiết bị BlackBerry 10
    Bởi thietkego trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 20-06-2017, 10:47 PM
  2. Cách vượt qua BBID cho các máy đã bật Protect trên OS 10.3.2
    Bởi pgadong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 28-12-2016, 09:04 PM
  3. Khắc phục lỗi BlackBerry Protect trên web không nhận thiết bị BB10
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 20-10-2016, 05:24 PM
  4. Security wipe quá lâu trên Passport
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-2016, 10:46 AM
  5. không hiểu sao BBID trên playbook không mất khi wipe Pb
    Bởi daulang480 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 09:41 AM