Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 220
    Khi chúng ta lỡ làm mất hoặc bị kẻ gian lấy mất chiếc điện thoại BlackBerry. Mà bên trong chứa nhiều thông tin cá nhân và công việc quan trọng bạn cần giữ bí mật. Bạn phải làm gì để có thể tìm thấy và bảo vệ những dữ liệu quan trọng đó khỏi bị đánh cắp?

Câu trả lời là bạn hãy On tính năng

BlackBerry Protect
    trong Settings của BlackBerry 10 lên để có thể biết được vị trí hiện tại của chiếc BlackBerry và thực hiện xoá sạch dữ liệu từ xa với một thiết bị có thể truy cập mạng Internet. (Sẽ đề cập chi tiết ở dưới)

Với bản OS10.3.2 thì BlackBerry đã nâng cấp tính năng Xoá sạch bảo mật -

Security Wipe
    bằng cách liên kết với BlackBerry Protect. Hay nói đúng hơn là liên kết với BlackBerry ID của bạn đang sử dụng trên chiếc BB10 đó thành tính năng Anti Theft .

Từ OS10.3.2 nếu bạn đã bật tính năng BlackBerry Protect thì khi bạn thực hiện Xoá sạch bảo mật - Security

Wipe
    bạn sẽ phải nhập đúng Password đăng nhập BlackBerry ID đang sử dụng trên máy. Ngược lại, nếu bạn Tắt/Off tính năng BlackBerry Protect thì khi Xoá sạch bảo mật - Security Wipe bạn chỉ cần nhập chữ blackberry để thực hiện Wipe như OS10.3.1 trở về trước.

Với tính năng Anti Theft trên OS10.3.2 sau khi quá trình Wipe hoàn tất để bắt đầu vào quá trình cài đặt sử dụng BlackBerry thì BlackBerry sẽ yêu cầu nhập mật khẩu BlackBerry ID đã sử dụng trước đó để xác nhận bạn đúng là chủ nhân của BlackBerry đang sử dụng .

Chính vì vậy nên các bạn phải nhớ và lưu thông tin BlackBerry ID đer BlackBerry của bạn không trở thành cục chặn giấy.

Và khi mua máy BlackBerry đã sử dụng thì các bác phải kiểm tra và yêu cầu người bán Tắt tính năng BlackBerry Protect để bạn có thể nhập BlackBerry ID mới của bạn vào nhé.

• Khi On tính năng BlackBerry Protect và thực hiện Security Wipe : bạn phải nhập Password của BlackBerry ID để có thể Wipe
    • Khi Off tính năng BlackBerry Protect và thực hiện Security Wipe : bạn chỉ cần nhập BlackBerry để wipe

• Lưu ý : khi Off thì BlackBerry Protect sẽ yêu cầu bạn nhập Password BlackBerry ID để xác nhận Off nhé

- Video so sánh thực hiện Security Wipe khi On/Off BlackBerry Protect
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/QeGzR_1S3sA?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>• Để rút ngắn thời gian Security Wipe thì bạn nên bỏ ra một vài phút để xoá hết các ứng dụng bạn đã cài trên BlackBerry World cũng như Sideload vào BlackBerry. Sẽ rút ngắn được đáng kể thời gian Wipe.
    • Khi Wipe thì khuyến cáo bác nào đã Mã Hoá thẻ nhớ thì hãy Giải Mã Hoá nhé

- Tiện đây mình hướng dẫn qua về cách sử dụng BlackBerry Protect.

- Đầu tiên bạn phải vào Settings/ BlackBerry Protect rồi On lên.
    - Để thực hiện sử dụng BlackBerry Protect từ xa thì các bạn phải chắc chắn BlackBerry Protect đã được On trên BlackBerry và làm như sau:
    • Có sẵn một thiết bị có thể truy cập vào mạng Internet
    • Truy cập vào địa chỉ
      https://protect.blackberry.com
    • Đăng nhập vào BlackBerry ID đang sử dụng trên BlackBerry cần tìm.
    • Khi đăng nhập thành công vào website BlackBerry Protect sẽ có các lựa chọn cho bạn thao tác(như hình ảnh kèm theo bên dưới).

Mong rằng các bác không bao giờ phải sử dụng tính năng này

• một bạn đã xác nhận ở bản 10.3.2.680 sau khi nhập sai pass 10 lần và wipe thì máy chạy sẽ lại hỏi pass BlackBerry ID. Vì vậy các bạn phải nhớ Pass BlackBerry ID của mình nhé.

Trích dẫn Gửi bởi lylyjulia
    Loay hoay cả chiều, thử đủ kiểu để wipe máy nhưng đều thất bại vì k có pass id. Tự tạo pass cho máy rồi liều ấn sai 10 lần xem có wipe ko. Ko thấy hỏi pass id nữa mà tự động wipe máy, em hí hửng mừng thầm, kiên nhẫn đợi wipe xong. Ai ngờ wipe rồi mở máy lên tưởng dữ liệu đã bị xoá sạch thế mà nó vẫn hỏi pass id. Sao bb nhớ gì mà dai thế @@. Z10 của em chính thức trở thành cục gạch ngoài cái nút power ra chả làm đc tích sự gì cho đời.

Vậy là giờ "kẻ gian" sẽ không thể dễ dàng "xóa dấu vết" bằng cách Wipe như trước nữa rồi. Tuyệt vời :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vậy là giờ "kẻ gian" sẽ không thể dễ dàng "xóa dấu vết" bằng cách Wipe như trước nữa rồi. Tuyệt vời :-bd
    Autoload thần chưởng

Nhg mà vấn đề chính là Protect BB10.3.2 đã backup và restore dữ liệu trên các thiết bị khác nhau đc như Protect BBOS thời xưa chưa các bác?

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Autoload thần chưởng
    Lock máy rồi thì autoload cũng chịu thôi bạn ơi. Vì autoload nó cũng cần phải có Password mà. Trước đây có thể dễ dàng loại bỏ bằng cách nhập sai 10 lần để nó tự Security Wipe. Giờ muốn Security Wipe lại phải nhập password của BBID nữa kia mà

P/S: nếu trước khi mất máy chưa bật khóa mật khẩu thì ngay khi mất, lên BlackBerry Protect (trên web) để lock máy từ xa

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Lock máy rồi thì autoload cũng chịu thôi bạn ơi. Vì autoload nó cũng cần phải có Password mà. Trước đây có thể dễ dàng loại bỏ bằng cách nhập sai 10 lần để nó tự Security Wipe. Giờ muốn Security Wipe lại phải nhập password của BBID nữa kia mà

P/S: nếu trước khi mất máy chưa bật khóa mật khẩu thì ngay khi mất, lên BlackBerry Protect (trên web) để lock máy từ xa
    Ah em nhầm, là Factory Reset, hồi BBOS chơi trò này là bay luôn mật khẩu, BB10 em chưa thử

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Ah em nhầm, là Factory Reset, hồi BBOS chơi trò này là bay luôn mật khẩu, BB10 em chưa thử
    Mình cũng chưa thử

Nhưng với trò này thì cơ hội tìm lại BB10 bị mất cao hơn rất nhiều rồi. Tính năng này có thể coi là tương đương với cái iCloud của iPhone

Mình mới bị mất 1 em Z30 (chạy 10.3.1.2558) đã cài mật khẩu gồm 12 ký tự cả chữ và số. Liệu khi kẻ gian nhập sai 10 lần thì máy sẽ wipe, lúc đó máy đã sạch mật khẩu chưa nhỉ? Hay khi kết nối máy tính vẫn đòi pass? Bác nào có kinh nghiệm cho xin ý kiến. Cảm ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi bbinverse
    Mình mới bị mất 1 em Z30 (chạy 10.3.1.2558) đã cài mật khẩu gồm 12 ký tự cả chữ và số. Liệu khi kẻ gian nhập sai 10 lần thì máy sẽ wipe, lúc đó máy đã sạch mật khẩu chưa nhỉ? Hay khi kết nối máy tính vẫn đòi pass? Bác nào có kinh nghiệm cho xin ý kiến. Cảm ơn nhiều
    Wipe xong là sạch mật khẩu nhé bạn.

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Factory reset thì cũng cần kết nối bblink và cần pass của máy chứ nhỉ?

Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn và một số lưu ý khi thực hiện Security Wipe trên thiết bị BlackBerry 10
    Bởi thietkego trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 20-06-2017, 10:47 PM
  2. Cách vượt qua BBID cho các máy đã bật Protect trên OS 10.3.2
    Bởi pgadong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 28-12-2016, 09:04 PM
  3. Khắc phục lỗi BlackBerry Protect trên web không nhận thiết bị BB10
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 20-10-2016, 05:24 PM
  4. Security wipe quá lâu trên Passport
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-2016, 10:46 AM
  5. không hiểu sao BBID trên playbook không mất khi wipe Pb
    Bởi daulang480 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 09:41 AM