Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Re: Làm cách nào để chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BB OS cũ sang BlackBerry Z10 ?

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Mở contact, chọn Edit hình như có set ringtone cho contact được. Mình thấy có tùy tỉnh đó nhưng không dùng Bạn thử lại xem nhé.

Đúng là chưa có set âm cho từng email được. Một phần cũng vì giờ nó tích hợp sâu vào Hub, mọi thứ quản lý đều trên Hub. Notification chỉ thể hiện khi vào Hub hoặc màn hình khóa. Chưa quen thì thấy bất tiện, dần dần mình cũng thấy bình thường rồi, không có gì khó chịu hay nuối tiếc OS cũ nữa

Vẫn chờ đợi nhiều sự cải tiến mới mẻ cũng như tối ưu hóa hiệu nặng sử dụng, thời lượng pin và nhiều nhiều thứ hấp dẫn nữa!
    - Phần chọn ringtones thì có, nhưng muốn set slient ngay ở chế độ Profileo Normal là không thể. Ví dụ, có những số em ko bao h muốn đổ chuông thì ko thể set đc.
    - Phần thiết lập Notification cho mail thì tương đối cần, vì đối với free mail đôi khi mail đổ liên tục vì em hay thiết lập chế độ follow topic trên các diễn đàn qua mail cho nên em muốn thiết lập chế độ ko đèn led, ko chuông, không rung . Nhưng với work mail thì bất kỳ có mail nào đến là cần phải biết ngay. Hy vọng các developer có thể can thiệp đc trong các bản room tiếp theo

Guest
    Re: Làm cách nào để chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BB OS cũ sang BlackBerry Z10 ?

Mình cũng bị cái lỗi không transfer được contacts list qua z10, và chỉ còn dùng trò sync contact của máy cũ vào outlook rồi dùng outlook sync len gmail @@

Guest
    Có ai làm thành công chưa? Mình chuyển từ 9700 qua Z10, phân tin nhắn chỉ có số đt, nội dung tin nhắn không có.

Bài viết rất chi tiết và hữu ích. Thanks chủ thớt )

đó lad data? còn BBM , BBID thì sao? Q10 của mình có BBID của nguoi khác rồi, ko có cỗ nào để sight out cả, nó bắt wipe máy, thế thì mất time lắm, lại mất hết dât trên có sẵn trên Q10

Xác nhận là có thể backup từ OS6 sang.
    Nên chọn những cái gì cần thiết thôi như email, sms, task. Phàn sms lúc đầu chỉ hiện số, cứ đợi một lúc lâu là nó sẽ load được nội dung, nên restart lại máy cho mượt.
    P/S: có lẽ sms chỉ được 90% ^^

danh bạ tiếng việt restore sang lỗi hết font là sao các bác nhỉ

Memopad không thấy đâu

blackcat1412 Bạn xem trong Remember có không?

BanKa, bạn định dùng BBM bằng bbid của người khác luôn à? Wipe sớm đỡ đau khổ!

Trích dẫn Gửi bởi blackcat1412
    Memopad không thấy đâu
    Hình như từ os 10.2.1 k chuyển đc fần memopad từ bbos sang thì fải, mình chuyển hoài chả thấy j.....trc kia xài 10.2.0 thì chuyển sang nó nằm trong Remember....trên 10.2.1 thằng Evernote cũng k nằm trong Remember nữa.....

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyển danh bạ từ BB10 sang những thiết bị có OS thâp hơn.
    Bởi canhcutdethuong_chim trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-08-2017, 07:21 PM
  2. BlackBerry sẽ chuyển sang thiết kế thiết bị cho đối tác sản xuất
    Bởi tui2831yuas trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 22-07-2016, 01:39 PM
  3. [Hướng dẫn] Đổi tên và chuyển tài khoản sang thiết bị khác trong Total Conquest
    Bởi lienhoan03021990 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Bài viết cuối: 04-05-2016, 09:58 PM
  4. có cách nào chuyển z10 sang theme trắng đen như bbos ko mọi người :D
    Bởi QCWHGXT0306 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-12-2014, 07:41 PM
  5. Odebrecht vừa mua 3500 thiết bị BB10 và chuyển sang dùng BES 10
    Bởi abmmusic2811 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 05:56 PM