Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    8800 Lại lỗi đánh máy nhầm con M9 và con Z5 ngay cạnh. Cảm ơn bác để em sửa lại. ><

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Trước đây nhiều BBers chê Android lắm, ko biết a e BBers có chê con Priv này không?
    Dùng Android thích ở hệ sinh thái Google + Tùy biến ROM (nếu ai thích vọc)

Chuyển sang dùng BB10, Winphone thì thấy hệ sinh thái của Google đem lại lợi ích ra sao. Bên cạnh iOS thì Android cũng được các nhà ptrien phần mềm rất chú trọng, người dùng Andorid được hưởng rất sướng

Tùy biến ROM thì ko phải ai cũng thích nhưng 3 loại BB10, iOS hay Winphone là ko thể tùy biến được gì nhiều, vậy nên ai thích vọc là phải nhảy sang Android liền.

Blackberry Priv bảo mật cỡ nào, mình tin là sẽ có bản ROM Cook cho nó.
    Bạn chưa hiểu rồi.
    cần cái này đã mới làm đc cái bạn nói
    unlock bootload bb priv
    recovery của bb priv
    root bb priv
    kernel tương thích với bb priv
    chưa cần đến cao thủ bảo mật như cty bb.
    bạn xem có DeV nào unlock đc bootload của sony,htc... chưa. nếu hãng ko cho phép sẽ ko unlock đc đâu. đấy là các cty sx android bt thôi nhé. còn bb thì còn lâu.
    android ko phải là ko an toàn, mà là gg và các hãng sx ko chịu cập nhật cho người dùng các bản vá an ninh . họ đang làm hàng chợ, quan tâm đến số lượng.

Trích dẫn Gửi bởi Putin Le
    Cũng còn tuỳ hiệu quả sử dụng phím vật lý như thế nào, nếu tiện dụng thì cá nhân e vẫn trượt và dùng thay vì phím ảo. Trước đây dùng Z10 thấy phím ảo ok lắm rồi nhưng sau khi dùng ppse thì khi quay lại type trên Z10 thấy nó cứ tù tội sao đó. E thấy phím vật lý type vẫn ok hơn.
    Đó đúng là cái đáng để quan tâm. Liệu Priv có thể thu hút được sự chú ý và chi tiền của cả 2 đối tượng sau:

- Người dùng BBOS cũ vẫn chưa thật sự khai thông hoặc bằng lòng với BB10
    - Người dùng BlackBerry 10 hiện tại????

Người dùng BB10 trong suốt thời gian gần 3 năm lại chia thành 2 trường phái:
    1. BB10 thuần cảm ứng
    2. BB10 với bàn phím vật lý

=> Vậy Priv, chạy Android và sở hữu bàn phím vật lý khi trượt màn hình lên, liệu có khiến người dùng chọn nó hay không? Vấn đề là ở chỗ bàn phím vật lý họ đưa vào thiết kế đó hoàn chỉnh ở mức độ nào? Có hợp lý và cần thiết không? Mình rất quan tâm vì mình là đứa luôn cần có qwerty của BlackBerry bên cạnh.

trượt ra khúc này thừa nhiều qá các bác nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang
    Đó đúng là cái đáng để quan tâm. Liệu Priv có thể thu hút được sự chú ý và chi tiền của cả 2 đối tượng sau:

1. BB10 thuần cảm ứng

=> Vậy Priv, chạy Android và sở hữu bàn phím vật lý khi trượt màn hình lên, liệu có khiến người dùng chọn nó hay không? Vấn đề là ở chỗ bàn phím vật lý họ đưa vào thiết kế đó hoàn chỉnh ở mức độ nào? Có hợp lý và cần thiết không? Mình rất quan tâm vì mình là đứa luôn cần có qwerty của BlackBerry bên cạnh.
    Kết cái câu "không hài lòng với BB10", cũng muốn ở lại lắm mà hết chịu nổi phải về lại BBOS

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    trượt ra khúc này thừa nhiều qá các bác nhỉ?

View attachment 24506
    Thế là hợp lý rồi còn gì.

Màn hình : AMOLED
    ==> thất bại ~X(~X(~X(

Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang

1. BB10 thuần cảm ứng

Mình dự là sẽ rất ok, hơi đáng lo chút vì sợ trượt lên sẽ mất cân bằng khối lượng nhưng có lẽ BB đã xử lý vấn đề này. Đầu tiên dùng bàn phím PPSE cũng thấy hơi khó, nhưng vài ngày là ok.
    Về sự thành công thương mại của Priv thì mình đoán là sẽ không đạt được như kì vọng. Tâm lý đám đông hiện nay đã nghiêng hẳn về những thứ bóng bẩy, vậy nên Priv sẽ rất khó để thay đổi được cả một trào lưu.

Trích dẫn Gửi bởi thanhhanhlove
    bạn xem có DeV nào unlock đc bootload của sony,htc... chưa. nếu hãng ko cho phép sẽ ko unlock đc đâu. đấy là các cty sx android bt thôi nhé. còn bb thì còn lâu.
    Mình không nghĩ vậy. Vừa rồi LG G4 cố gắng ko bị root nhưng cộng đồng Android trả 2K USD cho ai làm đc đó thôi

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Màn hình cong của Priv sẽ có chức năng tương tự như Galaxy S6 Edge?
    Bởi nguythang331 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-10-2015, 10:39 AM
  2. [Thảo luận] Các bạn nghĩ sao nếu mẫu BlackBerry Slider có cấu hình phần cứng tương đương với S6 Edge
    Bởi ambientaz trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 05:36 PM
  3. [Concept] Edge II Edge - Mẫu BlackBerry trong mơ của bạn?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-01-2014, 05:33 PM
  4. Bomberman vs Zombies Premium - Game đặt bom cho BlackBerry [OS 5+]
    Bởi cahaps2.5 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-12-2013, 09:10 PM
  5. Đánh giá edge blackberry 8820
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 11:49 AM