Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Ricky Garcia ( trái ) - Giám đốc nghiệp vụ BlackBerry
    Chưa có một thông tin cụ thể về thời gian cũng như địa điểm cho sự kiện ra mắt

BlackBerry Priv, có thông tin đã nói rằng sẽ không có sự kiện ra mắt nào dành cho Priv. Nếu quả thật đúng như vậy thì đấy là một điều đáng tiếc, một sản phẩm được trông chờ bậc nhất trong năm của làng công nghệ lại không được ra mắt điều này sẽ làm dấy lên hoài nghi về tương lai của BlackBerry.

Ngày hôm qua, tại Toronto trong chuỗi sự kiện RogersTalks diễn ra từ ngày 21/10-10/11 trên các thành phố lớn của Canada BlackBerry đã mang tới sự kiện sản phẩm BlackBerry Priv. Sự kiện có sự góp mặt của Ricky Garcia, ông hiện đang giữ chức giám đốc nghiệp vụ ( quảng cáo ) phụ trách việc quan hệ thương mại và truyền thông giữa BlackBerry với công ty

Rogers. Theo như Ricky Garcia chia sẻ trên twitter cũng như instagram thì việc mang sản phẩm tới sự kiện như muốn giới thiệu cho mọi người thấy được một sản phẩm mang tính bảo mật cao ngay trên thiết bị chạy hệ điều hành Android. Có lẽ rằng việc chuyển đổi từ BB10 sang Android trên thiết bị của BlackBerry đang làm họ tốn khá nhiều công sức cho việc truyền thông để mọi người tin tưởng rằng sản phẩm của họ vẫn đảm bảo tính bảo mật mức cao từ việc đặt tên, đến ngay cả việc truyền thông.

Không gian nhỏ của BlackBerry tại sự kiện nhằm giới thiệu sản phẩm BlackBerry Priv tại Toronto
    Phải nói thêm rằng BlackBerry Priv cũng đã xuất hiện trong chuỗi hội nghị của Rogers tại Ottawa (2/11) và Montreal(5/11) trước đấy. Chuỗi hội nghị của Rogers được diễn ra thường niên và thường được gọi là RogersTalk với mục đích đưa ra những lời khuyên, tư vấn cũng như thảo luận với những doanh nghiệp nhỏ có ảnh hưởng nhất tại Canada cùng với những những diễn giả nổi tiếng. Sự kiện RogersTalk 2015 diễn ra trên 6 thành phố Vancouver (21/10), Winnipeg (27/10), Calgary(29/10) , Ottawa (2/11), Montreal(5/11) và sự kiện cuối cùng là tại Toronto ( 10/11 ).

Quầy giới thiệu BlackBerry Priv tại Ottawa (2/11)

Gian hàng giới thiệu của BlackBerry luôn trong chuỗi hội nghị của Rogers diễn ra trên cả nước. Trong ảnh là hội nghị tại Montreal diễn ra vào ngày 5/11.

Cách đây chừng 1 tiếng, tại hội nghị Techonomy 2015 John Chen cũng đã có một khoảng thời gian để giới thiệu về chiếc BlackBerry Priv trước khi bắt đầu buổi hội nghị. Ông chủ yếu giới thiệu về việc bảo mật trên Priv. Phần sau đó thì ông bàn luận về IoT.

Sự kiện Techonomy diễn ra từ ngày 8-10/11 với sự tham gia của rất nhiều lãnh đạo của các tập đoàn nổi tiếng cũng như những nhà nghiên cứu lớn đến từ các trường đại học danh tiếng. ( Danh sách thành phần tham gia hội nghị : techonomy )

Tóm lại ra mắt thì quá nhiều rồi nên không tổ chức sự kiện riêng nữa sao.

Guest
    Khả năng Priv ra đợt này là sản phẩm cầm tay cuối cùng của blackberry. Thật đáng buồn cho những fans trung thành với quả dâu trên khắp thế giới,

Trích dẫn Gửi bởi ongmat
    Khẳ năng Priv ra đợt này là sản phẩm cầm tay cuối cùng của blackberry. Thật đáng buồn cho những fan đam mê với quả dâu trên khắp thế giới,
    Làm gì mà bi quan vậy thím? BlackBerry chịu từ bỏ mình theo Android thì phải là một tương lai xán lạn chứ. Trước đây khi còn dùng BBOS vì chưa đủ tiền trải nghiệm BB10, mình cũng giống rất nhiều BlackBerry fan, đó là ghét Android cực kỳ. Toàn gọi Samsung Galaxy là Samsung Băng vệ sinh. Thế nhưng khi chuyển qua BB10 mình mới nhận ra một điều là Android và iOs đã bỏ xa BB10 nói riêng và BlackBerry nói chung một quãng quá xa. Phải thừa nhận là BB10 cũng có nhiều cái hay và vượt trội hơn hai tượng đài kia. Nhưng những tiểu tiết đó không đủ khoả lấp cơn khát app của người dùng. Tệ hơn nữa là nhiều trong rất nhiều cái tuyệt vời của BBOS, chìa khóa nắm giữ sự trung thành của những ai từng trải nghiệm BlackBerry trong thời kỳ hoàng kim, BB10 lại không kế thừa cách trọn vẹn. Kể ra thì chắc đến tối cũng không hết: danh bạ kém thông minh hơn, bộ gõ tiếng Việt củ chuối hơn, thao tác cuộc gọi chậm đến bực mình... Nhiều bạn cứ tự huyễn hoặc là phải từ từ làm quen, dùng thủ thuật này nọ... Nhưng mình nghĩ, với một thiết bị cá nhân, đặc biệt là để phục vụ công việc thì việc tạo ra những trải nghiệm người dùng thân thiện nhất là nhiệm vụ của designer, của LTV chứ không phải nhiệm vụ của người sử dụng.
    BlackBerry dường như đã thất bại hoàn toàn với BB10, cũng giống như Nokia thất bại với Windows phone. Và mặc dù Android là một hệ điều hành đầy lỗ hổng nhưng không thể phủ nhận được vị thế của nó hiện tại. BlackBerry chịu bỏ mình kết duyên cùng Android, mình tin vào một tương lai xán lạn cho BlackBerry mặc dù đoạn đường dài phía trước chắc chắn còn rất nhiều chông chênh.

Guest
    Mình đến kỳ upgrade máy của hãng Telus rồi. Hôm nay Telus kiosk dưới hầm chỗ mình làm có máy rồi trả $410(plus tax) + 2 năm hợp đồng plan từ $70 + HST/month. Nghịch chán chê chẳng thấy gì nổi bật. Phím cứng hơi chìm và chật => khó bấm nếu so với PP. Phiên bản Android gần như Android gốc chẳng có gì nổi bật. HUB không sử dụng tiện như trên BB10. Nói chung với người dân ở đây( chỗ mình làm) ngoài tự hào dân tộc thì sẽ rất hiếm người mua theo như mình tham khảo. Máy Android hôm nay HTC M9 $0=> thuế 13% = 0. Plan cũng từ $70+thuế/ tháng(ko ai ở chỗ mình làm dùng plan này vì quá ít data nên ko thành vấn đề). Nói tóm lại là 1 fan cứng của BB mình sẽ ko ủng hộ chiếc máy BB Android này vì mình ko thấy nó phù hợp.
    Sau khi chiếc PP đầu tiên ra mình cũng chê vì kích thước nhưng sau đó 1 tuần lại mua. Không biết lần này có "Nguyễn Y Vân" như thế ko nhưng có lẽ ko vì từ trc đến h mình đều ko thích hđh Android.

Trên đây là ý kiến nhận xét và cảm nhận cá nhân của mình. Cũng như những lần khác sẽ không cãi nhau hay phản bác gì dù ai có gạch đá.

Guest
    Mình vừa mua đồng thời Máy Silver chạy BB10 và máy Bphone chạy Android. Hai máy này giá tương đương nhau. Mình có nhận xét:
    - Về mặt thiết kế và bàn phím: Silver hơn hẳn Bphone
    - Về chụp ảnh: Silver hơn Bphone
    - Về ứng dụng: Bphone phong phú hơn nhiều Silver. Tuy không thích cách thao tác trên Android nhưng mình thực sự choáng ngợp trước các ứng dụng đang dạng của Bphone.
    Kết luận: PRIV là máy tốt nhất của Blackberry đến thời điểm này.

Cần có nhiều video giới thiệu về người sử dụng Priv để gây hiệu ứng mạng!

Priv tầm 11-12T thì mới thu hút thêm được các fans, chứ giá này những fans đang dùng androi và ios khó ai chuyển sang mua priv. Như vậy Priv chỉ đáp ứng cho 1% nhưng fans đang dùng blackberry thôi, chưa kể trong 1% fans đang dùng OS có bao nhiêu fans chịu sang Blackberry androi?

Mình xem khá nhiều review thì đa phần phải dùng vài ngày rồi review mới ổn, bạn mới thử thì ko thích là đúng!
    Thêm một điều các reviewers nói thì fan BlackBerry sẽ hơi thất vọng, còn heavy user s của Android lại sẽ thích!
    Cần thời gian để điều chỉnh bác ạ!

Trích dẫn Gửi bởi linhhoa88
    Mình đến kỳ upgrade máy của hãng Telus rồi. Hôm nay Telus kiosk dưới hầm chỗ mình làm có máy rồi trả $410(plus tax) + 2 năm hợp đồng plan từ $70 + HST/month. Nghịch chán chê chẳng thấy gì nổi bật. Phím cứng hơi chìm và chật => khó bấm nếu so với PP. Phiên bản Android gần như Android gốc chẳng có gì nổi bật. HUB không sử dụng tiện như trên BB10. Nói chung với người dân ở đây( chỗ mình làm) ngoài tự hào dân tộc thì sẽ rất hiếm người mua theo như mình tham khảo. Máy Android hôm nay HTC M9 $0=> thuế 13% = 0. Plan cũng từ $70+thuế/ tháng(ko ai ở chỗ mình làm dùng plan này vì quá ít data nên ko thành vấn đề). Nói tóm lại là 1 fan cứng của BB mình sẽ ko ủng hộ chiếc máy BB Android này vì mình ko thấy nó phù hợp.
    Sau khi chiếc PP đầu tiên ra mình cũng chê vì kích thước nhưng sau đó 1 tuần lại mua. Không biết lần này có "Nguyễn Y Vân" như thế ko nhưng có lẽ ko vì từ trc đến h mình đều ko thích hđh Android.

Trên đây là ý kiến nhận xét và cảm nhận cá nhân của mình. Cũng như những lần khác sẽ không cãi nhau hay phản bác gì dù ai có gạch đá.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-12-2015, 11:53 AM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-12-2015, 09:24 PM
  3. BlackBerry đầu tư 1,3 tỷ USD cho R&D trong năm 2013, đứng thứ 2 Canada
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 12-11-2014, 05:05 PM
  4. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-04-2014, 10:34 AM