Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chào mọi người, để ứng phó với vấn đề ko hỗ trợ bàn phím tiếng Việt từ BlackBerry trên Priv, thì sau 1 thời gian thử hết tất cả các option đang có trên market, mình chọn Swiftkey. Bàn phím ảo thì ko sao, tuy nhiên khi type bằng phím cứng gặp hiện tượng auto-correct rất khó chịu, dù mình đã tắt nó trong Type rồi. Nó vẫn đoán từ khi gõ. Mình có delete bằng cách đè lâu ở 1 từ tuy nhiên có vẻ như dung lượng từ đoán quá nhiều nên nó ko hết được hiện tượng auto-correct này. Có cách nào để khắc phục nó ko mọi người? Tắt hoàn toàn chức năng Auto-Correct này. Mình thà chịu khó gõ full 1 từ còn hơn là bị cái chức năng này làm phiền. Bác nào biết chia sẻ với ạ. Thanks mọi người.

Mà ko biết đến bao giờ Priv mới được hỗ trợ tiếng việt. Ức chế quá các bác ạ.

Trích dẫn Gửi bởi huyncy
    Chào mọi người, để ứng phó với vấn đề ko hỗ trợ bàn phím tiếng Việt từ BlackBerry trên Priv, thì sau 1 thời gian thử hết tất cả các option đang có trên market, mình chọn Swiftkey. Bàn phím ảo thì ko sao, tuy nhiên khi type bằng phím cứng gặp hiện tượng auto-correct rất khó chịu, dù mình đã tắt nó trong Type rồi. Nó vẫn đoán từ khi gõ. Mình có delete bằng cách đè lâu ở 1 từ tuy nhiên có vẻ như dung lượng từ đoán quá nhiều nên nó ko hết được hiện tượng auto-correct này. Có cách nào để khắc phục nó ko mọi người? Tắt hoàn toàn chức năng Auto-Correct này. Mình thà chịu khó gõ full 1 từ còn hơn là bị cái chức năng này làm phiền. Bác nào biết chia sẻ với ạ. Thanks mọi người.

Mà ko biết đến bao giờ Priv mới được hỗ trợ tiếng việt. Ức chế quá các bác ạ.
    Mình cũng đã comment vấn đề gõ tiếng Việt với bàn phím vật lý cho nhà phát triển swiftkey rồi, hiện tại bạn dùng tạm labankey đi, nó hỗ trợ gõ tiếng Việt trên bàn phím vật lý tốt nhất nhưng nhược điểm là không dùng được phím tắt

Trích dẫn Gửi bởi huyncy
    Bàn phím ảo thì ko sao, tuy nhiên khi type bằng phím cứng gặp hiện tượng auto-correct rất khó chịu, dù mình đã tắt nó trong Type rồi.

Trích dẫn Gửi bởi luka
    Mình cũng đã comment vấn đề gõ tiếng Việt với bàn phím vật lý cho nhà phát triển swiftkey rồi, hiện tại bạn dùng tạm labankey đi,
    2 bạn bị chưa hiểu rõ phần cài đặt của swiftkey rồi Muốn tắt auto-correct cho bàn phím vật lý thì mở Swiftkey, vào phần Typing. Vào đến đây rồi thì cần làm 1 việc "cực kỳ quan trọng", đó là trượt bàn phím vật lý lên . Sau đó vào mục Voice & Other input, tắt mục autocorrect cho bàn phím vật lý đi nhé. Note: nếu không trượt bàn phím vật lý lên là không thấy mục này ở đó đâu :P

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    2 bạn bị chưa hiểu rõ phần cài đặt của swiftkey rồi Muốn tắt auto-correct cho bàn phím vật lý thì mở Swiftkey, vào phần Typing. Vào đến đây rồi thì cần làm 1 việc "cực kỳ quan trọng", đó là trượt bàn phím vật lý lên . Sau đó vào mục Voice & Other input, tắt mục autocorrect cho bàn phím vật lý đi nhé. Note: nếu không trượt bàn phím vật lý lên là không thấy mục này ở đó đâu :P
    Đúng là cao nhân, để em thứ phát xem sao nếu ổn thì tội gì không dùng swiftkey :-bd

Các Chủ đề tương tự

1. Swiftkey - Công cụ gõ phím nhanh hơn cho BlackBerry 10 với các ứng dụng Android
    Bởi mcttvietnam trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-02-2015, 03:36 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 12:05 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2012, 03:18 PM