Kết quả 1 đến 7 của 7

Guest
    trên Passport bạn có bật chế độ encrypt cho thẻ không. Nếu có thì thử bỏ đi xem sao. Thêm nữa là thẻ nhớ đang định dạng gì (FAT32 hay exFAT), Priv có hỗ trợ exFAT chưa (bị thiếu driver chẳng hạn). Vì khi mìnhdùng exFAT trên BB10, nó có tải driver về (tự động) thì mới dùng được

Mình cũng nghĩ khả năng bạn Vũ Ngọc Doanh đã bật chức năng mã hoá thẻ nhớ trên Passport như bạn quirom nói. Nếu đúng như vậy, bạn cần gắn lại thẻ nhớ vào Passport, tắt chức năng mã hoá đi, chờ nó giải mã xong thì mới tháo ra.

Và chú ý là nếu không cho vào Passport để "giải mã" thì toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ không có cách nào đọc được đâu nhé bạn, chỉ duy nhất chiếc Passport của bạn là có thể đọc được thôi

Trích dẫn Gửi bởi newcommer
    Mình cũng nghĩ khả năng bạn Vũ Ngọc Doanh đã bật chức năng mã hoá thẻ nhớ trên Passport như bạn quirom nói. Nếu đúng như vậy, bạn cần gắn lại thẻ nhớ vào Passport, tắt chức năng mã hoá đi, chờ nó giải mã xong thì mới tháo ra.

Và chú ý là nếu không cho vào Passport để "giải mã" thì toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ không có cách nào đọc được đâu nhé bạn, chỉ duy nhất chiếc Passport của bạn là có thể đọc được thôi
    Hiện em bán Passport cho ông chú! Giờ cắm vào pp bất kì hay máy em ạ

Trích dẫn Gửi bởi Vũ Ngọc Doanh
    Hiện em bán Passport cho ông chú! Giờ cắm vào pp bất kì hay máy em ạ
    Phải đúng cái Passport cũ của bạn, với điều kiện nó chưa bị Wipe hay Cài lại OS. Tức là vẫn phải nguyên bản tình trạng OS như lúc trước. Nếu nó đã bị Wipe hay cài lại OS thì nó là "máy khác" mất rồi.

Bạn có nhớ ngay khi bật tính năng "Mã hoá thẻ nhớ", BB10 nó cảnh báo luôn là "cần phải giải mã trước khi wipe máy hay cài lại OS" không?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Phải đúng cái Passport cũ của bạn, với điều kiện nó chưa bị Wipe hay Cài lại OS. Tức là vẫn phải nguyên bản tình trạng OS như lúc trước. Nếu nó đã bị Wipe hay cài lại OS thì nó là "máy khác" mất rồi.

Bạn có nhớ ngay khi bật tính năng "Mã hoá thẻ nhớ", BB10 nó cảnh báo luôn là "cần phải giải mã trước khi wipe máy hay cài lại OS" không?
    Em lại wipe mất rồi giờ làm sao được hả anh (

Trích dẫn Gửi bởi Vũ Ngọc Doanh
    Em lại wipe mất rồi giờ làm sao được hả anh (
    Thì chỉ còn cách format lại thẻ nhớ để dùng thôi, dữ liệu coi như đã mất

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-10-2015, 11:16 PM
  2. PB 16gb hay 64gb???
    Bởi sonntb trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-07-2013, 09:25 PM
  3. Thẻ nhớ microSD Kingston 64GB Class 10 - hàng khủng cho anh em BB muốn tăng dung lượng
    Bởi cameranguytrang2 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 06:07 PM
  4. Có ACE nào muốn mua playbook 64GB giá rẻ không?
    Bởi ctvnghiatrang trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 23-10-2012, 09:14 AM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-01-2012, 10:30 AM