Kết quả 1 đến 4 của 4
    Một tính năng có thể cũng ít người để ý trên

Hub của Priv, tuy nhiên nó cũng khá hữu ích. Đó là tính năng "

Xem

tùy chỉnh" (hay "

Custom View"), giúp bạn

lọc thông tin theo các tiêu chí khác nhau một cách dễ dàng và thuận tiện trong Hub.

Giả sử, bạn có 2 tài khoản email, 1 cho công việc và 1 cho cá nhân, cùng rất nhiều tài khoản mạng xã hội, OTT trong Hub. Và bạn có muốn bất kỳ lúc nào cũng có thể nhanh chóng tìm ra những email chưa đọc, tránh bỏ sót những email quan trọng? Việc này sẽ rất đơn giản nếu bạn tận dụng tính năng "Custom View" này.

Để tạo một mục "Xem tùy chỉnh" (Custom View), các bạn thực hiện như sau:
    • Mở Hub, nhấn vào dấu
    • Chọn Settings, kéo xuống dưới nhấn vào mục Add View. Trong màn hình tạo một View mới có 2 phần:<ul>
      <li>Accounts: các tài khoản bạn có thể đưa vào view này, đánh dấu vào tài khoản nào bạn muốn. Ở ví dụ trên, mình sẽ đánh dấu vào 2 ô Email
    • Filters: phần lọc, bao gồm các tiêu chí lọc nội dung để hiển thị trong view. Nó bao gồm 4 tiêu chí: Unread, Flagged, High Importance, Attachements. Ở ví dụ trên, mình đánh dấu ô Unread (chưa đọc).
    </li>
    </ul>Note: bạn có thể cần đóng và mở lại Hub để tính năng này hoạt động.

Và từ giờ, mỗi khi vào Hub, bạn sẽ thấy có thêm một mục "Xem tùy chỉnh" ở ngay bên trên, như hình trên là mục "Unread email" đó. Bạn có thể tạo thoải mái các mục "Custom View" này, và nếu không thích mục nào thì cũng dễ dàng xóa nó đi, nó chỉ là một "bộ lọc" nên khi xóa nó, không làm mất nội dung gì của bạn nhé.

P/S: để xóa một mục Custom View, vào Hub > Settings, kéo xuống dưới, nhấn vào cái View bạn muốn xóa, nhấn vào dấu 3 chấm ở góc phải rồi chọn Delete.

P/S 2: trên BB10 thì việc lọc này hấp dẫn hơn với tính năng Pinch

Filter
    :-bd
    • Pinch Filter - Tính năng vuốt để lọc trong BlackBerry Hub

Thao tác Pinch trên BB10 tiện hơn

Sao Skype của bác lại vào Hub đc mà của em không thấy có nhỉ?

Thêm các ứng dụng ngoài như zalo, Skype ... Vào Hub trên android như thế nào vậy các bác nhỉ

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 25-09-2016, 09:39 PM
  2. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 28-07-2016, 07:16 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 31-10-2015, 03:05 PM
  4. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-05-2015, 08:42 AM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 10:20 AM