Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi d7293
    Cơ chế Push Mail bên Android khác hay sao ý, bạn xem bài phân tích về BIS sẽ rõ. Mình nhớ k lầm thì server của BBOS vs BB10 là khác nhau, nhưng đều chạy từ máy chủ về, còn của Android là Pull mail. Có nghĩa là khéo về. Để mình test xem sao
    Cool! Thanks bạn!
    Ah mà Dtek60 kìa. Pin có 3000 mA kể cũng ít. Các hãng khác đang cố tối ưu pin, camera và tiện ích đi kèm. Với mình thì BB kể cả là chạy Android là vẫn hay. Tùy biến theo kiểu BB theme rồi kết hợp những options trên BBOS và BB10 là ổn. I love push mail on BBOS or BB10. Really cool and rocket delivery!
    Mà camera lồi thế kia thì đút vào bao đeo lưng, khó lắm! Mình là chỉ đeo lưng thôi. Hand free cho dễ làm việc khác.

Mail thì 99 vẫn hơn đứt pp nha bạn ,đang dùng cả hai và cả android nữa

Sent from my F-01F using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi vosivinh
    Cool! Thanks bạn!
    Ah mà Dtek60 kìa. Pin có 3000 mA kể cũng ít. Các hãng khác đang cố tối ưu pin, camera và tiện ích đi kèm. Với mình thì BB kể cả là chạy Android là vẫn hay. Tùy biến theo kiểu BB theme rồi kết hợp những options trên BBOS và BB10 là ổn. I love push mail on BBOS or BB10. Really cool and rocket delivery!
    Mà camera lồi thế kia thì đút vào bao đeo lưng, khó lắm! Mình là chỉ đeo lưng thôi. Hand free cho dễ làm việc khác.
    3000mAh là đủ bạn à, lưu ý tắt GPS, độ sáng 50% để Auto, tắt đồng bộ ảnh, nhạc.... Thì đảm bảo pin được 1 ngày, mình dùng về nhà còn khoảng 30%, con số này so với 3400mAh bên Priv thì bên Dtek là ổn

Guest
    vote cho priv mặc dù chắc chắn mình không mua cả 2=))=))=))=))=))=))=))

Guest
    Mình dùng qua BBOS rồi. Gặp attachment dung lượng lớn thì không download được nhé chứ text thì không nói làm gì. BB10 rất OK về mail. Mình tò mò BBAndroid bạn ah vì nó hỗ trợ khá nhiều như Whatsapp nhanh và rất hiệu quả. Nó thậm chí cho gửi file cho Group nữa chứ BBM thì không có và nhiều lúc cũng chậm. Hi vọng BBM có nhiều cải thiện hiệu năng nữa để nhiều users sử dụng hơn. Thanks bạn!

Trích dẫn Gửi bởi hmg
    Mail thì 99 vẫn hơn đứt pp nha bạn ,đang dùng cả hai và cả android nữa

Sent from my F-01F using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi d7293
    Cơ chế Push Mail bên Android khác hay sao ý, bạn xem bài phân tích về BIS sẽ rõ. Mình nhớ k lầm thì server của BBOS vs BB10 là khác nhau, nhưng đều chạy từ máy chủ về, còn của Android là Pull mail. Có nghĩa là khéo về. Để mình test xem sao
    Hi bạn, mình nhớ là bạn sẽ test cái "pull hay push mail" của BBAndroid. Bạn test chưa? Hay đơn giản nó có cho set cả 4G, 3G, 2G hoặc lựa chọn khác ngoài cái trên? Mình tò mò quá. Mình check qua cái Samsung của vợ và Oppo của anh bạn thì thất vọng về phần mail lắm. Chậm thì thôi rồi. Thanks bạn!

Trích dẫn Gửi bởi vosivinh
    Hi bạn, mình nhớ là bạn sẽ test cái "pull hay push mail" của BBAndroid. Bạn test chưa? Hay đơn giản nó có cho set cả 4G, 3G, 2G hoặc lựa chọn khác ngoài cái trên? Mình tò mò quá. Mình check qua cái Samsung của vợ và Oppo của anh bạn thì thất vọng về phần mail lắm. Chậm thì thôi rồi. Thanks bạn!
    à, bạn nhắc mình mới nhớ, tại mình ít dùng mail, muốn test cũng khó, nhưng bạn cho mình hỏi thêm, bạn test trên SS với Oppo là để 2G hay là Auto thế?

Guest
    Mail thì bbos có bis vẫn là nhanh nhất ,sau đó mới đến bb10 và android thì kém hơn . Đã thử với 99 ,pp m8 g4 trên cả 3g và wf

Sent from my 301F using Tapatalk

Guest
    Thực ra Android mà có 3G thì nó push bình thường nếu bạn set up "Mail" của phone thay vì "Gmail" của Google. Push nhanh luôn. Mình chưa thử với 2,7G hay đại loại như vậy. Nếu Dtek hoặc bất kỳ sản phẩm nào của BlackBerry Android là mình dùng hết miễn là tiện cho công việc. Thanks ban!

Guest
    Mua Priv đi, Priv được quan tâm nhiều hơn.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] 10 lý do không nên dùng ốp lưng điện thoại
    Bởi langkhach02 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-09-2016, 04:44 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-11-2015, 08:07 PM
  3. [Thảo luận] Có nên mua bb 9900 trong thời điểm hiện tại?
    Bởi PROTCKXU9283 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 06:52 AM
  4. [Thảo luận] BlackBerry có nên sản xuất Smartwatch
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-09-2013, 08:56 PM
  5. [THẢO LUẬN] Liệu có nên dùng BIS không các bác?
    Bởi dungtrandk1 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-2012, 02:30 PM