Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Như chúng ta đã biết thì hiện tại BlackBerry mở rộng thêm các ứng dụng khác cho gói dịch vụ Hub+ Suite. Như vậy, hầu hết các ứng dụng thuộc nhóm Productivity Suite của BlackBerry đã được cung cấp rộng rãi cho người dùng Android 5.0 trở lên. Các ứng dụng này được cho phép dùng thử miễn phí trong vòng 30 ngày, sau đó người dùng phải đăng ký thuê bao với mức phí 0.99$/tháng. Hoặc người dùng có thể vẫn dùng miễn phí các ứng dụng như

Hub,

Calendar,

Password Keeper và

Launcher nhưng sẽ có

quảng cáo.

Và vấn đề nhiều người quan tâm là "Quảng cáo" đó sẽ như thế nào? Nếu các bạn đang dùng BBM (chắc là hầu hết anh em dùng BB đều dùng BBM nhỉ ) thì đều đã thấy cách hiển thị quảng cáo trong BBM khá dễ chịu. Nó chỉ hiện 1 mục nhỏ trong BBM feeds và hầu như không ảnh hưởng gì đến trải nghiệm người dùng. Nên chúng ta có thể hoàn toàn tin rằng cách hiển thị quảng cáo trong Hub, Calendar .... cũng sẽ "dễ chịu" như vậy. Hình ảnh trên được mình thấy trên trang CrackBerry, và khả năng rất lớn đó chính là cách đưa quảng cáo vào Hub nếu bạn dùng Free.

Theo bạn, quảng cáo như vậy có ổn không? Và nếu bạn dùng 1 máy Android khác (không phải

Priv hay

DTEK50), bạn sẽ dùng Hub với 1 chút quảng cáo hay sẽ bỏ ra 0.99$/tháng để không có quảng cáo hoặc mua Priv (hay DTEK50) dùng cho thoải mái?

Guest
    Quảng cáo kiểu này cũng như không. Mình rất ít khi để ý đến cái quảng cáo này trên BBM của BB10, mình nghĩ chắc sẽ rất ít người chịu bỏ tiền để loại bỏ cái quảng cáo này đâu.

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    Quảng cáo kiểu này cũng như không.
    Sao lại "như không" bạn? Vì quảng cáo mục đích đâu phải để người dùng khó chịu rồi bỏ tiền để loại quảng cáo đâu. Nếu mà như thế thì thằng Google nó chết lâu rồi, sao có thể kiếm tiền nhờ quảng cáo được

Thực chất, quảng cáo nhẹ nhàng như BBM sẽ không gây khó chịu cho người dùng, như bạn đã cảm nhận. Và chỉ cần bạn click 1 lần vào cái quảng cáo nào đó (nếu đúng cái bạn thấy thích) thì số tiền thu được từ cú click của bạn nhiều hơn nhiều so với việc bạn bỏ 0.99$ ra để loại bỏ QC. Nên nếu xét về góc độ kinh tế, BB sẽ muốn người dùng "mua" ít mà click quảng cáo nhiều hơn

Vấn đề là người dùng ít để ý thì sẽ ít click vào cái quảng cáo đó, và vị trí mà Google nó để baner thường thì người dùng vô tình chạm vào nhiều hơn -> như vậy quảng cáo không hiệu quả và sẽ ít khách hàng trả tiền cho quảng cáo.
    Nói thật về khía cạnh người dùng mình rất thích cách quảng cáo của BlackBerry nhưng nếu là doanh nghiệp thì mình không thích lắm vì kém hiệu quả.

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    Vấn đề là người dùng ít để ý thì sẽ ít click vào cái quảng cáo đó, và vị trí mà Google nó để baner thường thì người dùng vô tình chạm vào nhiều hơn -> như vậy quảng cáo không hiệu quả và sẽ ít khách hàng trả tiền cho quảng cáo.
    Có lẽ do bạn ít vào xem BBM Feeds, vì mình thường xuyên vào xem nên thường xuyên "phải" nhìn cái quảng cáo Google adsense trong đó. Và ở các thị trường như Mỹ và Châu Âu, chỉ cần quảng cáo hiển thị lên là BB cũng có tiền rồi, và nếu ai đó click vào thì sẽ được nhiều hơn nữa. Nên mình nghĩ là BB cũng có thu nhập không nhỏ từ QC trong BBM đấy.

Và bây giờ QC trong Hub, nó hiển thị như 1 tin nhắn mới thì kiểu gì bạn chẳng phải nhìn thấy, mặc dù nó khá gọn gàng. Và nếu nó hiển thị QC đúng sản phẩm bạn đang quan tâm thì việc click vào link đó đâu có gì là khó hiểu

Có 2 đặc điểm đối với ads trong Hub.
    1: chỉ có duy nhất 1 ads nằm trên cùng luôn xuất hiện. Nhưng có thể vuốt qua cái ads đó để ẩn nó đi.
    2: ads chỉ hiển thị lại sau 1 khoảng thời gian hoặc bật tắt hub lần sau.

Calendar chưa thấy ads xuất hiện chắc ko có vì hết chỗ.

Passkeeper chỉ xuất hiện 2 ads ngay ô login. Nhưng ko chụp đc vì Android cấm chụp màn hình do BlackBerry viết trong code.

Kết luận ads chấp nhận đc. Nhưng chờ bộ keyboard. Nghi phải tốn tiền vì cái này hehe

Guest
    Hub trên androi làm mới (refresh)theo kiểu gì nhỉ, có cách vuốt nào để làm mới ko?. nhiều khi nó cứ ỳ ra chẳng hiện notification mới gì cả

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Hub trên androi làm mới (refresh)theo kiểu gì nhỉ, có cách vuốt nào để làm mới ko?. nhiều khi nó cứ ỳ ra chẳng hiện notification mới gì cả
    #1 vuốt ở trên xuống rồi thả ra là nó refresh
    #2: nếu android 6 thì vào phần optimize battery cho hub vào danh sách ko bị quản lý tiết kiệm pin

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi abraham
    #1 vuốt ở trên xuống rồi thả ra là nó refresh
    #2: nếu android 6 thì vào phần optimize battery cho hub vào danh sách ko bị quản lý tiết kiệm pin
    Vuốt từ trên xuống nó hiện "sự kiện sắp tới" à chứ đâu có refresh gì đâu?

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Vuốt từ trên xuống nó hiện "sự kiện sắp tới" à chứ đâu có refresh gì đâu?
    em nhầm trong hub trên cùng có dấu ... để chọn

Còn optimize battery đây

View attachment 27700

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] BlackBerry - Người dùng được và mất gì với Android?
    Bởi tmchung91 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 09:50 PM
  2. BlackBerry sẽ mang quảng cáo lên BBM for Android, iPhone
    Bởi trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-10-2013, 08:33 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-05-2013, 01:06 PM
  4. Sự thật khiến người dùng bỏ iPhone, chọn Android
    Bởi rozbadao trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 07:40 PM
  5. Chính phủ Mỹ sẽ dùng điện thoại Android 'tuyệt mật'?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-08-2012, 05:38 PM