Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 100
    Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    Vì đều là android nên mình sẽ chọn Pixel, cũng đã vote vào pixel rồi. Mình không cần đến cái bảo mật quá khủng của Dtek, cũng không thích xài iOs, mà về android thì chắc chắn Pixel sẽ được google hỗ trợ lâu dài nhất rồi. Đứng trên quan điểm người tiêu dùng chứ không đứng trên quan điểm fan blackberry.
    Bạn nghĩ DTEK60 sẽ không được hỗ trợ OS lâu dài hay sao? Bạn nghĩ 1 chiếc điện thoại cần được hỗ trợ OS trong 10 năm hay 100 năm mới đủ . Mình nghĩ bạn viết sai ý của chính bạn thì phải, có lẽ ý bạn là Pixel sẽ luôn được hỗ trợ OS mới nhất thì đúng hơn, chứ "lâu dài nhất" thì chưa chắc vì những hãng khác họ cũng hỗ trợ lâu dài được mà.

Ngoài vấn đề OS, bảo mật, 1 vấn đề nữa mà rất nhiều người quan tâm đó là giá bán sản phẩm. Có lẽ bạn cũng đã bỏ qua yếu tố này, hoặc giá cả đối với bạn không là vấn đề

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tungquyen
    Sao lại vớ vấn, tại sao tôi phải vùi dập DTEK60 làm gì, tôi được cái gì nếu tôi làm điều đó.
    Gọi là tư tưởng đố kỵ thì tôi đố kỵ Dteck60 với cái gì?
    Xin thưa cụ gọi là đố kỵ nếu có nếu như tôi là nhà sản xuất 1 sản phẩm nào đó cạnh tranh với Dtek60 mà Dteck60 bán được ầm ầm còn tôi thì không bán được.
    Cụ xem điều đó có xảy ra không
    Mình đã đọc comment trước của bạn, cũng định thôi bỏ qua không tranh luận, nhưng đọc đến comment này thì cũng lại thấy cần tranh luận 1 chút

Thứ nhất, bài này mình viết không có cái gì là "tôn Dtek60 lên trời", mình cũng đều nêu 1 vài điểm mạnh của cả DTEK60, của iPhone, của Pixel để mọi người có định vị sơ bộ. Bảng thông số kỹ thuật để hiểu rõ hơn về cả 3, không thiên lệch cho ai.

Thứ 2, bạn thấy ở đây là diễn đàn BB, và từ đầu topic đến giờ có ai dập iPhone hay Pixel không? Tại sao bạn lại nghĩ ở diễn đàn khác thì DTEK60 "bị dập ngay"? Bài viết để tham khảo, cho anh em cân nhắc trước khi mua chứ không phải để đi dập nhau. Nếu chỉ nghĩ đến chuyện "dập" thì rõ ràng là có tý đố kỵ rồi còn gì.

Thứ 3, anh em bbers rất fareplay, nhìn lựa chọn ở trên cái Poll đầu bài có thể thấy. Nên mình nghĩ bạn đưa ra các quan điểm cá nhân, khen chê cụ thể, rõ ràng, không chung chung mập mờ gây xôn xao dữ luận sẽ phù hợp hơn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Vì bạn hiểu sai nên tưởng nó "sai sai" thôi.
    Có gì đâu mà sai bạn? Đây là diễn đàn BB, và 3 cái đó chỉ có Dtek 60 là của BB thôi. Còn so giá bán công bố thì như sau:
    7+ : 769$
    Pixel: 649$
    Dtek60: 499$
    Bạn lấy 3 cái đt khác phân khúc giá rồi nói là "cạnh tranh với nhau" à =))
    Đã không muốn nói rồi mà cứ kiểu khơi khơi, rõ khổ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KelvinPham
    Có gì đâu mà sai bạn? Đây là diễn đàn BB, và 3 cái đó chỉ có Dtek 60 là của BB thôi. Còn so giá bán công bố thì như sau:
    7+ : 769$
    Pixel: 649$
    Dtek60: 499$
    Đã không muốn nói rồi mà cứ kiểu khơi khơi, rõ khổ
    Bạn kêu khổ mình cũng thấy tội nghiệp thật, thôi thì cố gắng vượt qua nỗi khổ này nhé

Mình muốn hỏi bạn 1 chút, đây là lần đầu mình thấy có khái niệm "phân khúc giá". Thường mình chỉ thấy khi mọi người phân chia ra 3 khúc là "cao cấp", "tầm trung", và "tầm thấp" thì họ dựa vào cấu hình, thông số kỹ thuật chứ không dựa vào giá. Đúng không nhỉ?

3 chiếc điện thoại này tại sao lại được so sánh với nhau? Vì nó cùng được coi là thuộc phân khúc "cao cấp", vì nó cùng có kích thước màn hình ngang nhau (5.5inch). Và bài này giúp những ông "fan cuồng" BB không bị "mù" thông tin, biết được rằng ngoài kia còn có iPhone 7 Plus và Pixel XL để lựa chọn. Như vậy không được sao?

3 cái đó cùng phân khúc cao cấp thì giá là 1 yếu tố để cạnh tranh là đúng rồi còn gì bạn. Có thấy ai chia phân khúc điện thoại theo giá mà bạn kêu "khác phân khúc giá", khái niệm mới

Tất nhiên là 7+ rồi, tầm tiền đấy thì sẽ chọn một cái gì đó ổn định và bền bỉ.

bbvnNews vnbb tính đơn giản tỉ giá USD là 22k đi.
    Dtek60 = 10tr978
    Pixel = 14tr278
    7+ = 16tr918
    Dtek60 nó chỉ bằng 65% giá 7+ mà so sánh cái kiểu gì??!
    Nếu đã làm so sánh thì chọn cùng giá mà làm, ví dụ dtek60 với ss a9 pro, hoặc oppo f1plus ấy thì nó hợp lý.

Nói luôn cho khỏi ba hoa múa mép là so cấu hình thì so cùng hđh, chứ đừng lấy Android so với Ios. Có giỏi thì so PP chính hãng giá 9 củ với Mi5 fpt đi

Sợ các bác suốt ngày chỉ có BlackBerry nên quên mất luôn cách tính

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    nThực tế mà nói, nếu viết theo ý bạn thì bài viết nó sẽ dài lê thê và hầu hết mọi người sẽ ngại đọc. Rồi cũng sẽ chỉ tập trung nhìn qua các con số thôi. Và thực tế tiếp theo, các bài viết về DTEK đã có nhiều rồi, các bài viết về iPhone 7 Plus hay Pixel XL còn nhiều hơn nữa, người dùng Internet chắc chắn không ai là không biết Google để có thể tìm đọc. Và khi đọc những bài viết về iPhone ở các trang khác sẽ "khách quan" hơn là đọc ở đây, vì không ít người sẽ nghĩ là ở trang BB mà viết về mấy cái kia kiểu gì chả "dìm hàng"

Nên bài này mục đích là đưa ra các con số, cái mà mọi người chỉ dễ dàng đánh giá khi nó ở cạnh nhau chứ không thì khó mà so sánh được. Những cái khác mọi người tìm hiểu thêm, rồi chia sẻ quan điểm, đánh giá của mình ở đây. Anh em đi trước đánh giá cho anh em sau tham khảo, chia sẻ thôi mà
    Cũng không cần viết chi tiết về DTEK nhưng khi nói về DTEK60 mà không có một chút về App DTEK thì xem ra nó thiếu thiếu. Có thể dẫn thêm link cho ai muốn hiểu thêm về DTEK đến các bài chuyên sau hơn. Mặc dù hiện có rất ít bài về DTEK (app duy nhất BlackBerry không cho cài lên các máy Android khác, sau khi đã mở cửa cho Hub, keyboard, vvv)
    Ngay những người đã dùng PRIV mà mình hỏi cũng còn không rõ. Đó vậy nên mố có những comment trên Vnexpress kiểu như " Nghe cái tên Tek tiếc là đã thấy khựa khựa " chả hạn.

Sợ các bác suốt ngày chỉ có BlackBerry nên quên mất luôn cách tính
    Còn bạn mình e là chỉ muốn chọc ngoáy chứ chẳng hiểu người ta nói gì. Làm ơn đọc chậm lại comment của mình và hiểu cho đúng ý trước khi muốn chọc ngoáy tiếp. Còn vẫn cố tình không hiểu thì thôi, khỏi cần tranh luận mất thời gian.

Trích dẫn Gửi bởi trunglev
    Cũng không cần viết chi tiết về DTEK nhưng khi nói về DTEK60 mà không có một chút về App DTEK thì xem ra nó thiếu thiếu.
    Mình thấy app DTEK là 1 app độc lập, nó có trên cả Priv, DTEK50 và DTEK60. Nên có 1 bài riêng về nó chứ sao lại viết chi tiết về nó trong bài so sánh DTEK60 nhỉ.

Đã có bài về app DTEK trên forum rồi đây bạn:
    • Tìm hiểu rõ hơn về DTEK - Bảo vệ sự riêng tư cho người dùng BlackBerry Priv

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry 'Mercury' có cảm biến camera giống Google Pixel
    Bởi 250910aaban trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-01-2017, 10:25 AM
  2. DTEK60 là 1 trong 5 đối thủ của iPhone 7 tại Việt Nam
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 15-11-2016, 11:09 PM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-10-2016, 06:00 PM
  4. BlackBerry Passport vs iPhone 6 - Bạn sẽ mua chiếc điện thoại nào?
    Bởi dautudongian trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 12:41 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-09-2012, 11:01 AM