Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Update*-[/COLOR](08/02/2017)
    BlackBerry chính thức cập nhật dark theme cho Hub và Password keeper trên Google Play. Những ai đã cài bản beta của Hub dưới đây thì chưa thấy cập nhật và vẫn dùng bình thường nhé. Các bạn vào Play Store check update để cập nhật các ứng dụng khác như Password Keeper, Calendar, Tasks, Notes.

Hub
    • Dark Theme: You can now enable dark theme support inside the Hub.
    • Attachment view: Bringing back a BlackBerry 10 feature, you can enable a separate view that just displays attachments. Tapping on a dedicated icon on the action bar allows you to quickly see all attachments in either a list view or a grid view. The view even displays attachments that have not yet been downloaded.
    • Support for .msg attachments: You can now view .msg attachments from within an email.
    • Additional Hub integrations: Hub now supports WeChat and Line notifications.
    • Filing improvements: Improved suggestions when filing emails based on most frequently used folders.
    • "Splat" notification improvements: Support for splatting (aka, the red and white Spark icon) on custom created views in the Hub
    • Enhanced S/MIME details: The S/MIME details of received messages have been expanded to better reflect details such as signature and certificate status, encoding algorithms, and any security warnings.
    • Enhanced S/MIME attachment support: Signed and encrypted messages that have both p7s and p7m attachments are now supported.
    • FIPS-validated S/MIME for BlackBerry Android: When Hub is used on BlackBerry Android smartphones, S/MIME functions are performed using the newly-added FIPS-validated crypto module for added security.
    Password Keeper
    • Dark Theme: Password Keeper also gets a new setting to turn on dark theme.
    ==========================================
    BlackBerry Hub trên Android đã hỗ trợ Dark Theme, tuy nhiên phiên bản này chỉ dành cho các Beta tester, người dùng chính thức sẽ phải chờ đợi để được cập nhật chính thức. Tin vui là hôm nay đã rò rỉ file apk Hub hỗ trợ dark theme, thử nghiệm trên BlackBerry Dtek hoạt động rất ổn định như trên các máy beta tester.

Các bạn chỉ cần tải các file theo đường link dưới đây và tiến hành cài đặt như các ứng dụng apk thông thường.
    • BlackBerry-Hub.apk
    • BlackBerry-Infrastructure.apk
    PS: Mình chưa thử trên các thiết bị Android khác, bạn nào đang dùng máy Android có thể cài đặt thử, phiên bản này hỗ trợ cho các thiết bị Android 5.0 trở lên.

Cách thiết lập "Dark Theme" cho Hub trên Android:

• Mở BlackBerry Hub
    • Nhấn vào nút 3 dấu gạch ngang ở góc trên bên trái để BlackBerry Hub menu
    • Cuộn xuống dưới và chọn Settings
    • Trong phần Settings, Chọn vào General Settings
    • Tới phần Display, tìm mục Dark theme, và kích hoạt nó lên

Guest
    Cám ơn Luka đã cài và thấy dark theme đẹp hơn và dịu mắt hơn

Guest
    Ngon :-bd

Trước dùng BB10 thì mong Dark Hub như mong mẹ đi chợ. Giờ thì dùng sáng sủa quen rồi nên cài vào trông nó kỳ kỳ, trông nó tối quá, thực sự ko có cảm xúc.

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Trước dùng BB10 thì mong Dark Hub như mong mẹ đi chợ. Giờ thì dùng sáng sủa quen rồi nên cài vào trông nó kỳ kỳ, trông nó tối quá, thực sự ko có cảm xúc.

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
    Trên Priv nó mới có "cảm xúc" , mặt và khung nó đen tuyền thì thêm màn hình nền đen nó mới đẹp

mà không hiểu sao cái nền đen không phải đen tuyệt đối nhỉ, đen kiểu sáng sáng thế này không thích. Dark Theme trên BB10 vẫn đẹp nhất :s

Sao mình cài vào nó lại báo lỗi updat Hub + Service vậy bác chủ ! Ủa mà tải về cài đặt 2 file hay 1 file ? Cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi hiep83
    Sao mình cài vào nó lại báo lỗi updat Hub + Service vậy bác chủ ! Ủa mà tải về cài đặt 2 file hay 1 file ? Cảm ơn
    Cài cả hai file bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi 3d19201080
    mà không hiểu sao cái nền đen không phải đen tuyệt đối nhỉ, đen kiểu sáng sáng thế này không thích. Dark Theme trên BB10 vẫn đẹp nhất :s
    có thể do công nghệ màn hình, cái màn sp amoled của sámsung nó tắt điểm ảnh, nên nó đen sâu, còn cái màn công nghệ LCD (i phân, tlc....) màu đen nó vẫn sáng sáng,
    như mình dùng em z30 và em z10, em z30 đen sâu hơn z10, nhưng đổi lại màu em z10 có vẻ thật hơn

Trích dẫn Gửi bởi boyyeu9x
    có thể do công nghệ màn hình, cái màn sp amoled của sámsung nó tắt điểm ảnh, nên nó đen sâu, còn cái màn công nghệ LCD (i phân, tlc....) màu đen nó vẫn sáng sáng,
    như mình dùng em z30 và em z10, em z30 đen sâu hơn z10, nhưng đổi lại màu em z10 có vẻ thật hơn
    mình đang dùng Priv cũng là super AMOLED, cái màu đen cũng chỉ đến thế này thôi, cái dark theme này cố tình để màu đen sáng kiểu này chứ ko phải màu đen sâu như trên bb10. Ko rõ cái này do BB cố tình làm nền đen này hay do Android ko hỗ trợ màu đen khác :/

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-06-2016, 08:58 PM
  2. BlackBerry Services cập nhật phiên bản mới trên Google Play
    Bởi quach ha trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-03-2016, 10:37 PM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-01-2016, 03:31 PM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-10-2013, 11:00 AM