Kết quả 1 đến 10 của 10
    Con cái của bạn thường xuyên nói chuyện và nhắn tin trên ĐTDĐ? Theo một nghiên cứu mới đây, thì đó là lỗi của bạn. Cụ thể hơn, là do các gen mà bạn đã truyền sang cho con.

Nghiên cứu này được đăng tải trên tạp chí Nghiên cứu về Di truyền học ở Australia, cho thấy tổng số thời gian thoại và nhắn tin có tính thừa kế, di truyền rất cao.

“Một trong những quan niệm sai lầm lớn mà hầu hết mọi người mắc phải là họ nghĩ họ chỉ có thể mang gen di truyền về những gì liên quan đến quá khứ”, Tiến sỹ Geoffrey Miller, đến từ khoa tâm lý của trường Đại học New Mexico, trưởng nhóm tác giả của cuộc nghiên cứu, nói. “Đó là một trong những thứ chúng tôi muốn chứng minh trong nghiên cứu này: tức là ngay cả với một công nghệ chỉ vừa xuất hiện trong khoảng vài thập kỷ nay, bạn vẫn có thể mang trong mình những ảnh hưởng di truyền ngầm, hình thành nên tính cách, sở thích cá nhân và phong cách tương tác xã hội. Sau đó, những tính cách đó sẽ đóng vai trò trong việc họ sử dụng công nghệ mới như thế nào”.

Tìm hiểu về 1.000 trẻ em ở Australia, nghiên cứu đã phát hiện ra có sự khác nhau trong việc trẻ sử dụng ĐTDĐ, và nguyên nhân là do gen di truyền. Tiến sỹ Miller cho biết đây là một trong những nghiên cứu đầu tiên về mối liên quan giữa gen và các hành vi con người.

LÀM GÌ CÓ
    ÔNG BÀ GIÀ TUI CÓ BIẾT XÀI DD ĐÂU
    THẾ MÀ TUI VẪN GHIỀN NÈ

Trích dẫn Gửi bởi lethanhtung
    ghiên cứu đã phát hiện ra có sự khác nhau trong việc trẻ sử dụng ĐTDĐ, và nguyên nhân là do gen di truyền. Tiến sỹ Miller cho biết đây là một trong những nghiên cứu đầu tiên về mối liên quan giữa gen và các hành vi con người.
    Cái này là do theo xu hướng mới xong bạn nghiện luôn, sau này bạn có con thì xem nó có nghiện không sẽ rõ ^^

Trích dẫn Gửi bởi lethanhtung
    LÀM GÌ CÓ
    ÔNG BÀ GIÀ TUI CÓ BIẾT XÀI DD ĐÂU
    THẾ MÀ TUI VẪN GHIỀN NÈ

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    ngay cả với một công nghệ chỉ vừa xuất hiện trong khoảng vài thập kỷ nay, bạn vẫn có thể mang trong mình những ảnh hưởng di truyền ngầm, hình thành nên tính cách, sở thích cá nhân và phong cách tương tác xã hội. Sau đó, những tính cách đó sẽ đóng vai trò trong việc họ sử dụng công nghệ mới như thế nào”.
    Đây là nghiên cứu mới mà bạn, tình hình càng trở nên đáng lo ngại khi mà Danh mục ứng dụng trên Blackberry App World có một vài thay đổi và bổ sung mới trong đó đặc biệt là bổ sung thêm mục Children’s Categories
    hai đứa con mình thì đặc biệt thích thú với BB của mình )

Guest
    Cái này cũng có thể là do ảnh hưởng do môi trường xung quanh, vì bố mẹ mê cái gì thì con cái nó cũng bị ảnh hưởng thôi, không phải chỉ ĐTDĐ

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này cũng có thể là do ảnh hưởng do môi trường xung quanh, vì bố mẹ mê cái gì thì con cái nó cũng bị ảnh hưởng thôi, không phải chỉ ĐTDĐ
    Triết lý đơn giản như vnbb thôi mà mấy ông tiến sỹ Australia làm hẳn một cuộc nghiên cứu đấy )

Giờ nghiện PB sau này con nó có nghiện ko ta ?

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Giờ nghiện PB sau này con nó có nghiện ko ta ?

[ Posted by Mobile Device ]
    Có khi nó sẽ nghiện PlayBoy =))

Cái đà này chắc em phải tìm trường cai nghiện trước khi có người yêu, có chồng và có con #:-s #:-s

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang
    Cái đà này chắc em phải tìm trường cai nghiện trước khi có người yêu, có chồng và có con #:-s #:-s
    hờ hờ, chuẩn đấy em ơi, không thì cả chồng và con em đều nghiện lun á, :P

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry 10 Beta v10.0.9.1103 cho anh em dùng PlayBook trải nghiệm đây
    Bởi canhcutdethuong_chim trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-06-2013, 09:11 AM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 05:06 PM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-02-2013, 10:06 PM
  4. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 05:24 PM