Kết quả 1 đến 8 của 8
    Với sự tăng trưởng chóng mặt của thị trường smartphone trong những năm vừa qua, dẫn theo đó là sự phát triển của những phần mềm và các chương trình độc hại được thiết kế để tấn công các lỗ hổng của các điện thoại này. Bạn nghĩ rằng truy cập vào những thông tin cá nhân nhạy cảm trên smartphone của mình là an toàn? Có lẽ bạn nên suy nghĩ lại. Tính đến năm 2010, thì số lượng phần mềm độc hại đã lên tới con số 2.500, Với các phần mềm độc hại đang nhắm mục tiêu vào các thiết bị di động tăng vọt như vậy, nó ngày càng trở lên nguy hiểm khi bạn sử dụng điện thoại mà không có các biện pháp phòng tránh cần thiết. Infographic dưới đây mô tả những gì bạn cần biết về malware trên di động, chúng hoạt động như thế nào? và phòng tránh bằng cách nào?

Source: theatlantic.com

View more random threads:

Guest
    Hơi thiếu một chút thông tin đánh giá về hậu quả của cuộc tấn công của trojan vào BB năm 2010. Còn lại thì chỉ có một từ ... tuyệt :-bd

@hoangthuan: tại thấy nó nhiều chữ quá rồi nên ko dám cho thêm thông tin vào nữa sợ ai đọc được thấy hoảng bác ạ. . Thanks bác đã động viên.

[ Posted by Mobile Device ]

thêm nữa: "sâu" malware của @Never_Say_No minh hoạ đẹp quá )
    Trông đỡ sợ hẳn =))

). Mấy con sâu đó đêm qua nó mang phong bì nhờ vả e mãi mới cho lên đó bác @hoangthuan. :y))

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    ). Mấy con sâu đó đêm qua nó mang phong bì nhờ vả e mãi mới cho lên đó bác @hoangthuan. :y))

> Trời ơi! vậy là mấy con "sâu" này đã xâm nhập được vào "hệ điều hành" của @Never_Say_No rồi sao. ( ( (

"Cài đặt một ứng dụng an ninh di động": Bác chủ làm ơn tư vấn cho em một ứng dụng nha!

Trích dẫn Gửi bởi kimcuong1711
    "Cài đặt một ứng dụng an ninh di động": Bác chủ làm ơn tư vấn cho em một ứng dụng nha!
    Bạn có thể cài một phần mềm diệt virus như trên PC. Theo mình được biết thì hiện nay các hãng phần mềm diệt virus đều có phiên bản dành cho di động. VN ta cũng có BKAV. Hãy ủng hộ hàng VN bạn nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. [Infographic] Sự liên quan giữa điện thoại và toilet
    Bởi mumoi0920 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 29-10-2012, 03:12 PM
  2. [Infographic] Những gì đang diễn ra bên trong điện thoại của bạn?
    Bởi ncsmot492 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-09-2012, 05:01 PM
  3. [Infographic] Hình ảnh đang tấn công mạng xã hội
    Bởi haohong2015 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-08-2012, 07:07 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 04:49 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-07-2012, 07:22 PM