Kết quả 1 đến 10 của 10
    [align=justify]Sạc không dây là một công nghệ khá tiên tiến, nhưng ở thời điểm hiện tại, nó vẫn chưa được sử dụng rộng rãi trên các thiết bị di động. Tuy nhiên, mọi chuyện có thể sẽ thay đổi khi Intel quyết định đưa công nghệ này vào một số model ultrabook và smartphone, bắt đầu từ nửa cuối năm 2013.[/align]

Powermart là loại phụ kiện sạc không dây phổ biến nhất hiện nay.

[align=justify]Intel sẽ sử dụng ultrabook như là nguồn sạc cho những chiếc smartphone khi hai thiết bị này đặt cạnh nhau. Theo Digitimes, công nghệ mới của Intel không yêu cầu phải đặt thiết bị ở một vị trí cố định.

Công nghệ sạc không dây bắt đầu được đưa vào thực tế từ năm 2009 với bộ sạc Touchstone của Palm, dùng để sạc cho chiếc smartphone Palm Pre. Powermart là một công nghệ khá phổ biến khác, cho phép sạc thiết bị không dây nhưng yêu cầu thiết bị phải được trang bị thêm một loại vỏ case đặc biệt.

Theo ước tính của IMS Research, chưa đến 1% lượng smartphone xuất xưởng trong năm 2011 được trang bị công nghệ sạc không dây. Ở thời điểm hiện tại, giá cả, các vấn đề kỹ thuật, sự phân mảnh về nền tảng của các thiết bị là những lý do chính khiến công nghệ sạc không dây chưa thể phát triển như mong muốn.

Nguồn: Zing.vn

Mình nhớ là đã có người Mod 1 em 8700 để có chức năng sạc không dây rùi :-bd

Trích dẫn Gửi bởi poke251
    Mình nhớ là đã có người Mod 1 em 8700 để có chức năng sạc không dây rùi :-bd
    lão minhdt chứ ai ,

Guest
    Sớm muốn công nghệ sạc không dây sẽ phổ biến và dần thay thế mớ sạc dây thui mà .
    P/s : Đúng là có bác mod cái đấy )

Guest
    Phân mảnh cũng ảnh hưởng tới sạc không dây á? Phân mảnh là ở phần mềm, còn dock là dock sạc sao liên quan nhau được nhỉ?
    Khi hiện đại có khi ghế ngồi của con người cũng là máy để đo nhịp tim, sức khỏe, thậm chí khuyên lúc nào nên đi vệ sinh nữa ấy chứ :P

Ảnh Demo là BB 9650 phải ko nhỉ. Em cũng muốn mua 1 cái sạc ko dây kiểu đó nhưng chả thấy đâu bán.

9630 pác ạ.. dùng trackball

Thấy em Bold 9900 phía sau nắp lưng carbon cũng có miếng đồng nối tiếp với thân máy, các bác cho mình hỏi cái đó có phải dùng để sạc không dây không nhỉ??? :-/

Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Thấy em Bold 9900 phía sau nắp lưng carbon cũng có miếng đồng nối tiếp với thân máy, các bác cho mình hỏi cái đó có phải dùng để sạc không dây không nhỉ??? :-/
    Cái đấy là NFC bác ợ )

[ Posted by Mobile Device ]

Sạc này phải vứt bỏ nắp của BB đi và thay bằng nắp của loại sạc này. Ôi bất tiện quá.
    Đang định mua nhưng như vậy thì thấy trở lên bất tiện hơn đấy các Bro

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-08-2012, 01:57 PM
  3. Người sáng lập công ty xây dựng nên giao diện của BB 10 nghỉ việc !
    Bởi Khuongnsv trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 11:53 PM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 10:45 PM
  5. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-06-2012, 12:37 PM