Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Giám đốc điều hành (CEO) mới của Yahoo!, bà Marissa Mayer, đã thông báo với các nhân viên rằng họ có thể lựa chọn một điện thoại thông minh mới và có thể bao gồm các hóa đơn hàng tháng cho cuộc gọi thoại và dữ liệu nhưng họ không có quyền chọn BlackBerry.

Các nhân viên của Yahoo! trên 22 quốc gia có thể lựa chọn một chiếc điện thoại từ các hãng như Apple, HTC, Nokia hay Samsung. Cụ thể họ có thể lựa chọn một trong các mẫu iPhone 5, Galaxy S III, HTC X hoặc Evo 4G LTE hay Nokia Lumia 920. Giám đốc điều hành của Yahoo! cho rằng bà muốn nhân viên của mình có các thiết bị tương tự như người dùng của họ để họ để có thể nghĩ và làm việc như phần lớn khách hàng của họ làm.

Nhưng trong danh sách các thiết bị mà Yahoo! hỗ trợ cho nhân viên lại vắng mặt Smartphone BlackBerry của RIM. Lý do chính mà bà Marissa Mayer đưa ra là bà cho rằng Research In Motion (RIM) sẽ không có một sự trở lại kỳ diệu và là một công ty đang trên đà chết.

Đây là một kịch bản tương tự khi nhiều người mỉa mai cho rằng Yahoo! là một công ty đã chết. Tuy nhiên, sẽ rất thú vị để xem Yahoo! sẽ đánh giá như thế nào nếu BlackBerry 10 được phát hành vào đầu năm sau.

Nguồn: TechSpot

View more random threads:

Một vài thông tin từ giới báo chí nc ngoài đưa tin 1 chiều nhỉ? :-\

Mình phân tích tí xíu mấy tin thử nhé?

• Yahoo tặng các nhân viên của mình một smartphone, ko có BlackBerry trong danh sách thiết bị đc tặng.

Chuyện này có gì lạ đâu,. Yahoo đang cố để ko sa lầy. Và sự thực họ ko có bất kỳ một team nào hỗ trợ các thiết bị của RIM. Phiên bản Yahoo chúng ta dùng cho BB là của RIM viết đó chứ? Xin lỗi chứ, khi Yahoo lỗi, bạn kêu ai hỗ trợ? ;
      Tiếp nữa, RIM đến BB7 đã khựng lại. Và bắt đầu với BB10, Yahoo lấy cái BB10 đâu ra để tặng?? =))
      Thứ họ muốn là nhân viên của mình tập trung cho các nền tảng, một cú hích nhẹ cho thấy sự cởi mở và quan tâm từ CEO. Chứ chuyện 1 cái smartphone với một nhân viên bản địa thì đáng gì với lương của họ. (rõ ràng, Yahoo chỉ tặng các nhân viên trên lảnh thổ US)
    • Lại nói chuyện 18.000 cái iPad đc trang bị cho không lực US, và báo giới nói RIM thất sủng.

Quân đội Mỹ gồm năm Quân Chủng là: Lục Quân., Thủy Quân Lục Chiến., Hải Quân, Không Quân và Tuần Duyên., Tổng quân nhân trong quân ngũ luôn duy trì trên mức 1.4 triệu, Ngân Sách Trắng mỗi năm trên dưới 700 tỉ USD. Thì 18000 cái ipad cấp cho mấy anh cấp úy bên Không Quân thấm vào đâu? Có chăng là sự an ủi cho quý ngài Steve Jops khi còn tại thế ko đc vui lắm khi biết Obama vừa đãi tiệc vừa check mail bằng 8830 le =))

Việc họ dùng thiết bị gì chắc trên quả đất này bao nhiêu loại thì họ đều có người dùng., Quan Trọng gì một anh cấp úy sài cái Samsung hay anh cấp tá dùng Nokia?

Người đang nắm toàn Quân trong tay chẳng phải Tổng Tư Lệnh Brack Obama là fans bự nhà dâu đấy. ; ; Sản Phẩm của RIM chẳng qua ko lên danh sách trắng thôi. Chính Quyền (lẫn tội phạm) ở Mỹ Quốc đều ưu tiên BB đấy, các đơn hàng đều ko công khai.

(Mình tin là các doanh nghiệp VNam khi đưa BES vào công ty cũng chỉ phát thiết bị cho một bộ phận nhân viên nào đó, và họ cũng chẳng rêu rao báo chí, rùm beng này nọ, ABC chúng tôi trang bị BES cho 200 nhân viên., hay này nọ.)

==> còn nhiều tin tức nữa mà đa số khi lên báo người ta đều chỉ nhìn 1 mặt rồi viết, đưa tin. Người đọc cũng chẳng xem gì nhiều ngoài cái Title hoành tráng, ảnh minh họa gây Sock, chấm hết., thế là tiếp thu rồi đấy. Có đọc hết cũng chẳng suy nghĩ hay phân tích chi cho não nó cong. =))

P/s: cũng ko định viết làm gì, nhưng quả thật cũng bức xúc. ;

[ Posted by Mobile Device ]

Bọn yahoo này đểu thật BLACKBERRY nhà ta xịn thế mà kh dùng, mà cũng phải thôi yahoo trên BlackBerry chỉ có mỗi chat còn trên ios còn có call nữa pun

Em đọc tin này cũng thấy bình thường mà. Có biết bao công ty chọn RIM, cũng có biết bao công ty không chọn RIM. thế cuộc sống mới nhiều màu chứ. Có cạnh tranh mới có tiến bộ.
    Ngoài lề xíu, từ lâu rồi em không còn phụ thuộc Yahoo nữa, cả YM va Ymail. Đó là vấn đề thự sự của Yahoo.

Đã lâu lắm ko yh,thỉnh thoảng check thôi còn mail thì dùng gmail.chưa có gì khiến mình chung thủy vs nó bằng blackberry like bài viết bác dle92,rất...chuẩn!

Trích dẫn Gửi bởi die92
    P/s: cũng ko định viết làm gì, nhưng quả thật cũng bức xúc. ;

Mình thấy thích cái sự bức xúc của bạn @die92 :-bd

Đây không hẳn là đánh giá của một cá nhân - Ms. Marissa Mayer - về RIM mà là giữa đối tác và đối tác. Khi Yahoo xem RIM không còn là đối tác để tăng doanh thu, lợi nhuận thì RIM phải làm gì cụ thể để Yahoo thấy đã đến lúc cần phải thay đổi ý định. Những bức xúc không thôi thì xem ra chưa đủ... và dĩ nhiên mình cùng RIM chờ BB10

Guest
    Quyết định này liệu đã hay chưa khi mà mái chèo của RIM đang đẩy nhanh đề về gần đến bờ :-bd

Guest
    Mình thấy thích cái sự bức xúc của bạn @die92 :-bd
    Vì khen RIM và khen BB đúng ko? Chê hãng khác nặng nề nữa, đúng ko?
    Đừng nói là KHÔNG @hoangthuan nhe<br /><br />--- Added at 18/09/2012, 08:48 ---<br /><br />

Đây không hẳn là đánh giá của một cá nhân - Ms. Marissa Mayer - về RIM mà là giữa đối tác và đối tác. Khi Yahoo xem RIM không còn là đối tác để tăng doanh thu, lợi nhuận thì RIM phải làm gì cụ thể để Yahoo thấy đã đến lúc cần phải thay đổi ý định. Những bức xúc không thôi thì xem ra chưa đủ... và dĩ nhiên mình cùng RIM chờ BB10
    Tất cả sẽ rõ ràng ngay thôi anh! Khi mà BB10 ra mắt và cần 6 tháng cho thử nghiệm và review. Lúc đầu ra mắt là lúc RIM hào hứng nhất, khi bị chê bôi siêu phẩm và hắt hủi, thì họ nản dần và mất đầu tư. Lúc đó 80trieu người cũng không cứu được RIM...

Không ai nói mạnh được gì, cần thời gian trả lời thôi ạ.

@Hoangcamapas câu trả lời là KHÔNG
    Bạn không để ý chứ @die92 thường là comment chỉ khi rất có "cảm hứng", và mình thấy thích thú là vì cái thông tin của bài viết gây bức xúc làm cho cậu ấy có "cảm hứng" đến như vậy. Mình không đánh giá về nội dụng của comment.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Sự trở lại ngoạn mục của BlackBerry
    Bởi spark_online_1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-01-2014, 12:42 PM
  2. So sánh ngoại hình của HTC One Vs BlackBerry Z10
    Bởi kynguyentruck trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-04-2013, 11:22 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-02-2013, 10:54 AM