Kết quả 1 đến 10 của 10
    Hòm thư điện tử được các thành viên nhập trong phần liên lạc (như Gmail, Yahoo Mail…) đã bị Facebook âm thầm thay bằng địa chỉ @facebook.com mà không cần xin phép.

Nhiều người cho rằng mạng xã hội này đang thiếu tôn trọng thành viên khi "tự tiện" triển khai mà không thông báo trước. Chưa kể, hệ thống e-mail của Facebook vẫn còn lỗi và chưa hoạt động trơn tru.

Địa chỉ Gmail của thành viên này được đổi thành địa chỉ có đuôi @facebook.com
    "Facebook dường như tảng lờ mọi mong muốn của người sử dụng. Họ 'ép' thành viên dùng giao diện Timeline. Mãi đến gần đây mọi người mới có thể sửa bình luận (comment) nhưng không biết đến bao giờ mới có thể biên tập status. Và giờ lại đổi thông tin liên lạc của người dùng", một thành viên bức xúc.

"Chúng tôi đã thông báo từ tháng 4 rằng chúng tôi sẽ cập nhật địa chỉ Facebook để hợp nhất trên toàn hệ thống", đại diện mạng xã hội lớn nhất thế giới giải thích trên Mashable.

"As we announced back in April, we’ve been updating addresses on Facebook to make them consistent across our site"
    Tuy nhiên, thời điểm đó, Facebook không hề nói họ sẽ "thay thế" e-mail cũ của người dùng. Các thành viên rất ít khi sử dụng hòm thư @facebook.com, do đó Facebook muốn khuyến khích họ sử dụng nhiều hơn.

Thời gian gần đây có rất nhiều ca thán của những người sử dụng facebook, họ cũng lo ngại rằng ông vua mạng xã hội càng ngày càng trở nên quan liêu lãnh đạm, vô trách nhiệm (Facebook is starting to look like the kind of large, stolid, unaccountable bureaucracy that — well)

Bạn đang là một người sử dụng facebook? Bạn có cảm giác mạng xã hội này đang thiếu tôn trọng khi bị ép buộc bạn sử dụng email của họ?

Guest
    Mình chưa có fakebook nhưng làm ăn thế này thì quan liêu quá.

hèn gì hôm bữa vào thong tin cá nhân thấy có địa chỉ mail lạ với tên mình ko khi mình chẳng biết mail facebook là gì?????

Chính xác là nó sẽ thêm cho bạn 1 email và vẫn giữ nguyên mail cũ nhé, email mới sẽ có cấu trúc là [email protected] với XXX là tên rút gọn bạn chọn cho profile của mình (facebook.com/xxx)

Guest
    sáng hôm qua vừa vào thông tin cá nhân của một người bạn, mình thấy cái email của nó mình lại tưởng nó tự lập, đang định hỏi sao nó lập được Facemail hay vậy ... :| :| mà hôm nay vào bb đọc tin này quay về kiểm tra địa chỉ hòm thư của mình cũng bị đổi
    FB ko báo cho người dùng cái này ko chấp nhận được

chia tay FB lâu rồi và chuyển qua dùng Twitter, lành hơn.

của mình vẫn chưa thây đổi các bác ợ )

Nó vẫn giữ nguyên mail của mình, thêm 1 mail FB, và quan trọng là....ẩn mail của mình và hiện mail FB =))
    Các bác vào edit ẩn cái mail FB đi là ok

em cũng hơi bị ức chế vì hồi xưa fb của em là /shinbutchi h tự nhiên thành/shin.b.chi nhìn chả ra cái thể thống gì cả, chán chả buồn nói, nói thì có đứa bảo em là cái rốn của vũ trụ , fb dành cho nhiều người, nhưng từ khoá về fb em tự dưng như thế làm mất hết rating, bực quá là bưc

Guest
    mình thì cho rằng trước khi khởi tạo account fb chắc sẽ có điều khoản cho phép fb làm chuyện này. Thực sự là hầu hết chẳng ai đọc điều khoản sử dụng cũng như các quyền lợi và nghĩa vụ của các bên trước khi accept cho nên cũng ko nên vội trách fb mà hãy xem lại những gì mình đã đồng ý với họ xem có đúng hay ko?

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 17-01-2014, 03:49 PM
  2. 2 Steps Verification: Tạo mã xác thực 2 bước của GMail, Live Mail, Facebook.
    Bởi ngaothien2101 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-11-2013, 12:16 PM
  3. Voice Mail... Hỏi có dùng được không ?!!
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-12-2012, 08:23 AM
  4. Không hiển thị nội dung mail khi dùng BIS?
    Bởi kenvil9x99 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-08-2012, 12:54 AM
  5. E-mail ghi trong Contact của điện thoại bị đổi thành địa chỉ Facebook.
    Bởi laplongland trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-07-2012, 05:47 PM