Kết quả 1 đến 6 của 6
    Trẻ em ngày nay đang được sống trong thời kỳ của công nghệ thông tin với những chiếc máy tính xách tay, smartphone và máy tính bảng. Neil Bhapkar, giám đốc marketing của Uberflip đã nói rằng: "Trẻ em có lẽ không phải là thị trường mục tiêu của bạn ngay lúc này, nhưng sẽ có một ngày và rất có thể thế hệ trẻ em ngày nay sẽ được làm quen với các thiết bị điện tử trong tương lai, đó chính là một thị trường đầy tiềm năng cho các nhà sản xuất thiết bị điện tử".

Một nghiên cứu gần đây cho thấy 70% các bậc cha mẹ cho phép con cái họ sử dụng chiếc máy tính bảng của mình (đa số là IPad). 7 trong số 12 trẻ em ở độ tuổi 12 sống trong các gia đình sở hữu các máy tính bảng và sử dụng cho nhiều mục đích khác nhau.

Còn bạn, Gia đình bạn cũng đang sở hữu một chiếc máy tính bảng? Bạn có cho phép con cái mình được tiếp cận với những chiếc máy tính bảng? Bạn có thường xuyên tải các ứng dụng dành cho con cái mình?

Nguồn: Uberflip
    Việt hóa: Never_Say_No

Guest
    infograpic đẹp nhưng có vấn đề trẻ em xài máy tính bảng xóm có nên ko hư mắt chết

Dùng cho mục đích giáo dục cũng rất tốt, con mình học được rất nhiều điều từ máy tính bảng :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Dùng cho mục đích giáo dục cũng rất tốt, con mình học được rất nhiều điều từ máy tính bảng :-bd
    nhưng cần có sự giám sát của phụ huynh nữa anh à

trẻ em xài máy tính bảng thì cũng tốt, như mình nè, tập cho bé bi nghe nhạc hoà tấu bằng playbook, dù bé bi vẫn còn trong bụng mẹ, hihi

nghiện đó các bác ơi

Các Chủ đề tương tự

1. [Infographic] Smartphone - Quá khứ, hiện tại & tương lai
    Bởi hoahalexo trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 06:46 PM
  2. [Infographic] Mạng xã hội khiến bạn sao nhãng công việc?
    Bởi thuankt4 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 20-10-2012, 10:49 AM
  3. [Infographic] Hình ảnh đang tấn công mạng xã hội
    Bởi haohong2015 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-08-2012, 07:07 PM
  4. [Infographic] Bảo vệ điện thoại của bạn từ những mối đe dọa tiềm ẩn
    Bởi chuyendungdespam6 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 31-07-2012, 09:44 AM
  5. [Infographic] RIM có giá trị như thế nào?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 10:28 PM