Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Guest
    Dạo phố trên 1 số tờ báo mạng tình cờ mình đọc bài báo :

"Những loại hàng hóa sắp đi vào dĩ vãng"

Của tác giả An huy
    Của tờ VnEconomy
    Mình thật bất ngờ chẳng hiểu vì sao tác giả bài báo này lại liệt Black Berry vào tiêu đề bài viết này ?

Là 1 FAN của Black Berry khi đọc bài báo này mình thật buồn cười cho tác giả
    Mình dám chắc tác giả chưa bao giờ sử dụng Black Berry
    Mình xin trích đoạn trong bài viết

Chi tiết hơn thì các bạn seach goolge nhé vì diễn đàn cấm dẫn link mong các bác thông cảm

Điện thoại BlackBerry
    Từng là thiết bị công nghệ đình đám dành cho doanh nhân, chiếc điện thoại BlackBerry của hãng Research in Motion (RIM) đến nay đã suy giảm mạnh cả về sức hút lẫn thị phần trước các đối thủ iPhone và Android. Năm ngoái, giá trị thương hiệu của BlackBerry đã sụt giảm mất 39%, theo trang 25/7 Wall Street.
    [ Posted by Mobile Device ]

View more random threads:

Đúng mà, số người chuyển từ điện thoại phổ thông lên SmartPhone đều chọn iPhone hoặc Android, chỉ những Fan của BB mới còn trung thành thôi.

báo viết vớ vẩn ý mà )

máy ảnh cơ sắp đi vào dĩ vãng :">

Trích dẫn Gửi bởi truongtam217
    Đúng mà, số người chuyển từ điện thoại phổ thông lên SmartPhone đều chọn iPhone hoặc Android, chỉ những Fan của BB mới còn trung thành thôi.
    Nếu nói về thị phần thì phải chấp nhận thực tế là RIM không bằng Iphone và Android.
    Đúng như @truongtam217 vì hiện tại ở VN thì RIM chưa được biết đến như Iphone và Android. Tại các cùa hàng nhỏ lẻ gần như không thấy xuất hiện sản phẩm của RIM. Ngay cả một vài siêu thị lớn cũng không thấy và còn trên các phương tiện truyền thông cũng rất ít thông tin.Chỉ những ai biết rồi hoặc được bạn bè lôi kéo mới dùng bb.
    Và một phần nữa là tính hấp dẫn về phương diện đa phương tiện của RIM hiện tại vẫn chưa thu hút được phần đông người dùng khi mà họ chỉ quan tâm xem sản phẩm có chơi được nhiều game không, chụp ảnh, quay phim nét không, có dễ sử dụng không,...

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07/01/2013, 00:25 ---<br /><br />Nhiều người nhìn thấy bb lại hỏi đó là hàng "Hồ Cẩm Đào"

Trích dẫn Gửi bởi butchi108
    diễn đàn cấm dẫn link mong các bác thông cảm
    @butchi108: bạn đọc Nội quy chưa kỹ nên hiểu sai vấn đề rồi
    Chỉ không dẫn được link tới những trang mà bắt người dùng phải Register/Login để download thôi (tránh làm phiền người khác), còn tin tức thì bạn thấy bài nào cũng đều dẫn Nguồn cụ thể mà

Buồn cười chỗ nào đâu ?
    Bác xài bb nên nghĩ thế, báo phải viết theo xu hướng chung của thị trường, hỏi bác số người dùng bb chiếm bao nhiêu phần trăm thị phần ? Dc 1/10 ko? Ko lẽ viết theo ý của đại thiểu số ah .
    Bài này post ở forum khác ng ta cười cho nữa ý chứ, ở đây toàn bber thì ko sao.

Bổ sung giúp bác chủ Nguồn và ảnh chụp bài báo.

Mình thấy bài viết mang tính chủ quan. Mình search trên trang web mà bài báo trích dẫn (http://www.huffingtonpost.com) thì không thấy có bài viết gốc. Tác giả An Huy chắc chắp nhặt đâu đó?

Thực ra một sản phẩm như BB chết không dễ (RIM thì có thể) vì còn một bộ phận không nhỏ người dùng yêu thích :-bd .

Nhiều người bạn của mình nó còn ko biết Blackberry là cái gì luôn. Có bữa đi nhậu chung cái nó kêu mua Iphone hoặc samsung mà dùng đi mày. Cứ dùng điện thoại Hồ Cẩm Đào hoài ). Chứng tỏ là chỉ những người đam mê mới biết RIM còn phần nhiều họ cũng chẳng biết gì về nó :">

Câu: " BB là hàng Hồ Cẩm Đào" mình nghe suốt ah. Mà gắn bó với e nó được 5năm rùi có ít đâu. Hix =D

Theo minh thi cung phai vi bb chi hay voi mot so nguoi thoi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối