Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Thấy cũng có nhiều người chưa rõ GPS trên Blackberry hoạt động thế nào, nên đưa bảng so sánh này lên để mọi người tham khảo. Và các dòng Blackberry hỗ trợ xác định tọa độ bằng A-GPS.

Và nếu A-GPS nó xác định tọa độ dựa trên cột BTS, thì chỉ cần sóng GSM thôi chứ không cần GPRS. Do vậy dùng A-GPS không tốn phí GPRS, nhưng nếu dùng GoogleMaps thì sẽ vẫn bị mất phí GPRS do nó load ảnh bản đồ qua GPRS/3G

Các thiết bị hỗ trợ A-GPS thì thường hỗ trợ cả GPS, và khi xác định tọa độ nó sẽ dùng A-GPS trước để nhanh chóng tìm được một vị trí tương đối, sau đó tinh chỉnh dần khi đã có thể tìm được các vệ tinh GPS. Điều này mọi người có thể thấy rõ khi chạy Google Maps, ta sẽ thấy nó xác định tọa độ khá nhanh trên BB, nhưng vị trí đó không cố định mà vẫn dịch chuyển một lúc mới đứng yên đó.

Guest
    Như thế nên dùng gps cho nó đỡ tốn kém anh em a

[ Posted by Mobile Device ]

Trong BB OS6 thì có phần Location Aiding, có chức năng lấy thông tin từ Network để lấy tọa độ nhanh hơn. Như vậy nếu mình tắt Location Aiding đi thì nó có sẽ thành GPS không nhỉ? Mình muốn thông tin chính xác hơn A-GPS, nhiều khi kiếm đường mà nó xác định mình đang ở đường cách đó cả 10m.

Vậy con 831 cùi của mình là GPS rồi. Thảo nào bắt GPS toàn phải đứng ra ngoài trời :-s

GPS nào mà không đứng ngoài trời bạn , chỉ có A-GPS thì nếu không/chưa bắt sóng GPS được thì sẽ lấy thêm thông tin của trạm BTS để xác định vị trí nhanh hơn thôi.

Guest
    A-GPS sẽ ưu tiên cái BTS trước sau khi xác định được tương đối vị trí của bạn rồi thì trong lúc đó nó vẫn liên tục tạo kết nối với các vệ tinh để lấy thông tin
    @vnbb: bác ơi em tưởng chỉ cần 3 cái vệ tinh là có thể xác định đc chỗ mình đang đứng nhỉ có gì sai bác bỏ qua cho e nhé

Guest
    8820 của em bắt = trekbudy rất nhanh . chưa tới 30s. em ở trong nhà tranh )
    và rất chính xác nữa.dùng google thì cái điểm nó chỉ xíu xíu và trúng y chỗ mình đừng nhưng trek thì cái vòng tròn to đùng, nói nôm na là chính xác nhưng ko đích xác

Trích dẫn Gửi bởi quytrong287
    A-GPS sẽ ưu tiên cái BTS trước sau khi xác định được tương đối vị trí của bạn rồi thì trong lúc đó nó vẫn liên tục tạo kết nối với các vệ tinh để lấy thông tin
    @vnbb: bác ơi em tưởng chỉ cần 3 cái vệ tinh là có thể xác định đc chỗ mình đang đứng nhỉ có gì sai bác bỏ qua cho e nhé
    Nếu chỉ bắt đc 3 vệ tinh thì bác không tính đc thông số độ cao còn từ 4 trở lên mới hoàn toàn đầy đủ .

thank bác h mới biết thêm

thank bác h mới biết thêm

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối