Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Chào các bạn,

Chắc hẳn các bạn hơn một lần nghe tới

Flickr của Yahoo! (!). Flickr là một trang lưu trữ và chia sẻ hình ảnh được ưa thích bậc nhất của tín đồ nhiếp ảnh, kể cả không chuyên, bán và chuyên nghiệp. Flickr có ưu thế lớn so với các đối thủ nhờ vào giao diện chuyên nghiệp, trực quan và cung cấp Exif (thông tin hình chụp) một cách chi tiết và rõ ràng, ngoài ra, nó còn giữ cho chất lượng hình ảnh không bị giảm, kể cả độ nét, màu sắc...

Ở bài này, mình không so sánh về tính ưu việt của nó với các đối thủ, có quá nhiều đánh giá xung quanh khía cạnh này rồi. Mục đích chính là thông báo tới người dùng cũ và giới thiệu tới người dùng mới một tin rất vui: Flickr đang miễn phí 1TB (Một ngàn GBs) cho người dùng cũ và cả người dùng mới.

Giao diện mới vô cùng bắt mắt, Thumbnail toàn màn hình
    Sở dĩ mình hồ hởi và hăng hái đến vậy là vì từ trước tới nay, người dùng Flickr phải chắt chiu tiết kiệm tới mức tối đa để lưu trữ hình ảnh. Phải cân nhắc rất nhiều mỗi khi Upload một tấm hình (chi tiết này cũng là một điểm quan trọng, là lý do vì sao Flickr được ưa chuộng tới vậy, bị giới hạn dung lượng hàng tháng và kích thước file Upload mà mọi người vẫn dùng). Thì việc Flickr miễn phí cho người dùng tới 1TB quả thật là một món quà vô cùng bất ngờ và vui sướng.

Menu kéo xuống dưới (giống BB10)
    Ngay sau khi truyền thông công bố vụ áp phe trị giá 1,1 tỉ đô la của Yahoo! (Flickr vốn là dịch vụ của Yahoo!) với Tumblr, Flickr đã nâng câp giao diện Flickr nền Web. Và bây giờ, nó đã thực sự trở thành mạng xã hội hoàn hảo. Yahoo! từ lâu đã thoái trào, họ cắt giảm rất nhiều dịch vụ hay ho, đặc biệt tại Việt Nam; Blog, Chat Room... Kể cả bộ máy quản lý cũng thay đổi, cắt giảm nhân công...

Và tới đây, có vẻ như họ đã sẵn sàng trở lại. "Vụ án" 1,1 tỷ đô la thâu tóm Tumblr là một ví dụ sống động. So sánh giữa Facebook mua Instagram với Yahoo! mua Tumblr có vẻ như hai ông lớn này đang cạnh tranh gay gắt. Nhưng với Yahoo! thì họ đã hành động nhanh hơn thì phải.

Danh sách bạn bè cũng cập nhật đẹp mắt
    Flickr nâng cấp nền Web fullscreen, giao diện hiển thị cực kỳ đẹp mắt. Cho phép chia sẻ hình ảnh kích thước gốc, video HD 1080. Trong Flickr, bạn có thể Update Cover như Facebook, hỗ trợ quản lý theo Sets, Gallaries, ghi chú, tag bạn bè, share các tài khoản mạng xã hội khác...và còn rất nhiều tính năng chờ các bạn khám phá!

Với 1TB, bạn có thể lưu: 218,453 tấm hình ở 16MPx
    Như hầu hết các trang Web hiện nay, Flickr cho phép Sign in ngay bằng tài khoản: Google Mail, Facebook... Sau khi tạo xong tài khoản cho mình, các bạn nên đặt tên cho Flickr. Đặt tên có các thuận lợi sau:
    • Dễ dàng chia sẻ Profile cho mọi người, thay vì phải vào Web và Copy địa chỉ.
    • Không cần Sign vẫn xem được hình, thậm chí là Copy để dán vào 4Rum, Blog hoặc chia sẻ
    • Tạo ấn tượng chuyên nghiệp tới mọi người
    • Sau khi tạo tên có dạng: www.flickr.com/photos/abc (abc là tên mình tạo)
    • Flickr chỉ cho đặt tên một lần, không cho phép sửa lại. Các bạn lưu ý điểm này.
    • Nên đặt tên ngắn gọn, xúc tích và liên quan tới chủ đề hoặc trùng tên với tên 4Rum chính bạn tham gia, hoặc Facebook, Twitter của bạn.
    • Lưu ý: Tên Flickr khác với Display Name
    Cách tạo tên Flickr, các bạn xem hình minh hoạ phía dưới
    Đặt tên cho Flickr
    Một trăn trở lớn nhất là, Flickr chưa có App cho BlackBerry. Đây là một thiệt thòi với cá nhân mình. Tuy nhiên, không thể phụ nhận được tầm quan trọng của nó đối với mình và có lẽ là một bộ phần những người yêu nhiếp ảnh, trong đó có cả người thích chụp hình trên điện thoại!

Các bạn dùng BB10 có thể đọc bài này: SoF - Flickr Share cho BlackBerry 10

Cảm ơn các bạn đọc tin, chúc ngày vui vẻ!

View more random threads:

em vừa nhận đc email thông báo sáng nay. cơ mà ko dùng Flickr mấy. thôi đăng ký để đấy. 1Tb thì vãi thật đấy. mà toàn ảnh thì làm sao nó chống trùng lặp đc nhỉ. bọn này giàu quá

Một thông tin rất hấp dẫn
    Nhưng mà bác ơi!Bác đính chính lại đi "facebook mua instagram" chứ ạ

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Có khi phải đăng ký mới một tài khoản Flickr rồi bà con ạ, dung lượng miễn phí cực lớn luôn

Trích dẫn Gửi bởi vietdh
    em vừa nhận đc email thông báo sáng nay. cơ mà ko dùng Flickr mấy. thôi đăng ký để đấy. 1Tb thì vãi thật đấy. mà toàn ảnh thì làm sao nó chống trùng lặp đc nhỉ. bọn này giàu quá
    mấy người xài được 1tb mà bác kêu giàu, ảnh làm sao mà có trùng lặp, trừ khi chính mình post trùng

chả dùng mấy khi đâu, nhưng mà 1T thì phải đang ký thôi các bác nhể?? :-bd

Guest
    Đúng là khi mọi người chưa dùng, đa số có suy nghĩ nó không cần thiết. Bởi chưa dùng rất khó hình dung mình sẽ làm gì với nó, dùng trong trường hợp nào...

Flickr có thể tạo Sets, Galleries... bạn có thể lưu hình của gia đình, những bức hình mình chụp để chia sẻ cho bạn bè hoặc người thân.

Mình có mấy người bạn, bán được hình đấy. Hình chụp bằng điện thoại chứ không phải máy chuyên nghiệp nhé. Tất nhiên, nó như chơi Xổ số thôi, mình lấy ví dụ như một lý lẽ thuyết phục của Flickr.

Các bạn cứ thử, lập rất đơn giản!

Guest
    e cũng cá kiếm lấy 1tb vậy và test xem sự hay ho của e nó b-)

Đăng ký ngay, đơn giản chỉ 3 cái click (đăng ký bằng account FB) là xong

Mà làm thế nào để đặt tên cho acct các bác nhỉ? Của mình nó thế này http://www.flickr.com/95972596@N07/

Vào Profile, rồi Click vào Your Flickr Web address để tạo tên. Tên tạo một lần không thể đổi anh vnbb nhé!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Đặc Biệt] Những người dùng BIS - Share PIN, Giao lưu tại đây!
    Bởi ADVQAGVE0793 trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 279
    Bài viết cuối: 25-04-2016, 11:07 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 10:03 PM
  4. Share On Flickr (SoF) - Ứng dụng chia sẻ hình ảnh lên Flickr
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 12:38 PM
  5. Giao diện người dùng trên BlackBerry OS 10.3 sẽ là giao diện phẳng?
    Bởi qwerty1234 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-03-2014, 12:31 AM