Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Hãng tin Reuters cho hay, nhà sản xuất thiết bị Hàn Quốc

Samsung vừa để mất 12 tỷ USD giá trị vốn hóa thị trường, sau khi có những lo ngại về khả năng bán chậm mẫu smartphone

Galaxy S4. Theo Reuters, giá cổ phiếu của Samsung đã bất ngờ sụt mạnh bởi một số chuyên gia cho rằng Galaxy S4 không đạt được ước lượng tiêu thụ như ban đầu, dù cho sản phẩm này đã có sức bán nhanh nhất trong lịch sử Samsung ở giai đoạn khởi đầu.

Lo ngại liên quan tới mẫu smartphone cao cấp kể trên lớn tới nỗi Samsung bị ảnh hưởng nặng nề mặc dù các mẫu thiết bị thấp cấp hơn của hãng này vẫn có sức bán tốt.

Nhà phân tích Kim Young-chan của hãng tư vấn Shinhan Investment Corp đã nói với Reuters rằng diễn biến không mấy tích cực kể trên có thể làm cho Samsung bị giảm mức lợi nhuận cũng như tỷ lệ tăng trưởng.

Trước đó, khi Galaxy S4 chuẩn bị được phát hành, nhiều nhà phân tích đã tin rằng sản phẩm “bom tấn” này sẽ giúp Samsung tăng cường vị thế thống trị trên thị trường smartphone toàn cầu. Song nếu như sự kỳ vọng bị đánh đổ, mọi thứ sẽ trở nên tệ hại hơn rất nhiều.

Theo Vietnam+

Guest
    Không biết các bác sao,riêng mình,mình thấy bbvietnam của mình ko nên đưa máy tin của hãng khác vào ở trang chủ làm j,vì mình là bbvietnam mà,còn nếu đã đưa tin,thì nên đưa tin để update thông tin về công nghệ,chẳng hạn như tin 1 hãng này có phần cứng j mới,hay việc sản xuất 1 thiết bị j đó hay,thiết thực cho cuộc sống, chứ mấy tin này lên đây làm j,để cổ vũ cho bb ? hay rồi để mọi người vào comment ,hãng này làm ăn thua lỗ rồi,bb cố lên, làm vậy cũng chả có ích j đâu à. Đó là chút ý kiến của mình thôi,mong bbvietnam ngày càng lớn mạnh,dể là 1 diễn đàn của blackberry và tín đồ công nghệ việt nam.

Guest
    sản phẩm chủ chốt có ảnh hưởng lớn thật @-)

winkyone để anh em biết chút tình hình các hãng khác cũng hay mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Đồng ý với bác,ý mình là hạn chế tối đa việc tin này thôi à,hạn chế luôn càng tốt,những tin thua lỗ này,lên face 1 cái,hàng loạt báo đưa,chứ ko cần bbvietnam mình đưa đâu,mình nghĩ bbvietnam ko phải là như những web khác

Mọi người đọc nhiều chứ như mình đọc mỗi BBVietnam nên không biết nhiều thông tin hãng khác lắm

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình thì hiếm khi vào các trang công nghệ khác mà chỉ biết có bbvietnam thôi, chính vì vậy nhờ bbvn đưa tin nên mới biết đó chứ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mọi người đọc nhiều chứ như mình đọc mỗi BBVietnam nên không biết nhiều thông tin hãng khác lắm
    Mình thấy đưa tin hãng khác cũng tốt, nhưng vấn đề là bbvietnam chỉ đưa các tin dìm hàng hãng khác, nâng tầm mình nên trong khi thị phần BB vẫn chưa bằng ai. Có thể làm nhiều người hiểu nhầm sai vấn đề

Trích dẫn Gửi bởi PhungQuangTuan
    Mình thấy đưa tin hãng khác cũng tốt, nhưng vấn đề là bbvietnam chỉ đưa các tin dìm hàng hãng khác, nâng tầm mình nên trong khi thị phần BB vẫn chưa bằng ai. Có thể làm nhiều người hiểu nhầm sai vấn đề
    Các bạn cứ quan trọng hóa vấn đề nhỉ, muốn dìm hàng được người ta thì sức BBVietnam sao làm nổi bạn ơi. BB chưa bằng ai nên anh em hơi tủi, thỉnh thoảng đưa vài tin "xấu" của hãng khác cho anh em đỡ tủi thân không được à bạn?

Mà tin đó là tin chuẩn, giữ nguyên như bài gốc, không chỉnh sửa để "dìm hàng" nhé bạn

Trích dẫn Gửi bởi PhungQuangTuan
    Bạn nói vậy chứ mình thấy vẫn đưa những tin không khả quan về BB so với các hãng khác lên bbvn đó chứ, ban QT cũng khách quan mà vì mình nghĩ Ban QT cũng không phải ai cũng xài mỗi BB thôi đâu!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-08-2013, 11:21 PM
  2. Pháp: BlackBerry 10 bán chạy hơn iPhone 5, SamSung Galaxy S4 và HTC One
    Bởi tuanlkien2 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-06-2013, 07:16 PM
  3. Anh: BlackBerry Q10 bán chạy hơn Samsung Galaxy S4
    Bởi luantct trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-05-2013, 11:57 AM