Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vậy BBOS với Android cái nào là cụ kỵ của cái nào??? Mình hỏi bạn ở post trước cũng vì bạn nói "Nói về tùy biến thì Android là cụ kỵ của tất cả các os khác." :P
    Quả thật mình chưa bao giờ dùng BBos và em Z10 này là em BB đầu tiên của mình. Nhưng theo ngu ý của mình thì themes của bbos chắc cũng chỉ dừng lại ở việc thay icon, thay hiệu ứng chuyển trang, hình nền động,... là hết. Nếu ko phải vậy mong bác sửa hộ mình.

Trích dẫn Gửi bởi july3rd91
    Nhưng theo ngu ý của mình thì themes của bbos chắc cũng chỉ dừng lại ở việc thay icon, thay hiệu ứng chuyển trang, hình nền động,... là hết. Nếu ko phải vậy mong bác sửa hộ mình.
    Bạn chưa dùng nên đó đúng là "ngu ý" Theme trên BBOS giúp bạn tuỳ biến giao diện thoải mái, vì trên BB World nó có hàng chục nghìn cái themes cho bạn lựa chọn. Nó không chỉ thay icon, hiệu ứng vì bạn có thể bố trí bất kỳ cái gì ra màn hình, thêm phím tắt gọi nhanh ứng dụng ... nói chung, bạn có thể qua box Themes của BlackBerry để xem qua 1 loạt themes ở đó. Nếu bạn biết làm themes thì bạn hoàn toàn có tạo những cái themes cho riêng mình, độc đáo không giống ai.

Tuy nhiên, tuỳ biến bằng themes trên BBOS nó khác với tuỳ biến trên Android. Nhưng chúng đều là tuỳ biến. Nên tính về độ tuổi thì rõ ràng BBOS là cụ kỵ của Android mà

Nhưng theo ngu ý của mình thì themes của bbos chắc cũng chỉ dừng lại ở việc thay icon, thay hiệu ứng chuyển trang, hình nền động,... là hết. Nếu ko phải vậy mong bác sửa hộ mình.
    Bạn chưa dùng nên đó đúng là "ngu ý" Theme trên BBOS giúp bạn tuỳ biến giao diện thoải mái, vì trên BB World nó có hàng chục nghìn cái themes cho bạn lựa chọn. Nó không chỉ thay icon, hiệu ứng vì bạn có thể bố trí bất kỳ cái gì ra màn hình, thêm phím tắt gọi nhanh ứng dụng ... nói chung, bạn có thể qua box Themes của BlackBerry để xem qua 1 loạt themes ở đó. Nếu bạn biết làm themes thì bạn hoàn toàn có tạo những cái themes cho riêng mình, độc đáo không giống ai.

Tuy nhiên, tuỳ biến bằng themes trên BBOS nó khác với tuỳ biến trên Android. Nhưng chúng đều là tuỳ biến. Nên tính về độ tuổi thì rõ ràng BBOS là cụ kỵ của Android mà

Trích dẫn Gửi bởi dieubber10
    Chờ đợi báo cáo tài chính mới.lúc đó người ta thêm vài câu pr nữa cho Black Berry thì wp chỉ còn cách đào hố mà chui xuống đất.vì sợ quá hehehehe
    Quăng bom trước chứ đến lúc đó WP không còn có cơ hội để nổ nữa bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanthinh1001
    thực sự nếu bây giờ cho dùng điện thoại chống cháy thì chắc không bao giờ mình dùng nokia. mấy em 87,88 vừa ngon bổ lại rẻ. còn dòng cao cấp thì....cũng chẳng bao giờ chọn nokia...
    Nokia 1280 vẫn được cái pin trâu bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Mình chỉ xài WP 8 có 1 tháng nhưng mình thích WP 8 ở tính năng Corner's Kids rất hay. Đây có thể xem là bảo mật cho người dùng cá nhân.
    Còn BB mình dùng thường xuyên nhưng chì là 9900 ko phải OS10 nên ko biết sao nhưng nghe nói OS10 thiếu nhiều tính năng cơ bản mà các BBOS đã có.
    Nếu BB 10 mang Balance cho người dùng cá nhân thì hay biết mấy.
    Mình chưa xài BB10 nhưng mình như vậy không đúng. Các tính năng đó bạn chưa tìm thấy thôi chứ không thể nào là không có, hoặc có thể cài thêm bằng các ứng dụng bên thứ 3 rất đơn giản.
    Nếu như bạn nói cái Corner's Kids đó thì theo mình hiểu cái đó là tính năng quản lý con cái trên điện thoại đúng không, trên 9900 đã có rồi đó bạn, trong phần security đó. Về mức độ bảo mật trên di động thì BB chưa hề thua kém một nền tảng nào, thậm chí là dẫn đầu.

Mình đã bảo là chỉ bàn về bb10 thôi mà. Tương lai bb10 chắc chắn sẽ có theme nhưng hiện tại thì chưa nên đừng lấy chuyện đó đem so.
    Trong bài của mình có nói về 8700 sử dụng themes của BB10 mà bác, có nghĩa là không chỉ nói về BB10 thôi, nhưng chắc chắn một điều là BB10 cũng sẽ có rất nhiều themes, vì themes trên BB đã là một điều không thể thiếu rồi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BB10 thiếu 1 vài cái tiện ích nhỏ so với BBOS nhưng lại thêm nhiều cái lớn hơn, vì vậy anh em chuyển sang dùng BB10 nói chung là hài lòng.

Và bạn đang nói đến cái Corner's Kids gì đó (mình chưa dùng nên chưa biết), chắc là bạn chưa dùng (hoặc chưa tìm hiểu) cái Parental Controls của BlackBerry.

Cái Parental Controls đó trên BB10 nó cải tiến hơn 1 chút, bạn có thể tham khảo và thảo luận ở đây => [Review] Parental Controls - Quyền riêng tư trên BlackBerry 10

Hoặc cho BBOS ở đây => http://bbvietnam.com/threads/parent...-thoai-cho-con-cai-tot-hon.6096/#.Uc16kflpmBw
    Chuẩn rồi bác vnbb ạ, trên 9900 lúc trước em cũng đã dùng rồi , nhưng nói chung chỉ để vọc vạch thôi, vì đâu có nhóc nào đủ trình để dùng 9900 của em đâu

Trích dẫn Gửi bởi nemo_0707
    Thích Nokia từ thời còn chạy Symbian hơn bác ạ
    Em cũng thế bác ạ ) Nếu máy với mục đích để chụp ảnh, lên mạng, sử dụng các mạng xã hội (em thì không chơi game mấy ạ) thì em sẽ nghĩ đến lumia của nokia đầu tiên Nhưng phải nói là wp còn quá nhiều cái bất cập. Cầm cái máy nokia làm thì thích nhưng vuốt vuốt, nhìn qua nhìn lại thấy cái wp chán chán [/quote]

Cầm con Lumia chẳng thà cầm con 1280 nó có xì tai hơn bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi codonngannam
    không thích wp vì cái giao diện. lúc đầu gây ấn tượng mạnh, nhưng bây giờ thì thấy không thích. thích giao diện của bb với ios hơn, nhưng cái ios 7 thì khó mà ưa nổi
    IOS 7 nó đồng bóng quá hả bác

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Android thì có cái hay là nó có các widget để truy cập nhanh vào các ứng dụng ngay từ màn hình nền
    Nhưng BB lại thu hút người dùng với hệ thống phím tắt của mình
    Độ tuỳ biến thì mỗi bên mỗi khác, và bên nào cũng có cái mạnh của riêng mình

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dieubber10
    Chờ đợi báo cáo tài chính mới.lúc đó người ta thêm vài câu pr nữa cho Black Berry thì wp chỉ còn cách đào hố mà chui xuống đất.vì sợ quá hehehehe
    Quăng bom trước chứ đến lúc đó WP không còn có cơ hội để nổ nữa bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanthinh1001
    thực sự nếu bây giờ cho dùng điện thoại chống cháy thì chắc không bao giờ mình dùng nokia. mấy em 87,88 vừa ngon bổ lại rẻ. còn dòng cao cấp thì....cũng chẳng bao giờ chọn nokia...
    Nokia 1280 vẫn được cái pin trâu bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Mình chỉ xài WP 8 có 1 tháng nhưng mình thích WP 8 ở tính năng Corner's Kids rất hay. Đây có thể xem là bảo mật cho người dùng cá nhân.
    Còn BB mình dùng thường xuyên nhưng chì là 9900 ko phải OS10 nên ko biết sao nhưng nghe nói OS10 thiếu nhiều tính năng cơ bản mà các BBOS đã có.
    Nếu BB 10 mang Balance cho người dùng cá nhân thì hay biết mấy.
    Mình chưa xài BB10 nhưng mình như vậy không đúng. Các tính năng đó bạn chưa tìm thấy thôi chứ không thể nào là không có, hoặc có thể cài thêm bằng các ứng dụng bên thứ 3 rất đơn giản.
    Nếu như bạn nói cái Corner's Kids đó thì theo mình hiểu cái đó là tính năng quản lý con cái trên điện thoại đúng không, trên 9900 đã có rồi đó bạn, trong phần security đó. Về mức độ bảo mật trên di động thì BB chưa hề thua kém một nền tảng nào, thậm chí là dẫn đầu.

Mình đã bảo là chỉ bàn về bb10 thôi mà. Tương lai bb10 chắc chắn sẽ có theme nhưng hiện tại thì chưa nên đừng lấy chuyện đó đem so.
    Trong bài của mình có nói về 8700 sử dụng themes của BB10 mà bác, có nghĩa là không chỉ nói về BB10 thôi, nhưng chắc chắn một điều là BB10 cũng sẽ có rất nhiều themes, vì themes trên BB đã là một điều không thể thiếu rồi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BB10 thiếu 1 vài cái tiện ích nhỏ so với BBOS nhưng lại thêm nhiều cái lớn hơn, vì vậy anh em chuyển sang dùng BB10 nói chung là hài lòng.

Và bạn đang nói đến cái Corner's Kids gì đó (mình chưa dùng nên chưa biết), chắc là bạn chưa dùng (hoặc chưa tìm hiểu) cái Parental Controls của BlackBerry.

Cái Parental Controls đó trên BB10 nó cải tiến hơn 1 chút, bạn có thể tham khảo và thảo luận ở đây => [Review] Parental Controls - Quyền riêng tư trên BlackBerry 10

Hoặc cho BBOS ở đây => http://bbvietnam.com/threads/parent...-thoai-cho-con-cai-tot-hon.6096/#.Uc16kflpmBw
    Chuẩn rồi bác vnbb ạ, trên 9900 lúc trước em cũng đã dùng rồi , nhưng nói chung chỉ để vọc vạch thôi, vì đâu có nhóc nào đủ trình để dùng 9900 của em đâu

Trích dẫn Gửi bởi nemo_0707
    Thích Nokia từ thời còn chạy Symbian hơn bác ạ
    Em cũng thế bác ạ ) Nếu máy với mục đích để chụp ảnh, lên mạng, sử dụng các mạng xã hội (em thì không chơi game mấy ạ) thì em sẽ nghĩ đến lumia của nokia đầu tiên Nhưng phải nói là wp còn quá nhiều cái bất cập. Cầm cái máy nokia làm thì thích nhưng vuốt vuốt, nhìn qua nhìn lại thấy cái wp chán chán [/quote]

Cầm con Lumia chẳng thà cầm con 1280 nó có xì tai hơn bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi codonngannam
    không thích wp vì cái giao diện. lúc đầu gây ấn tượng mạnh, nhưng bây giờ thì thấy không thích. thích giao diện của bb với ios hơn, nhưng cái ios 7 thì khó mà ưa nổi
    IOS 7 nó đồng bóng quá hả bác

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Android thì có cái hay là nó có các widget để truy cập nhanh vào các ứng dụng ngay từ màn hình nền
    Nhưng BB lại thu hút người dùng với hệ thống phím tắt của mình
    Độ tuỳ biến thì mỗi bên mỗi khác, và bên nào cũng có cái mạnh của riêng mình

Guest
    Mình ko muốn bàn nhiều về wp nhưng nó hay thì nói nó hay, ý mình là tính năng corner's kid. Nó hoạt động như một tài khoản, mình muốn cho ứng dụng nào có quyền xuất hiên để dùng thì mình chọn nó. Những lúc ai mượn máy mình cũng ko lo họ có tò mò hay ko? Sẽ có người nói là " máy mình cho ai mượn lam chi! nếu vậy thì mình chịu.

Còn parent control trong bb thì hay nhưng quá mất công, chỉ hữu dụng khi bạn đưa máy cho người nào đó xài luôn. Mình đã dùng tính năng này rồi thấy bất tiện nên mói dùng những cái lock apps... Mỗi lần muốn dùng phải bỏ tuỳ chọn và nó cũng chỉ hổ trợ vài ứng dụngntheo máy thôi. Về bản chất thì BB bảo mật tôt nhưng chỉ tập trung cho doanh nghiệp hay chính phủ thôi.

Đừng nhìn tên chức năng phán nó là để giám sát trẻ con đơn thuần nhé. Kế đến là giá của em nó thời buổi này chỉ đến với anh em yêu BB và có điều kiện thôi. Mình đang dùng 9900 và cũng sẽ ko lên Q10 khi giá của em nó quá ko phù hợp tại thời điểm này ở việt nam nhé.

Hy vọng anh em khi đánh giá OS nào thì nên khách quan mà nhận xét đừng lấy cảm tình mà xét. Mình đang dùng con 9900 và 808 nhưng mình chưa bao giờ dựa cảm tính để nhận xét vì BBer là "smarter controls smartphone" chứ ko phải "smartphone controls smarter"

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Mình nói cụ kỵ ko xét về độ tuổi bác ah, mà xét xem khả năng tuỳ biến của nó đến mức nào. Nếu bác đã từng dùng Android thì sẽ hiểu. Thôi thì cứ cho là ngang nhau đi vậy. Mình chỉ mong bb10 sẽ cho phép hiện cửa sổ popup để trả lời tin nhắn là vui rồi

Cá nhân mình thì lại rất ghét cái tin nhắn nó hiện popup. Mình thích check mọi thứ trong Hub hơn.

Trích dẫn Gửi bởi cuong.nwf
    Cá nhân mình thì lại rất ghét cái tin nhắn nó hiện popup. Mình thích check mọi thứ trong Hub hơn.
    Đúng thế, tin nhắn là riêng tư, không kể những lúc cho ai đó mượn điện thoại, kể cả ngồi trong phòng họp để điện thoại trên bàn cũng dễ dàng bị người bên cạnh đọc được tin nhắn nếu nó Popup.

Muốn dùng Popup thì bạn dùng Hub++ ý. BlackBerry đảm bảo sẽ không hỗ trợ hiển thị Message dạng Popup đâu.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-09-2013, 09:58 AM
  2. Microsoft: Windows Phone yếu là do... Google
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 09-01-2013, 10:53 AM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 01:50 PM
  4. Microsoft khẳng định ra Windows Phone 8 vào 29/10
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-10-2012, 06:46 PM
  5. Microsoft có thể sớm ra mắt điện thoại Windows Phone ở Trung Quốc!
    Bởi hoanghuyvan trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2011, 02:26 PM