Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    Theo mình, việc tăng cước là điều tất yếu theo sự phát triển, vì cũng phải tính tới việc lạm phát, trượt giá....

Nhưng mà cách làm và cách nói của nhà mạng thì quá chuối:
    1. Tại sao lại lôi chuyện lỗ, lãi, dưới mức phí... ra để làm lý do tăng cước? Đúng là lý lẽ kiểu các bác Xăng dầu, điện nước. Các bạn là doanh nghiệp kinh doanh, chuyện lỗ lãi thì bạn phải tự cân đối và theo quy luật thị trường, nếu bạn ko theo được thị trường, thì bạn cũng bị đào thải. Thế thôi, bạn tăng giá, bạn làm cho khách hàng thấy hợp lý. Bạn ko cần giải thích vì bạn lỗ, vì bạn bị ảnh hưởng bởi nọ kia. Nếu vì ảnh hưởng nọ kia, chứng tỏ bạn có năng lực cạnh tranh kém, lại đè gánh nặng từ sự yếu kém sang cho khách hàng? Vô lý.
    Nếu bạn bị ảnh hưởng bởi OTT, thì hãy tìm cách giải quyết đi, thậm chí phát triển chính 1 dịch vụ OTT cũng là 1 ý hay. Hoặc bạn bắt tay với các nhà cung cấp OTT....

2. Ngày xưa giá thấp để lôi kéo người dùng, giờ nhiều người dùng, tài nguyên hạn chế, cần nâng giá để nâng cao tài nguyên.
    Lý do quá ư trẻ con.
    Để đến được như ngày hôm nay, các bạn có nhiều cách làm đc: như cách bạn làm, chiến lược truyền thông tốt, ... Bạn nói rằng bạn làm như thế chẳng khác nào bạn lừa dối khách hàng, để chúng tôi sử dụng rồi bạn muốn làm gì thì làm. Bạn nói thế chẳng khác nào bạn đang vẫy gọi các đối thủ rằng: "tôi đang đối xử tệ với khách hàng đây, các bạn vào đây mà lấy khách hàng của tôi này"
    Khổ nỗi, ở VN toàn những bác kinh doanh kiểu độc quyền thế, thế nên khách hàng vẫn phải cắn răng mà dùng, vừa bị chửi, vừa nhục vừa dùng.
    Khổ thân người dùng Việt Nam.

Nói đi cũng phải nói lại, người dùng Việt Nam mình chưa thực sự là người dùng khôn ngoan.
    1. Nếu chúng ta bị ép quá, tại sao chúng ta không đồng loại tảy chay, 1 triệu, 2 triệu, bao nhiêu thì đủ áp lực với nhà mạng, để họ phải có một chính sách hợp lý?
    Chúng ta chỉ sử dụng khi có wifi, còn 3G thì vườn không nhà trống đi. Cũng khó khăn vì ko phải lúc nào cũng có wifi, nhưng ngày xưa chúng ta ko có chúng ta vẫn sống bình thường mà.

2. Người tiêu dùng chúng ta cũng ko thể kêu lại: lại tăng, bao nhiêu thứ tăng, chết sinh viên.... Chúng ta bỏ tiền ra để sử dụng dịch vụ, nếu ko có thì chúng ta dùng kiểu khách, hoặc ko dùng dịch vụ đó nữa.
    Chứ sao chúng ta lại kêu than như thời bao cấp, cái gì cũng đc cấp phát, ko có thì kêu vậy. Chúng ta bỏ tiền ra thuê, ko có thì ko dùng thôi chứ?

Chốt lại, mình nghĩ, nhà mạng cần rành mạch: chất lượng dịch vụ, dịch vụ, điều khoản sử dụng. Người dùng thấy hợp lý sẽ dùng, ko thì ko dùng.
    Các nhà mạng cạnh tranh sòng phẳng, nếu đắt mà tốt thì người dùng vẫn cứ dùng thôi. Ko cần ý kiến nhiều.

(1 vài quan điểm, hi vọng các bác ko bảo em ném đá hội nghị ạ )

Mong đừng tăng Bis ),mà nếu tăng gía thì dịch vụ phải tăng lên nữa,vậy mới hợp lý

Sent from my BlackBerry 9700

Mình cứ la hét còn nó cứ tăng :P

Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Chắc chắn rồi thầy ạ,

Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Chắc chắn rồi thầy ạ,

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Cũng là 1 cách lý giải. Ngày xưa dùng 2G rồi chuyển lên edge là 1 chuyện tuyệt vời và tìm ra đc pm chat như vitalk, ola đã là 1 hạnh phúc k j tả nổi, giờ các bạn trẻ có nhiều pm hỗ trợ quá xả láng, chứ cho về cái thời nt tomato 200/tn xem tốn thế nào =)) Nói thế chứ nhà mạng cũng phải có đất sống chứ. Mình thấy 3G bây giờ rẻ thật mà.
    ngoặt cái mình nghĩ công nghệ đi lên để mọi thứ rẻ hơn mà tốt chứ nhỉ ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Cũng là 1 cách lý giải. Ngày xưa dùng 2G rồi chuyển lên edge là 1 chuyện tuyệt vời và tìm ra đc pm chat như vitalk, ola đã là 1 hạnh phúc k j tả nổi, giờ các bạn trẻ có nhiều pm hỗ trợ quá xả láng, chứ cho về cái thời nt tomato 200/tn xem tốn thế nào =)) Nói thế chứ nhà mạng cũng phải có đất sống chứ. Mình thấy 3G bây giờ rẻ thật mà.
    ngoặt cái mình nghĩ công nghệ đi lên để mọi thứ rẻ hơn mà tốt chứ nhỉ ?

Guest
    Toàn nguỵ biện, dùng Viber bằng 3G các ông ý lâu lâu vẫn chặn đấy thôi, gửi tin nhắn lâu như quỷ, dùng wifi là gửi phát là nhận được ngay và luôn
    Toàn là lý do thôi, thích tăng thì tăng luôn cho roài, giải thích vớ va vớ vẩn

Toàn nguỵ biện, dùng Viber bằng 3G các ông ý lâu lâu vẫn chặn đấy thôi, gửi tin nhắn lâu như quỷ, dùng wifi là gửi phát là nhận được ngay và luôn
    Toàn là lý do thôi, thích tăng thì tăng luôn cho roài, giải thích vớ va vớ vẩn

Trích dẫn Gửi bởi kaka27th
    Tăng 3G mà ko tăng BIS thì chẳng ảnh hưởng gì hehe, mà sợ nó kéo theo tăng BIS là chết
    Bác này lại vẽ đường cho f1 chạy rồi haha

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-07-2017, 11:41 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 09:56 AM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-05-2015, 11:48 AM
  4. Thanh Toolbelt của BlackBerry Classic có giúp tăng hiệu suất làm việc của bạn trên điện thoại không?
    Bởi kiepcodoc4 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 02:50 PM
  5. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-05-2012, 06:36 PM