Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    DLNA - Digital Living Network Alliance, tổ chức phi lợi nhuận thành lập vào tháng 06/2003, hiện tại có trên 40 triệu thiết bị số đạt được chứng nhận DLNA gồm smartphone, pc, laptop, TV, đầu đọc DVD,...

DLNA được tạo ra với mục đích giúp người dùng có thể trao đổi dữ liệu giữa các sản phẩm kỹ thuật số một cách dễ dàng và thuận tiện hơn. DLNA sẽ giúp chia sẻ nội mạng gia đình cho phép chia sẻ phim, nhạc, hình ảnh chất lượng cao giữa các thiết bị đã được chứng nhận DLNA.

Một ví dụ đơn giản nhất, bạn có một thiết bị BB10, một PC trong phòng làm việc, một tivi ở phòng sinh hoạt, cả ba đạt được chứng nhận DLNA. Bạn sẽ dễ dàng truy cập từ BB lên PC để xem lại hình ảnh gia đình, in một ảnh thật ý nghĩa, trong khi TV đang trình chiếu một phim HD khác từ PC. Tất cả đều không cần dây nối vật lý nào cồng kềnh cả, không cần một thiết lập cao cấp nào cả. Căn nhà của bạn sẽ trở thành trung tâm giải trí truyền thông số chuyên nghiệp một cách đơn giản nhất.

DLNA là một chứng nhận cao cấp hướng dẫn sử dụng tiêu chuẩn kết nối uPNP (Universal Plug and Play) trên thiết bị để tìm kiếm các thiết bị có chứng nhận DLNA khác, xác định phân quyền truy cập cho thiết bị một cách tự động, bạn sẽ không cần làm thêm bất kỳ thao tác nào ngoài việc kết nối các thiết bị vào mạng chung gia đình.

BB10 cũng đạt được DLNA, và hiện tại bạn có thể trải nghiệm bằng PlayBook với ứng dụng Klemsoft MP. Mình đã thử và kết quả rất hài lòng khi mình không cần thiết lập thêm gì cả. Thực tế với file phim Ice Age lên đến hơn 10GB, vẫn chơi rất tốt trên PB của mình. :-bd

Video deomo về uPnP & DLNA:

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/4btT4wk02xg?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    (Xem trên BB)</div>

Để có thêm thông tin chi tiết về DLNA, các bạn có thể truy cập website: dlna.org

Bạn có muốn bắt đầu trải nghiệm với những công nghệ số hiện đại nhất với các thiết bị BlackBerry?
    Thanks Mod @ChangDau
    UPDATE: trên BB10 giờ đây thật dễ dàng khi nó đã được tích hợp sẵn

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/xbk6KoU-sgM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile</div>

lại phải sắm cái modem wifi chuẩn N rùi ^^

@Never_Say_No: bác cho mình hỏi là xem file qua UPnP/DLNA thì có xem được hết các định dạng không? Hôm qua mình thử thì không xem được các file .mkv (dùng Kalemsoft)

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    @Never_Say_No: bác cho mình hỏi là xem file qua UPnP/DLNA thì có xem được hết các định dạng không? Hôm qua mình thử thì không xem được các file .mkv (dùng Kalemsoft)
    Nếu chỉ tính riêng MKV thì máy mình chạy ổn tất cả các file mkv có trên ổ đĩa Relax của mình, lúc test mình nhớ có cả avi cũng xem tốt. Chỉ transfer lúc đầu bị delay một chút nhưng chơi file rồi thì ko có chuyện dừng, lag gì nữa.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Nếu chỉ tính riêng MKV thì máy mình chạy ổn tất cả các file mkv có trên ổ đĩa Relax của mình, lúc test mình nhớ có cả avi cũng xem tốt. Chỉ transfer lúc đầu bị delay một chút nhưng chơi file rồi thì ko có chuyện dừng, lag gì nữa.
    Bác xem thông qua Kalemsoft Media Server? Nếu vậy thì lúc đó PB không decode gì cả, máy tính đã làm hết rồi. Mình gặp vấn đề khi xem qua NAS có hỗ trợ DLNA. Kalemsoft chỉ load được những file mà PB hỗ trợ. Rất nhiều file .mkv của mình không hiển thị trên PB.

Bác xem thông qua Kalemsoft Media Server? Nếu vậy thì lúc đó PB không decode gì cả, máy tính đã làm hết rồi. Mình gặp vấn đề khi xem qua NAS có hỗ trợ DLNA. Kalemsoft chỉ load được những file mà PB hỗ trợ. Rất nhiều file .mkv của mình không hiển thị trên PB.
    Mình xem qua DLNA đó bạn. Ko qua server nào của Kalemsoft. Mình sẽ check lại các file mkv của mình và trao đổi với bạn sau.

muốn sử dụng DLNA như thế nào bác Dâu, mình đang sử dụng em BB9860 kg biet đc không?
    mong chỉ giáo. cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi mr.gom
    muốn sử dụng DLNA như thế nào bác Dâu, mình đang sử dụng em BB9860 kg biet đc không?
    mong chỉ giáo. cám ơn
    BB9860 chạy OS7.1 chỉ hỗ trợ uPNP ko có DLNA bạn ạh.

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 19/12/2012, 14:26 ---&lt;br />&lt;br />

Mình đã kiểm tra codec cùa mkv:

**General:
    Format: Matroska
    Format version: 2
    File size: 10GiB
    Duration: 1h27min
    Overall bit rate: 16.3Mbps
    Writing App: mkvmerge v5.5.0
    **Video:
    Format: AVC
    Format profile: [email protected]
    CodecID: V_Mpeg4/iso/avc
    Duration: 1h27mn
    Bitrate: 14.8Mbps
    Width: 1920px
    Height: 800px
    Writing libary: x264 core 128 r2216 198a7ea
    **Audio:
    Format: DTS
    Mode: 16
    Format setting, Endianness: Big
    Codec_ID: A_DTS
    Durations: 1h27mn
    Bit rate: 512Kbps
    Channel(s): 6Channels
    Front LCR and slide LR,LFE

Đây là bộ Ice Age 2012 continental Drift chuẩn Bluray, có phần mở rộng là *.mkv

pác nào có đủ/hay gần đủ bộ đồ chơi như hình của pác never say no kg, muốn được nhìn thấy... mê quá, vì mình ưa đồ công nghệ.
    Pác Dâu đóng quân ở đâu, tiện cho địa chỉ mong được giao lưu học hỏi.
    mr.gom: 28657020

DLNA trên BB10 đã ngon, nhưng với OS 10.2 còn ngon hơn nữa với Miracast và Wi-Fi Direct :-bd

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-11-2013, 06:59 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-11-2012, 03:08 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-10-2012, 09:09 AM
  4. 5 công nghệ di động dễ biến thành thảm họa
    Bởi waitforyou311 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-06-2012, 11:22 AM