Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Bị

Google "đánh tiếng" vì vi phạm quy định về quảng cáo của mình, tháng 5 năm nay ứng dụng

YouTube do

Microsoft phát hành trên hệ điều hành Windows Phone đã bị gỡ bỏ. Ngày hôm qua, ông lớn này tiếp tục phát hành phiên bản YouTube mới sau khi đã sửa đổi để phù hợp với yêu cầu của Google nhưng một lần nữa ứng dụng này tiếp tục bị chặn.

Trong một tuyên bố, người phát ngôn của YouTube nói với TechCrunch rằng: "Microsoft đã không thực hiện việc nâng cấp trình duyệt cần thiết để giúp người dùng trải nghiệm YouTube với đầy đủ tính năng", điều này dẫn tới việc công ty đã phát hành "một ứng dụng YouTube vi phạm Điều khoản Dịch vụ của Google". Đây là lý do chính khiến ứng dụng YouTube trên Windows Phone một lần nữa bị chặn.

Microsoft cho biết công ty đang làm việc với Google để giải quyết vấn đề trên. Người chịu thiệt luôn luôn là người dùng cuối, những người đang sử dụng thiết bị chạy hệ điều hành Windows Phone.

Không chỉ ở ứng dụng YouTube, trong năm nay Google và Microsoft đã có nhiều cuộc tranh cãi xoay quanh vấn đề về email, đồng bộ lịch và truy cập bản đồ di động.

Guest
    Trên BB10 thì đã có FastTube - Hỗ trợ xem YouTube trên BlackBerry 10, xem nhanh hơn cả Youtube của Google phát triển ấy chứ

Còn không thì dùng Browser của BB vào Youtube bằng HTML5 cũng rất ngon.

BB xem youtube vẫn ngon lành, chả bù với WP, dùng cái k cũng thiếu thốn, Youtube gu gồ nó ko thèm làm cho, đến khi tự làm thì lại bị phá, xem đc có 1 buổi đã tịt, đến chán
    Contact cũng thế, trước sau j gu gồ nó cũng ko cho sync, phá cho hết cỡ luôn

Trâu bò chúng nó đánh nhau thì ruồi muỗi chết

BB10 vẫn đồng bộ ngon với Microsoft Exchange, chứng tỏ BB chưa bị MS ghét!

Trích dẫn Gửi bởi MrCent
    BB xem youtube vẫn ngon lành, chả bù với WP, dùng cái k cũng thiếu thốn, Youtube gu gồ nó ko thèm làm cho, đến khi tự làm thì lại bị phá, xem đc có 1 buổi đã tịt, đến chán
    thôi đi bác ơi. làm giống như bên winphone không có html5 coi trên ie ak . với cái browser của os 7 co 288 với bên ie 328 (html5test) thi bác thấy bên nào nhanh hơn. chẳng qua winphone muốn làm phần mềm youtube luôn chứ không phải là cái đường link dẫn đến nhưng mà thằng google chơi bẩn bựa thì chịu thôi. mình đàng dùng 2 máy nhé. 9360 và lumia 520 . và mình có thâm niên dùng bb 6 năm rồi bạn iu

Guest
    Vì sao mà MS lại không tuân thủ nhỉ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi baoanh_tb_1991
    hãy hiểu là google đang sợ binh đoàn xâm lượt của wp mà đối tượng là lumia của nokia =))

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi baoanh_tb_1991
    Chỉ là cái cớ phát ngôn thôi bác ạ!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MrCent
    Chả biết BB của bác xem youtube ngon lành tới cỡ nào mà BB của em xem toàn bị hạ res xuống, xem muốn lòi mắt ra @.@ em dùng vnpt 400KB/s

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Windows Phone đã chết
    Bởi senxanh71 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-02-2016, 03:07 PM
  2. og youtube phần mềm xem và download youtube trực tiếp chạy cực mượt trên bb10
    Bởi misa92ok trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-01-2015, 12:27 AM
  3. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 14-07-2014, 07:58 PM
  4. Microsoft: Windows Phone yếu là do... Google
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 09-01-2013, 10:53 AM
  5. Google ngưng hỗ trợ đồng bộ Gmail tức thời trên Windows Phone
    Bởi gunnylaufr3e trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1