Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Mình dùng ổ cắm hẹn giờ nên không ngại khoản xạc qua đêm!

Đêm về là cắm chi chít các loại!

Sent from my Q10 using Tapatalk 2
    bạn ơi cho mình xem cai ổ cắm hẹn giờ được không, mua ở đâu thế

Guest
    Mình không mắc những thói quen này. Chỉ hay cầm điện thoại thôi. BBM suốt.

Xài qua rất nhiều dòng dt khác nhau như samsung, iphone, nokia, dòng nào cũng sạc qua đêm mà dùng vẫn tốt, thậm chí còn tốt hơn trước

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Guest
    "Công nghệ màn hình gần đây" cũng đồng nghĩa với việc cũng "xa xa đây" thì đã có cảm biến ánh sáng, đặc biệt là với BlackBerry thì khả năng điều chỉnh ánh sáng rất tuyệt vời. Đi kèm theo đó là dung lượng pin kém nên mình thấy chả có ai để màn hình có độ sáng cao. Nếu để auto, tiết kiệm pin thì màn hình của BB khi tối chắc luôn là 10%

Cái vụ sạc qua đêm thì không đúng lắm. Từ lúc mình biết dùng điện thoại tới giờ mình toàn sạc qua đêm và không thấy pin có dấu hiệu bị chai. Còn vụ độ sáng màn hình thì hầu như smartphone nào cũng có chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình cho phù hợp nên cũng không cần lo. Cái vụ rút nóng thì trong windows có tuỳ chỉnh để cắm rút nóng kể từ Win XP rồi nên cũng không phải lo vấn đề ấy.

Mình dùng 97 toàn để cho em nó ngồi dock từ tối đến sáng, mấy năm rồi chả làm sao cả. Z10 thì thỉnh thoảng sạc đêm, nhưng tại cứ tí toáy trước khi ngủ nên đến gần lúc đi ngủ vẫn ngắt cơm của em í để mân mê, đến cơ quan hết pin thì sạc tiếp. Có cục pin sạc di động cũng ổn, đủ dùng 4 lần sạc.
    Còn đút túi quần thì đúng là k nên thật, nhưng chẳng mấy ai k làm vì nó tiện. Với z10 thì mình để cái mặt lưng nó quay vào đùi vì cảm ứng nó mướt quá.
    Màn hình với BBOS mình toàn để sáng 0%, auto dim back light nên không phải nghĩ. Còn z10 toàn để cỡ 20%.
    Các cái khác thì đồng ý.

Guest
    3) Rút nóng cáp usb khi đang kết nối với PC:
    Cái này mình đã trình bày ở một bài viết cũng khá lâu rồi, mọi người thường ít safe mode cái cáp mà hay rút nóng luôn, làm như thế đôi khi làm thẻ sd của chúng ta bị sốc mà dẫn đến hỏng hóc, mất dữ liệu cá nhân.

Rút nóng thì dữ liệu đang copy (nếu có) bị mất mát thôi, chẳng có cái gì gọi là "sốc" hay "hỏng hóc" đâu nhé. Rút USB khi safe mod hay không safe mod thì nó vẫn ngắt tín hiệu xong rồi mới ngắt ngồn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Màn hình với BBOS mình toàn để sáng 0%, auto dim back light nên không phải nghĩ.
    Đúng vậy, bởi vì cái auto dim blacklight ấy không chỉ auto brightness mà còn auto contrast, auto color, auto đủ kiểu để màn hình hiển thị dễ nhìn nhất trong mọi điều kiện ánh sáng.

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Mình dùng 97 toàn để cho em nó ngồi dock từ tối đến sáng, mấy năm rồi chả làm sao cả. Z10 thì thỉnh thoảng sạc đêm, nhưng tại cứ tí toáy trước khi ngủ nên đến gần lúc đi ngủ vẫn ngắt cơm của em í để mân mê, đến cơ quan hết pin thì sạc tiếp. Có cục pin sạc di động cũng ổn, đủ dùng 4 lần sạc.
    Còn đút túi quần thì đúng là k nên thật, nhưng chẳng mấy ai k làm vì nó tiện. Với z10 thì mình để cái mặt lưng nó quay vào đùi vì cảm ứng nó mướt quá.
    Màn hình với BBOS mình toàn để sáng 0%, auto dim back light nên không phải nghĩ. Còn z10 toàn để cỡ 20%.
    Các cái khác thì đồng ý.
    Sáng 0% ở 9900 không có nhỉ? Tối thiểu là 10%

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Sáng 0% ở 9900 không có nhỉ? Tối thiểu là 10%
    mình không dùng 99 bao giờ nên không biết, ở 97 thì có. Mà 0 hay 10 cũng không khác nhau mấy.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Audiobook] Những thói quen gì sẽ đưa bạn đến thành công?
    Bởi cau823hsd7 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-04-2017, 10:45 PM
  2. Những thói quen xấu cần bỏ ngay và luôn để đồ điện tử 'sống thọ'
    Bởi ngomanhcuong102 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-02-2016, 01:03 AM
  3. Thói Quen Của Kẻ Thắng - Smith.N Studio!
    Bởi ADVYIDCE2375 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-2015, 11:03 PM
  4. Một số thói quen xấu khi sử dụng điện thoại di động
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-01-2013, 12:02 PM
  5. 7 Thói Quen Để Thành Đạt - Smith.N Studio!
    Bởi perttyboy637 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 04:46 PM