Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Theo như bạn mình đang ở Anh thì, 1 gói 3G ở Anh: 10 bảng: được 1 G data + 500 phút gọi + SMS free thì
    chứng tỏ cước 3 G ở VN cũng chưa phải là rẻ so với bên ấy!
    vậy mà...

Trích dẫn Gửi bởi thjnh.dj
    Tăng cước thế có tăng lương không?......WHY??
    Em thích bác rồi đới
    Cùng câu hỏi nữa,ai giải thích đc ko )

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Trích dẫn Gửi bởi huyenthoailc
    Theo như bạn mình đang ở Anh thì, 1 gói 3G ở Anh: 10 bảng: được 1 G data + 500 phút gọi + SMS free thì
    chứng tỏ cước 3 G ở VN cũng chưa phải là rẻ so với bên ấy!
    vậy mà...
    2 lkhu vực nước Nga thân ái
    Obninks, Moscow:
    Mạng Beeline no.1 tiếp đến là MTC
    cước gọi 3rup/phút (tầm hơn 3000vnđ)
    Phí 3G mắc quá xá, không chơi!
    --> Giải pháp: dùng wifi chùa của khoa, sang hơn thì trả phí cho trường! sử dụng cheapvoip để gọi với giá 1,5rup/phút!!!

Tomks, Siberi:
    Mạng Beeline vẫn no1, và chỉ có chú ấy!!
    cước 3rúp/phút, hoặc 2,5rúp nếu chơi thuê bao 150rúp/tháng!!!
    Phí 3G vẫn quá mắc, mà cũng chả lên đc 3g, toàn thấy báo 2G!!

----
    Tổng kết: Nga ko chơi thẻ cào, không có khuyến mãi, nạp 100rup thì nó chuyển vào tk 70-85rup, khoản thu phí đầu tư vào phúc lợi xã hội, xây trạm nạp tiền, đường xá, giao thông cống rãnh!!
    Phí còn mắc với SV, SV toàn dùng wifi và các ứng dụng liên quan đến wifi!! ))

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbfantasy
    - Bạn này quên mất thu nhập bình quân ở nước ngoài so với Viêt Nam chênh lệch thế nào.
    - Bạn này cũng không biết được chất lượng 3G của Việt Nam so với nước ngoài thế nào
    - Bạn này cũng không biết được nguồn vốn để đầu tư vào hạ tầng mạng viễn thông là từ đâu ra
    - Bạn này không biết được 3 nhà mạng độc quyền chèn ép các công ty khác thế nào
    - Bạn này không biết được Việt Nam có thuật ngữ '' Nhóm lợi ích ''
    Nói tóm lại mình thật sự không thích những người không sống hoặc không hiểu về thực trạng xã hội Việt Nam mà lại đi so sánh giữa Việt Nam với nước ngoài.
    mình nhận xét là cước giá 3g ở vn là rẻ thôi nhé , bạn đem mấy vấn đề đao to búa lớn ra đây nói làm gì . Cứ cho thu nhập bình quân vn chênh lệch đi , thế bạn nghĩ 1 cái bánh mì ở vn giá 5k thì ở nước ngoài nếu quy đổi ra vnd nó cũng giá 5k à ? 1 cái vé xe bus giá cũng 5k thì bên này cũng 5k luôn chăng ? xin lỗi ko có đâu ạ , ít ra phải gấp 4 đấy

Ở đâu cũng như nhau cả thôi , mức thu nhập cao thì chi tiêu cũng cao ko kém . ở vn 3-4tr 1 tháng sống đc thì ở nc ngoài cái thằng ngồi nhà ăn lương thất nghiệp 500-600$ 1 tháng nó cũng sống đc .

Nói tóm lại mình thật sự cũng không thích những người không sống hoặc không hiểu về thực trạng xã hội nc ngoài mà lại đi so sánh giữa nước ngoài với Việt Nam )

p/s :mình ko muốn tranh luận thêm vấn đề này nữa , lời lẽ có gì ko phải thì bác cho xin lỗi nhé . bye

Guest
    Haiz chắc qua bên Mỹ ở quá, người ta có 3G và cả 4G nhưng chất lượng rất là tốt chứ không như bên đây

Haiz chắc qua bên Mỹ ở quá, người ta có 3G và cả 4G nhưng chất lượng rất là tốt chứ không như bên đây

minhphuongyo

ở đâu cũng vậy àh, làm ra được tiền thì dễ dàng chi tiêu dịch vụ, thoải mái hơn.
    Làm được ít tiền hoặc chưa làm ra được, còn phụ thuộc nhiều ít gì đó, thì khó chi tiêu hơn, kém thoải mái hơn.

Tính ra VNam vầy cũng không phải dở, có sướng, có dở, mới cảm thụ được hết. Chứ gì cũng tốt hết, hoặc xấu hết thì cũng chẳng có gì để mà "nghĩ"!!

Em có thắc mắc là, mình đăng kí BIS rồi thì có mất thêm khoản phí nào để sử dụng BBM nữa ko??

Guest
    Nhảm nhí vãi lúa. Cước 3G đã đắt lại còn định chơi xấu như này nữa à

Sent from my iPad using Tapatalk HD

Ở Aus bên mình Vodafone tính $35 được: 1gb data, sms free thoải mái và dc thêm $500 (dùng để gọi hoặc khi xài hết data sẽ tính $0.1 cho 1mb). Khá ổn.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-11-2014, 10:08 PM
  2. BlackBerry Passport sẽ được "đóng gói" OS 10.3.0.1052 khi phát hành?
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-08-2014, 01:02 PM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 30-11-2012, 04:15 PM
  4. Mobifone sẽ hoãn triển khai gói BBU đến 05/11/2012 ?
    Bởi nghiemthanhminh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 05-11-2012, 08:13 AM
  5. Ngày 3/1, VinaPhone sẽ công bố gói cước cho BlackBerry
    Bởi ambientaz trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-12-2011, 02:49 PM