Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Như chúng ta đã biết thì

iPhone ra đời khi mà

BlackBerry đang là người đứng đầu thế giới về smartphone. Và sự thành công mạnh mẽ của iPhone cũng là một trong những nguyên nhân khiến BlackBerry bị sa sút. Trong cuốn sách vừa mới phát hành Losing the Signal: Cuốn sách về "Những câu chuyện chưa kể đằng sau sự thăng trầm của BlackBerry" của 2 tác giả Sean Silcoff và Jacquie McNish đã cho biết câu chuyện của 2 nhà lãnh đạo BlackBerry khi họ lần đầu nhìn thấy chiếc iPhone.

Theo Sean Silcoff và Jacquie McNish, nhà đồng sáng lập BlackBerry Mike Lazaridis đã nghĩ gì khi lần đầu tiên nhìn thấy Steve Jobs tải nhạc, video và bản đồ vào một thiết bị thủy tinh nhỏ, được ông ấy gọi là iPhone.

Nó sẽ làm cho mạng bị sụp đổ
    Sau đó, Mike đã nói với co-CEO Jim Balsillie:

Tôi muốn anh xem cái này. Những anh chàng này thực sự, thực sự tốt.
    Balsillie trả lời quả quyết

Được rồi. Chúng ta sẽ ổn.
    Và thực sự là mẫu iPhone đầu tiên đã không được coi là một mối đe dọa cho hoạt động kinh doanh cốt lõi của BlackBerry. Một nhà quản lý cấp cao cho biết. "Đó không phải là thiết bị an toàn. Nó hết pin nhanh chóng và một bàn phím tệ hại."

Tuy nhiên, những phiên bản sau đó của iPhone đã thực sự làm BlackBerry phải giật mình, và có lẽ đó là lý do họ phải vội vàng cho ra mắt chiếc BlackBerry

Storm, chiếc điện thoại màn hình cảm ứng đầu tiên của họ, và là chiếc điện thoại bị coi là "Thảm họa lớn nhất trong lịch sử smartphone"

Tại cái suy nghĩ có tiếng kêu lạch cạch của bàn phím vật lý khi gõ cảm ứng làm storm 1 chết thảm.

Mình không đánh giá cao về thuần cảm ứng của bb. Mặc dù mình đang dùng z10 nhưng nói thật lòng mình run lắm. Chưa được một năm nhưng lâu lâu bị đơ, bấm không ăn hoạt động một nửa màn hình và bực nhất là bấm phím cách khoảng thì nó tụt bàn phím xuống ít nhất là 10 lần bị một lần. Mình mong là chỉ bị lỗi phần mềm thôi.

Trích dẫn Gửi bởi kong
    Mình không đánh giá cao về thuần cảm ứng của bb. Mặc dù mình đang dùng z10 nhưng nói thật lòng mình run lắm. Chưa được một năm nhưng lâu lâu bị đơ, bấm không ăn hoạt động một nửa màn hình và bực nhất là bấm phím cách khoảng thì nó tụt bàn phím xuống ít nhất là 10 lần bị một lần. Mình mong là chỉ bị lỗi phần mềm thôi.
    chưa bao giờ bị như bạn.

Hàng dựng rùi bạn ơi. Tớ mua kẹp nách z10 verizon từ hồi mới ra đến bây giờ vẫn ok. Chưa có triệu chứng gì cả

Trích dẫn Gửi bởi kong
    bấm phím cách khoảng thì nó tụt bàn phím xuống ít nhất là 10 lần bị một lần.
    Nếu bạn nhấn giữ phím space thì bàn phím tụt xuống. Cái này đúng mà. Đâu phải lỗi đâu bạn

Bạn nên xem bài dưới đây:
    • Video #12: Gõ văn bản trên Bàn phím ảo - Hướng dẫn BB10 cho người mới - Phụ đề tiếng Việt

Trích dẫn Gửi bởi kong
    Máy m Z10 - o1 k bị như của bạn, m rất yêu nó, tôi yêu Z10, tôi yêu BB

Z10 của mình chính hãng. Sau 1 năm dùng có cảm nhận như sau:
    + các mép nắp lưng bắt đầu có dấu hiệu bong tróc ( dùng rất cẩn thận nhé)
    + Cảm ứng đôi lúc có độ trễ, ko có cảm giác mượt.
    + Va chạm nhẹ các vật xung quanh như tủ, giường => sập nguồn.
    + end call trễ 2s. Kết thúc cuộc gọi mà vẫn mất thêm 2s (

Trích dẫn Gửi bởi MrLongDD
    Vệ sinh tiếp xúc pin đi

Trích dẫn Gửi bởi MrLongDD
    - Z10-001 mình dùng gần 2 năm đúng và bị va nhẹ góc trên thì bị sập nguồn trong khi rơi từ độ cao 30cm thì màn hình vẫn sáng, được cái rơi bét nhè máy vẫn chạy tốt.
    - Bàn phím cảm ứng không tốt bằng iPhone, được cái vuốt từ đoán trước là rất tiện.
    - Nắp lưng phủ một lớp nhựa hay cao su gì đó một thời gian là bong tróc nếu dùng cẩn thận thì cũng tróc góc.
    - Một lần treo máy không dùng bất cứ cách gì để khởi động lại được phải tháo pin - không biết có bác nào bị trên Z30 chưa.
    - Điểm yếu nhất là pin thì mình dùng 2 viên sạc rời nên chỉ bất tiện hôm nào quên sạc.
    - Giờ mình chuyển sang Q10 nhưng vẫn nhớ cảm giác vuốt từ đoán trước mới cả vuốt trái để xóa cả từ nên ý định chờ PP giảm giá.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. iPhone dễ bị tấn công hơn hẳn Android, Windows Phone chứ chưa nói đến BlackBerry
    Bởi covat888 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 29-03-2013, 11:11 AM
  2. Các trang tin tức công nghệ của thế giới đã nói gì về BlackBerry 10 ?
    Bởi ngocphuc124 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-03-2013, 09:02 AM
  3. Thorsten Heins nói về iPhone và tương lai của BlackBerry
    Bởi thegioi441 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 19-03-2013, 02:55 PM
  4. Thế giới nói gì về BlackBerry 10 và các smartphone Z10, Q10?
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Bài viết cuối: 13-02-2013, 09:28 PM
  5. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 30-12-2012, 11:31 AM