Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi shine_kizz
    Q10 ra nắng bàn phím k sáng nhe bạn, cái nè chỉnh k dc
    chỉ khi vô chổ tối bàn phím nó mới sáng.. cái độ sáng bàn phím mới chính là tự động như bạn nói ở trên.
    Ừ. Cứ tưởng bạn nói nó sáng bàn phím khi gặp nắng gắt. Mình xác định lại một lần nữa 100% là trên Q10 là nó đã được bật chế độ sáng tự động. Mình đang đi trên xe, nắng chiếu vào xe mình rất nhiều. Mình đưa mặt màn hình ra ánh nắng đó rồi lấy tay che đi cảm biến ánh sáng cùng cảm biến tiệm cận, thì màn hình từ từ tối lại và khó thấy nội dung mình và bạn đang trao đổi. Khi mình thả tay ra thì màn hình sáng từ từ lên đến khi mình hoàn toàn có thể thấy nội dung tốt nhất.
    Thế nên cách bạn so sánh độ sáng với một máy khác đã được tắt chế độ tự chỉnh sáng như thế là không công bằng!

http://blackberryvietnam.net/thread...ally-dim-backlight-tren-blackberry-z10.16053/
    Đây này bạn. Xác nhận là không có đâu bạn. Mà thôi Mình dừng tranh luận ở đây.

http://blackberryvietnam.net/thread...ally-dim-backlight-tren-blackberry-z10.16053/

Đây này bạn. Xác nhận là không có đâ bạn.
    Tại sao bạn không tự mình kiểm chứng. Bạn cứ hạ mức sáng xuống 0% rồi đưa màng hình ra nắng vài giây xong che cảm biến bên trái loa thoại, một hồi xong thả cảm biến ra sẽ thấy. Mình thử nên mình mới tự tin khẳng định là có. Sao bạn phải theo cái link trên đó, không tự mình xác nhận

Bài link bạn đưa thì cũng đã lâu lắm rồi (13/2/2013), đến nay cũng đúng 2 năm! Khi đó chiếc Z10 mới được giới thiệu chứ chưa được bán ra thị trường, và chức năng mới được tích hợp vào chiếc Z10 cho màn hình IPS LCD, chưa nói đến màn oled nhưng nó đang là những chức năng BlackBerry quảng cáo giới thiệu sản phẩm. Và...chiếc Z10 bị rất nhiều lỗi và nó trở nên thất bại. Giờ đến nay năm 2015. 2 năm đến tới BlackBerry 10.3.1 rồi, hệ điều hành đã thay đổi rất nhiều rồi không biết BlackBerry đã loại bỏ trên Q10 lúc nào.
    Bạn đừng bảo thủ nữa, tự mình kiểm chứng đi chứ đừng nên tin nhiều vào các bài báo.
    Như bạn bảo là Q10 không có tự động chỉnh sáng, mình không nhảy dựng vào cmt phản khán liền mà mình tự kiểm tra xem lời bạn nói đúng không. Bằng cách mình xem và kiểm tra cảm biến của nó một lần nữa rồi mới tự tin vào cmt để giữ vững lập trường của mình.
    Đừng nên bảo thủ bạn à

Ok. Mình sai. Có thể do mình chưa kiểm chứng nhiỀu.

Xin lỗi bạn có đọc kỹ bài viết đó không vậy.
    Không có chế độ automatically dim backlight thì không có nghĩa là không có chế độ thay đổi độ sáng của màn hình.
    Bài viết cũng nói rõ nó được thay thế bằng thuật toán tối ưu hóa ánh sáng.
    Mình hay đọc truyện trên Q10 và mặc định để độ sáng 0% nhưng khi bật kindle thì độ sáng lập tức thay đổi cho phù hợp một cách rõ rệt nên không có chuyện khẳng định như bạn là độ sáng màn hình Q10 luôn cố định.
    Còn 3 bức ảnh bạn chụp thì xin miễn bàn về cách chụp để so sánh.
    Cuối cùng là trên thực tế có thể độ sáng Q10 kém hơn 1 số SM khác nhưng mình dám khẳng định nó không phải là "tối om" như bạn nói.
    PS : Không phải là sớm nhất nhưng hầu hết các sản phẩm smartphone đình đám mình đều có cơ hội trải nghiệm khá sớm và tiếp xúc thường xuyên với nhiều thể loại

Mình so sánh miễn bàn. Vậy bạn có thể demo vài tấm so Q10 với mấy sp đình đám bạn đang dùng để mình xem được k. Để xem màn Q10 sáng đến mức nào. Cái tự điều chỉnh độ sáng mình vẫn k thấy rõ được khi cầm dt trên tay. Nên k biết phải do máy lỗi k.

Nhiều dòng điện thoại mới nhưng chắc BB vẫn dẫn đầu về bàn phím qwerty, cảm giác nhẹ nhàng, đàn hồi tốt! Khoảng cách giữa các phím rất hợp lý, bấm lâu cũng ko mỏi hoặc đau tay! Thương hiệu chùm dâu ko lẫn đi đâu được! BB is still good up til now
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Bold Touch)

Guest
    Máy BlackBerry Q10 nhìn đẹp thế, mà dùng cũng thích

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2016, 11:40 AM
  2. Dành cho bác nào dán da Passport mà lúc dùng bị cấn tay nhé (Hoặc điện thoại bất kì)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 31-08-2015, 11:16 AM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 11:28 AM
  4. Điện thoại có thể nghe lệnh ngay khi đang 'ngủ'
    Bởi ncsmot931 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-09-2012, 11:21 AM
  5. BB 9700 OS 6 Browser lúc đc dấu chấm (.) lúc không
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2