Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi Thuyên Q10
    Để cho mấy bác chém cho vui, dù sao diễn đàn cũng ít bài, F5 mãi vẫn không có gì mới.
    Mình cảm thấy chả có gì vui hết. Đó là những tranh luận không có hồi kết và có thể dẫn đến những điều không hay khác.

Trích dẫn Gửi bởi brian81090
    Mình cảm thấy chả có gì vui hết. Đó là những tranh luận không có hồi kết và có thể dẫn đến những điều không hay khác.
    Cũng phải thôi. Việt Nam mà! Ấy thế mà vẫn nhiều người cứ chê Trung Quốc, nhưng mà hiện giờ bên mẽo đang cải cách gì gì đó nói chung cứng rắn chống tham nhũng. Mà đồ Trung Quốc chính hãng dùng ngon lắm, nhất là sản phẩm nhập sang Châu Âu, chứ sang Châu Á mình thì chưa biết như thế nào. Cũng do mình cả, ham rẻ nhập đồ giỏm về giờ dân nghĩ này kia thành ra nhiều người sính ngoại. (Có vẻ nói hơi không liên quan nhưng thui kệ, vì dạo này BBVietnam ít tin tức quá. Chắc lương bèo!)

Trích dẫn Gửi bởi brian81090
    Cũng phải thôi. Việt Nam mà! Ấy thế mà vẫn nhiều người cứ chê Trung Quốc, nhưng mà hiện giờ bên mẽo đang cải cách gì gì đó nói chung cứng rắn chống tham nhũng. Mà đồ Trung Quốc chính hãng dùng ngon lắm, nhất là sản phẩm nhập sang Châu Âu, chứ sang Châu Á mình thì chưa biết như thế nào. Cũng do mình cả, ham rẻ nhập đồ giỏm về giờ dân nghĩ này kia thành ra nhiều người sính ngoại. (Có vẻ nói hơi không liên quan nhưng thui kệ, vì dạo này BBVietnam ít tin tức quá. Chắc lương bèo!)

Trích dẫn Gửi bởi napoleon_9x
    Vậy bạn có nghĩ đến cơ sở hạ tầng chưa ? Năm 2007 vs năm 2015 là bao nhiêu năm rồi, công nghệ thay đổi ra sao ? Nếu thực sự bạn có tầm nhìn tốt như vậy thì nên cống hiến sức mình cho đất nước, khi đó bạn không phải lăn tăn tiền thuế mình đóng nó chui đi đâu.
    Đã gọi là một xã hội thù không phải do một cá nhân nào xây dựng, không có khả năng làm cho đất nước thêm giàu mạnh thì cũng biết góp phần bảo vệ chứ ? Hay là thấy không làm được thì thôi, bỏ, chống đối coi nó thế nào à ?
    Tiền thuế đâu chỉ một cá nhân nào đóng ? Và cũng không phục vụ riêng cho một mục đích cá nhân nào !
    Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì công cuộc chống tham nhũng và lãng phí của Đảng và nước phát động sẽ đi về đâu? hihih
    Mình đi sau các nước phát triển có cái may là sẽ được dùng ngay những công nghệ tân tiến nhất? cái này nó giống như nên mua ngay điện thoại 4G hay chỉ cần 3G rồi sang năm bỏ 3G mua 4G đấy

Vậy bạn có nghĩ đến cơ sở hạ tầng chưa ? Năm 2007 vs năm 2015 là bao nhiêu năm rồi, công nghệ thay đổi ra sao ? Nếu thực sự bạn có tầm nhìn tốt như vậy thì nên cống hiến sức mình cho đất nước, khi đó bạn không phải lăn tăn tiền thuế mình đóng nó chui đi đâu.
    Đã gọi là một xã hội thù không phải do một cá nhân nào xây dựng, không có khả năng làm cho đất nước thêm giàu mạnh thì cũng biết góp phần bảo vệ chứ ? Hay là thấy không làm được thì thôi, bỏ, chống đối coi nó thế nào à ?
    Tiền thuế đâu chỉ một cá nhân nào đóng ? Và cũng không phục vụ riêng cho một mục đích cá nhân nào !
    Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì công cuộc chống tham nhũng và lãng phí của Đảng và nước phát động sẽ đi về đâu? hihih
    Mình đi sau các nước phát triển có cái may là sẽ được dùng ngay những công nghệ tân tiến nhất? cái này nó giống như nên mua ngay điện thoại 4G hay chỉ cần 3G rồi sang năm bỏ 3G mua 4G đấy

Có lẽ ngoài nội dung chính dành cho BlackBerry là 95%, trong 5% còn lại thoải mái nhưng phải note thêm "no sex, no politics" .
    10 hay 11 số cũng còn liên quan nhiều vấn đề lắm

Nếu còn là người Việt Nam hãy sống vì đất nước. Không đóng góp được thì cũng đừng mang tư tuởng khinh thường quốc gia.
    Thế kỷ nào rồi mà còn lac hậu thế không biết.
    Hình như yêu nc, yêu CP, yêu đ không phải lúc nào cũng là một thì phải! )

việc chuyển mã mạng 1xx về mã mạng mới có độ dài 2 chữ số vừa tạo công bằng về độ dài quay số cho người sử dụng dịch vụ vừa góp phần hạn chế tỷ lệ thuê bao rời mạng, góp phần hạn chế SIM rác, tin nhắn rác.

Trích dẫn Gửi bởi insanevn
    Hoan hô.
    Khi nào rảnh các bác trên "bộ" lại nghĩ ra cái gì hay hay chút nữa để tiếp tục sửa đổi nhé, để người dân có cơ hội tiêu tiền.
    Xin lỗi cho em phát biểu 1 câu hơi mang tính chất phản động, mỗi người 1 công việc, em làm cu li, các bác làm cán bộ. Nhiệm vụ của em là xách vữa bê gạch, để kiếm cơm nuôi vợ con và đóng thuế nuôi các bác, nhiệm vụ của các bác là quy hoạch vĩ mô và nhận lương từ thuế của em. Vậy mà các bác quy hoạch kiểu làm đến đâu sửa đến đấy, thử hỏi đầu 11 số mới ra được vài năm mà đã thành bất cập, tại sao mấy năm trước các bác ko nghiên cứu xem quyết định ban hành đầu 11 số là có phù hợp hay ko, các bác nhận tiền từ mồ hôi nước mắt của bọn em để ngẫm + nghĩ + quyết định cơ mà, các bác thích thì làm, ko thích thì bỏ, tiền thuế của chúng em bỏ ra để các bác làm ăn, chứ đâu phải để làm chơi.
    1 quyết định của các bác gây ra thiệt hại cho bao nhiêu người, bác thử tính xem bao nhiêu thứ đã dính liền với cái số điện thoại đấy rồi, cái biển hiệu quảng cáo hàng trăm triệu, cái Card visit đã in hàng nghìn hộp, rồi tờ rơi, website v.v... Liệu mỗi quyết định các bác hứng lên ban hành có đi kèm với tiền hỗ trợ sửa chữa ko? Tại sao mấy năm trước các bác ko tính toán đi.
    Vài năm nữa các bác lại hứng lên bảo đầu 10 số ko hợp lý (theo nghiên cứu của cái hội loằng ngoằng nào đó), rồi các bác lại sửa thành 11 số.
    Tại sao những quyết định mang tính lợi ích xã hội lại ko đưa ra trưng cầu dân ý?
    Đồng ý quan điểm với bác này

thất thế thì mình vưa tậu em 11 số 9999 nhưng mà thành 10 số thế nào được nhỉ khi nó bị chung hết có về là không có đâu
    Bạn cầnmua mật ong, chúng tôi vớigiá mật ongrẻ nhất,giá mật ong rừngchất lượng nhất tư vấn miễn phí khi bạn muốn mua mật ong

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Cảnh báo cuộc gọi 'nháy máy' từ đầu thuê bao Somali "+252"
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 12-12-2016, 11:37 AM
  2. Những thuê bao nào sẽ không được chuyển mạng giữ số?
    Bởi Phan Tuấn Vũ 6 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-10-2016, 04:48 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-11-2015, 10:04 PM
  4. Thuê bao di động có thể chuyển mạng giữ số từ tháng 12
    Bởi lakkkaa trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 15-09-2015, 06:32 PM
  5. Thuê bao 11 số sẽ được chuyển thành 10 số như thế nào?
    Bởi quangvinh_897 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-02-2015, 12:54 PM