Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi insanevn
    Hoan hô.
    Khi nào rảnh các bác trên "bộ" lại nghĩ ra cái gì hay hay chút nữa để tiếp tục sửa đổi nhé, để người dân có cơ hội tiêu tiền.
    Xin lỗi cho em phát biểu 1 câu hơi mang tính chất phản động, mỗi người 1 công việc, em làm cu li, các bác làm cán bộ. Nhiệm vụ của em là xách vữa bê gạch, để kiếm cơm nuôi vợ con và đóng thuế nuôi các bác, nhiệm vụ của các bác là quy hoạch vĩ mô và nhận lương từ thuế của em. Vậy mà các bác quy hoạch kiểu làm đến đâu sửa đến đấy, thử hỏi đầu 11 số mới ra được vài năm mà đã thành bất cập, tại sao mấy năm trước các bác ko nghiên cứu xem quyết định ban hành đầu 11 số là có phù hợp hay ko, các bác nhận tiền từ mồ hôi nước mắt của bọn em để ngẫm + nghĩ + quyết định cơ mà, các bác thích thì làm, ko thích thì bỏ, tiền thuế của chúng em bỏ ra để các bác làm ăn, chứ đâu phải để làm chơi.
    1 quyết định của các bác gây ra thiệt hại cho bao nhiêu người, bác thử tính xem bao nhiêu thứ đã dính liền với cái số điện thoại đấy rồi, cái biển hiệu quảng cáo hàng trăm triệu, cái Card visit đã in hàng nghìn hộp, rồi tờ rơi, website v.v... Liệu mỗi quyết định các bác hứng lên ban hành có đi kèm với tiền hỗ trợ sửa chữa ko? Tại sao mấy năm trước các bác ko tính toán đi.
    Vài năm nữa các bác lại hứng lên bảo đầu 10 số ko hợp lý (theo nghiên cứu của cái hội loằng ngoằng nào đó), rồi các bác lại sửa thành 11 số.
    Tại sao những quyết định mang tính lợi ích xã hội lại ko đưa ra trưng cầu dân ý?
    Tôi là lãnh đạo đây, đồng chí ý kiến gì ra phường! Tôi ngồi máy lạnh, ngồi điều hòa tôi phải nghĩ ra cái gì cho nó "nóng" chớ! Để lâu lâu người ta biết rằng thì là mà tôi, chúng tôi, cũng làm việc như ai, cũng quần quật cả ngày nghĩ nát óc làm sao cho XH nó phát cmn triển! Chứ đồng chí làm cu li thì phải chịu thôi, tôi nói 1 là đồng chí phải theo 1, mà tôi nói 2 cũng là 1! :v
    Nói chung là bọn tôi chả tài cán gì đâu, nhưng "các đồng chí" đã nhiệt tình bầu thì tôi...làm thêm khóa nữa! Sẽ còn nhiều trò hay cho các đồng chí than thở )

Trích dẫn Gửi bởi badboy_n18
    Tôi là lãnh đạo đây, đồng chí ý kiến gì ra phường! Tôi ngồi máy lạnh, ngồi điều hòa tôi phải nghĩ ra cái gì cho nó "nóng" chớ! Để lâu lâu người ta biết rằng thì là mà tôi, chúng tôi, cũng làm việc như ai, cũng quần quật cả ngày nghĩ nát óc làm sao cho XH nó phát cmn triển! Chứ đồng chí làm cu li thì phải chịu thôi, tôi nói 1 là đồng chí phải theo 1, mà tôi nói 2 cũng là 1! :v
    Nói chung là bọn tôi chả tài cán gì đâu, nhưng "các đồng chí" đã nhiệt tình bầu thì tôi...làm thêm khóa nữa! Sẽ còn nhiều trò hay cho các đồng chí than thở )
    Hay nhưng mà em có được gọi là đồng chí không? Khi mà em chưa vào đoàn.

Em k biết nên vui hay buồn nữa, vì em có 2 số 11 số
    xxxx.6789.111 (vui)
    0166d.0166d.6 sẽ thành xxx.d.0166d.6 ( quá buồn, số lặp cả 5 số mà giờ đổi thành số k có nghĩa gì)

Vậy 01282 xxx yyy là sim rác sao? Không thấy nói đến đầu số này. Bác nào rành vụ này tư vấn thêm cho anh em biết nhé.

Trích dẫn Gửi bởi napoleon_9x
    Mình thì hiểu biết cũng ít thôi, nhưng không có gì phải lăn tăn cả, thực tế rất dễ hiểu mà bạn: mọi chuyện đều thay đổi theo thời gian chứ đâu có gì trường tồn vĩnh viễn đâu. Nếu biết trước được tương lai thì khác rồi. Nhà nước cuzng vậy thôi, phải theo tình hình hiện tại mà đưa ra cái giải pháp phù hợp với hoàn cảnh, nhu cầu cho thích hợp.
    Tỷ như trước đây "ăn no mặc ấm" là châm ngôn chung của chúng ta sao ? hiện tại chẳng phải đang chuyền dần sang "ăn ngon mặc đẹp" còn gì?
    Mỗi thời đại, thời gian, không gian khác nhau nhu cầu lại khác nhau. Chưa nói cả nước ta không tỉnh nào giống tỉnh nào. Nên để đưa ra những thay đổi, quyết định để định hướng chung cho cả quốc gia là rất khó khăn. Nhiều khâu, nhiều thay đổi cho phù hợp từng vùng nữa.
    Bạn nói "sao không trưng cầu...." thưa bạn Việt Nam ta đã hơn 90 triệu người rồi và bạn là một trong số đó và những người kia cũng trong số đó. Và họ làm gì cũng vì đất nước ta thôi. Mỗi người một việc riêng. Không ai quản ai cho đến khi nhu cầu của thiết yếu của họ bị xâm phạm.
    Đơn giản là bạn đang không nằm trong số đông thôi, không có gì lạ đâu. Không ai hoàn hảo đâu. Mọi nguời, tất cả con người hầu như chỉ đang hoàn thiện bản thân từng ngày thôi.
    Đôi dòng chia sẻ cùng bạn.
    Noi nhu ban thi cu lam bay di roi tinh a? Co bao nhieu nguoi va nhu cau ra sao thi du tinh duoc chu. Tai sao van con dau 10 so ma lai cho phat hanh 11 so de bay gio lai huy 11 so quay ve dung 10 so?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi napoleon_9x
    Mình thì hiểu biết cũng ít thôi, nhưng không có gì phải lăn tăn cả, thực tế rất dễ hiểu mà bạn: mọi chuyện đều thay đổi theo thời gian chứ đâu có gì trường tồn vĩnh viễn đâu. Nếu biết trước được tương lai thì khác rồi. Nhà nước cuzng vậy thôi, phải theo tình hình hiện tại mà đưa ra cái giải pháp phù hợp với hoàn cảnh, nhu cầu cho thích hợp.
    Tỷ như trước đây "ăn no mặc ấm" là châm ngôn chung của chúng ta sao ? hiện tại chẳng phải đang chuyền dần sang "ăn ngon mặc đẹp" còn gì?
    Mỗi thời đại, thời gian, không gian khác nhau nhu cầu lại khác nhau. Chưa nói cả nước ta không tỉnh nào giống tỉnh nào. Nên để đưa ra những thay đổi, quyết định để định hướng chung cho cả quốc gia là rất khó khăn. Nhiều khâu, nhiều thay đổi cho phù hợp từng vùng nữa.
    Bạn nói "sao không trưng cầu...." thưa bạn Việt Nam ta đã hơn 90 triệu người rồi và bạn là một trong số đó và những người kia cũng trong số đó. Và họ làm gì cũng vì đất nước ta thôi. Mỗi người một việc riêng. Không ai quản ai cho đến khi nhu cầu của thiết yếu của họ bị xâm phạm.
    Đơn giản là bạn đang không nằm trong số đông thôi, không có gì lạ đâu. Không ai hoàn hảo đâu. Mọi nguời, tất cả con người hầu như chỉ đang hoàn thiện bản thân từng ngày thôi.
    Đôi dòng chia sẻ cùng bạn.
    cái bọn não có hạn vậy mà bạn cũng nói đỡ đc cho chúng nó ak ? biết đó gọi là gì ko ? rửa tiền đấy,éo có việc gì làm nên sinh ra để có cái mà ăn,đi Lính đi rồi sẽ thấy :>

Trích dẫn Gửi bởi dzungbv
    Noi nhu ban thi cu lam bay di roi tinh a? Co bao nhieu nguoi va nhu cau ra sao thi du tinh duoc chu. Tai sao van con dau 10 so ma lai cho phat hanh 11 so de bay gio lai huy 11 so quay ve dung 10 so?
    Ngồi uống nước trà nghĩ xem trò gì dễ làm mà kiếm được nhiều tiền, đơn giản thôi

Trước giờ thấy 11 số dài quá, nên vẫn dính với 10 số cho gọn.
    Trừ khi mai mốt có quy định "tất cả thuê bao 10 số sẽ chuyển thành 11 số" thì tính tiếp. 8-x

Trích dẫn Gửi bởi dzungbv
    Mong bạn đọc lại comment lần nữa nhé. Mình không đề cập đến làm bậy. Mình chỉ nói đến phù hợp từng thời điểm thôi.

Trích dẫn Gửi bởi CuHieuz
    cái bọn não có hạn vậy mà bạn cũng nói đỡ đc cho chúng nó ak ? biết đó gọi là gì ko ? rửa tiền đấy,éo có việc gì làm nên sinh ra để có cái mà ăn,đi Lính đi rồi sẽ thấy :>
    Chuẩn không cần chỉnh.=D>=D>=D>~o)

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cảnh báo cuộc gọi 'nháy máy' từ đầu thuê bao Somali "+252"
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 12-12-2016, 11:37 AM
  2. Những thuê bao nào sẽ không được chuyển mạng giữ số?
    Bởi Phan Tuấn Vũ 6 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-10-2016, 04:48 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-11-2015, 10:04 PM
  4. Thuê bao di động có thể chuyển mạng giữ số từ tháng 12
    Bởi lakkkaa trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 15-09-2015, 06:32 PM
  5. Thuê bao 11 số sẽ được chuyển thành 10 số như thế nào?
    Bởi quangvinh_897 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-02-2015, 12:54 PM