Kết quả 1 đến 8 của 8
    Khi người dùng đăng nhập vào

Facebook bằng smartphone, tablet hay bất kỳ loại thiết bị nào, tài khoản của người dùng sẽ tự động lưu đăng nhập nếu quên

đăng xuất. Thực tế này có thể gây ra phiền toái khi thiết bị đó bị mất, bị đánh cắp hay đơn giản chỉ là mượn thiết bị di động của bạn bè để truy cập Facebook nhưng quên thoát tài khoản.

Để giúp người dùng bảo vệ tài khoản an toàn hơn, Facebook chính thức ra mắt tính năng Kiểm tra

Bảo mật (Security Checkup) giúp người dùng quản lý, bảo mật cho tài khoản an toàn hơn, có thể đăng xuất tài khoản đang được lưu ở bất kỳ thiết bị nào không mong muốn.

Thông báo về Kiểm tra Bảo mật xuất hiện trên Bảng tin.
    Theo đó, người dùng Facebook sẽ nhận được một thông báo về Kiểm tra Bảo mật trên Bảng tin (Newsfeed), hướng dẫn người dùng tăng độ bảo mật của tài khoản như nâng cấp mức độ an toàn của mật khẩu, bật thông báo đăng nhập.

Đặc biệt, Kiểm tra Bảo mật sẽ giúp người dùng đăng xuất tài khoản đang được lưu ở bất kỳ thiết bị nào không mong muốn.

Thông tin từ Facebook cho biết, hiện người dùng đã có thể sử dụng tính năng Kiểm tra Bảo mật trên máy tính. Còn với phiên bản di động, tính năng này sẽ sớm được tích hợp.
    Theo: ICTNews

Guest
    Cái này đúng là rất cần thiết. Mình hay bị với gmail lắm, không biết gmail có không các bạn?

Nhớ là mình đã từng đăng xuất từ xa như thế này trước đây rồi mà nhỉ, trong phần sercurity ở trên web, xong có cái mục logout all devices gì đó mà

Cái này có từ lâu lắm rồi mà

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi microchip
    Cái này đúng là rất cần thiết. Mình hay bị với gmail lắm, không biết gmail có không các bạn?
    Đối với Gmail, khi bạn đăng nhập bằng nhiều thiết bị, Gmail sẽ gửi tin cho bạn mail như thế này :

Và bạn có thể kiểm soát được tài khoản của mình!

Sent from my Z10 using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tap doan bb
    Nhớ là mình đã từng đăng xuất từ xa như thế này trước đây rồi mà nhỉ, trong phần sercurity ở trên web, xong có cái mục logout all devices gì đó mà
    Theo mình thì cứ đổi mật khẩu, sau nó hỏi đăng xuất tất cả từ thiết bị đã lưu

Các bác cho hỏi Facebook trên BlackBerry 10 tìm kiếm 1 Group nó nằm chổ nào nhĩ. Thật tình k tìm thấy dc. Hoặc có thể m k biết.

Trích dẫn Gửi bởi shine_kizz
    Các bác cho hỏi Facebook trên BlackBerry 10 tìm kiếm 1 Group nó nằm chổ nào nhĩ. Thật tình k tìm thấy dc. Hoặc có thể m k biết.
    Mình cũng giống bác, có mấy group BB hay dùng mà ko thấy đâu từ khi update FB lên bản mới.

Các Chủ đề tương tự

1. z10 cứ bắt đăng nhập tài khoản ????
    Bởi phuongnguyenhoai trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-08-2014, 11:41 PM
  2. Z10 OS 10.2.1 ko đăng xuất đc khỏi Facebook
    Bởi nguyetkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-03-2014, 12:23 PM
  3. [Tips] Lấy lại tài khoản FaceBook với tính năng Trusted Contacts
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Bài viết cuối: 05-01-2014, 02:32 PM
  4. z10 Không đăng xuất tài khoản ra được
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Bài viết cuối: 24-11-2013, 11:32 PM
  5. Facebook Advance v1.0 || Lấy thông tin tài khoản truy cập Facebook của người khác
    Bởi tinhdauplaza trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-10-2012, 04:37 PM