Kết quả 1 đến 6 của 6
    Như chúng ta đã biết, các nhà mạng hiện nay đang bắt tay để thực hiện chiến dịch thu hồi toàn bộ sim kích hoạt sẵn. Đây được xem là một trong những động thái quyết liệt của nhà mạng nhằm ngăn chặn tình trạng tin nhắn rác, vốn gây khó chịu cho nhiều người trong thời gian qua.

Cụ thể, những sim bị thu hồi sẽ là những sim đã được kích hoạt sẵn từ các cửa hàng điện thoại. Tuy nhiên, cũng chính vì điều này đã làm cho không ít người bị khoá nhầm sim, bởi lẽ chúng ta vẫn thường có thói quen ra mua sim sẵn và cứ thế sử dụng chứ không hề mang đi đăng kí "chính chủ".

Chính vì thế, nếu bạn đang lo ngại nếu lo ngại có thể bị nhà mạng thu hồi và khoá Sim, hãy làm ngay thao tác đơn giản dưới đây.Đầu tiên, bạn soạn tin nhắn với nội dung TTTB sau đó gửi đến 1414 để kiểm tra thông tin thuê bao.Phương pháp này có thể áp dụng với cả ba nhà mạng là MobiFone, VinaPhone và Viettel.

Soạn tin nhắn TTTB gửi về 1414 để kiểm tra thông tin thuê bao.
    Ngay sau đó, nhà mạng sẽ trả về tin nhắn với nội dung là thông tin gồm có họ tên người đăng ký thuê bao, ngày tháng năm sinh, số CMND, nơi và ngày tháng cấp. Và nếu thấy mọi thứ chưa chính xác, bạn hãy nhanh chóng mang CMND đến các điểm giao dịch của nhà mạng để có thể đổi lại, tránh trường hợp bị nhà mạng thu hồi nhầm, hay thậm chí là tranh chấp sim.
    Theo: ICTNews

Guest
    Mình xài mạng Beeline (sau này đổi thành Gmobile), lúc mua cách đây tầm 3 năm thì sim đã đăng ký chính chủ nhưng dưới tên của người khác, do lúc đó mua ở đại lý nên họ đã kích hoạt sẵn! Tầm 1 tháng trở lại đây, mình đã ra điểm giao dịch của Gmobile để đăng ký chính chủ dưới thông tin của mình! Mình vừa dùng cú pháp nhắn tin như hướng dẫn nhưng tổng đài trả về hướng dẫn như trong hình bên dưới! Mình đã nhấn *1414# và thông tin hiển thị đúng của mình là ổn rồi phải ko?
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi crazysexycool1981
    Mình xài mạng Beeline (sau này đổi thành Gmobile), lúc mua cách đây tầm 3 năm thì sim đã đăng ký chính chủ nhưng dưới tên của người khác, do lúc đó mua ở đại lý nên họ đã kích hoạt sẵn! Tầm 1 tháng trở lại đây, mình đã ra điểm giao dịch của Gmobile để đăng ký chính chủ dưới thông tin của mình! Mình vừa dùng cú pháp nhắn tin như hướng dẫn nhưng tổng đài trả về hướng dẫn như trong hình bên dưới! Mình đã nhấn *1414# và thông tin hiển thị đúng của mình là ổn rồi phải ko?

Cú pháp không rõ. Tuy nhiên riêng Beeline thì đã đăng kí là chắc chắn được. Vì số nào chưa đăng kí là nó gửi tin nhắn thông báo mà. Mình "bị" rồi.

Trước đây mua sim xong là đến ngay phòng GD để đăng kí. Tuy nhiên đa số đều phải theo quy trình là "anh dùng khoảng 1-2 tháng, liên lạc với ít nhất 10 số rồi mới đăng kí được". Hỏi lại nó "thế lỡ anh chưa kịp đăng kí mà bị mất số thì sao", câu trả lời là "anh cố gắng giữ số đừng để mất".

3 sim mua ngoài tiệm đều đã đổi tên chính chủ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi LRA
    Cú pháp không rõ. Tuy nhiên riêng Beeline thì đã đăng kí là chắc chắn được. Vì số nào chưa đăng kí là nó gửi tin nhắn thông báo mà. Mình "bị" rồi.

Trước đây mua sim xong là đến ngay phòng GD để đăng kí. Tuy nhiên đa số đều phải theo quy trình là "anh dùng khoảng 1-2 tháng, liên lạc với ít nhất 10 số rồi mới đăng kí được". Hỏi lại nó "thế lỡ anh chưa kịp đăng kí mà bị mất số thì sao", câu trả lời là "anh cố gắng giữ số đừng để mất".
    Đợt mình qua đăng ký chính chủ, em gái ở điểm giao dịch nói trường hợp như của mình là rất hiếm vì sim mình đầu 0199 xài gói tỷ phú 1 trong khi giờ nhà mạng Gmobile đã bỏ gói này, chỉ những ai vẫn đang xài thì vẫn được duy trì! Mình xài hơn 3 năm qua cứ ngờ hết tiền thì bỏ, ai dè xài đến tận giờ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi crazysexycool1981
    Đợt mình qua đăng ký chính chủ, em gái ở điểm giao dịch nói trường hợp như của mình là rất hiếm vì sim mình đầu 0199 xài gói tỷ phú 1 trong khi giờ nhà mạng Gmobile đã bỏ gói này, chỉ những ai vẫn đang xài thì vẫn được duy trì! Mình xài hơn 3 năm qua cứ ngờ hết tiền thì bỏ, ai dè xài đến tận giờ
    Sim của mình 0995 tỉ phú, 6 năm nhé. Giờ xuống thành triệu phú rồi. 8-x
    Ngày xưa cũng chỉ dùng để liên lạc trong nhà. Sau đó dùng làm số chính. Đi làm dùng thêm 1 số Mobi, nhưng số chính vẫn là Beeline. Đợt rồi đổi qua nano-sim nó mới thành Gmobile.
    Ngày xưa dùng Việt Teo là chính. Nhưng từ sau khi lớn mạnh, thái độ phục vụ thay đổi cộng với việc ngang nhiên cắt số thì mình cũng dẹp luôn. :-B

Các Chủ đề tương tự

1. không biết tại sao lại không tìm kiếm được bằng snap
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-05-2016, 01:00 AM
  2. Hỏi cách lưu số điện thoại có sô phụ trên BlackBerry Z10
    Bởi congbang88 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 01-09-2014, 04:16 PM
  3. Chữ phát sáng khi mở máy BB10
    Bởi minhnghia trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8