Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mới đây, vào ngày 05/08, VTC đã chính thức cho ra mắt một dịch vụ mới, hứa hẹn sẽ là một bước đột phá đầy sáng tạo trong lĩnh vực cung cấp dịch vụ thanh toán điện tử của Việt Nam hiện nay, đó chính là dịch vụ

365 Trading - Thanh toán cước 365.

Với dịch vụ ngày, chúng ta có thể dễ dàng thanh toán trực tuyến (online) rất nhiều loại cước phí trong cuộc sống hàng ngày, từ cước phí điện thoại các mạng di động, điện thoại cố định, thanh toán mua thẻ Game online, phí Truyền hình, tiền điện - nước và rất nhiều dịch vụ khác.

Và BBVietnam đã chính thức hợp tác với VTC để đem đến cho thành viên diễn đàn hình thức thanh toán mới tiện lợi này. Để thanh toán các loại cước phí, các bạn chỉ cần nhấn vào Banner (như hình trên) ở góc trên bên phải màn hình, hoặc vào trực tiếp link sau:
    • http://bbvietnam.com/pages/thanhtoan
    Trong thời đại công nghệ số, thanh toán cước trực tuyến ngày càng được ưa chuộng. Những tính năng thanh toán nhanh, tiện lợi, không kể thời gian và khoảng cách chính là điểm nổi bật mà thanh toán trực tuyến mang lại cho bạn.

Thanh toán trực tuyến là gì

Thanh toán trực tuyến hay còn gọi là

thanh toán online có thể hiểu đơn giản là hình thức trao đổi mua bán sản phẩm, dịch vụ được thực hiện trên môi trường internet. Tiền được sử dụng trong thanh toán không phải là tiền mặt.

Quy trình thanh toán điện tử

Để thực hiện thanh toán điện tử điều đầu tiên bạn cần có:
    • Ví điện tử: dịch vụ này hiện đang rất phát triển tại Việt Nam có thể kể tên như VTC Pay, Ngân Lượng, Bảo Kim…Bạn chỉ cần nạp tiền mặt, chuyển tiền ngân hàng vào là có thể sử dụng dịch vụ.
    • Tài khoản ebanking tại các ngân hàng. Hình thức này khá phổ biến, tuy nhiên thông thường khi thanh toán bằng TK ngân hàng qua cổng thanh toán thường mất phí giao dịch.
    Thanh toán trực tuyến có an toàn không

Thanh toán trực tuyến qua các cổng thanh toán, ví điện tử cũng như thanh toán bằng thẻ ngân hàng, đều tuân thủ chặt chẽ các qui định và hoạt động dưới sự giám sát của Ngân hàng Nhà nước. Vì vậy bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi sử dụng các hình thức thanh toán do các tổ chức có uy tín như VTC cung cấp. Ngoài ra khi thanh toán online an toàn khi được thực hiện trên một máy chủ bảo mật và trình duyệt có hỗ trợ máy chủ bảo mật. Mức độ bảo mật phổ biến hiện nay là 128 bit.

Để thực hiện thanh toán trực tuyến trên trang Thanh toán cước 365 bạn có những hình thức phổ biến như thẻ ngân hàng hoặc ví điện tử VTC Pay được bảo mật tài khoản theo tiêu chuẩn bảo mật thông tin 27001 và PCIDSS. Trong đó có các hình thức bảo mật:
    • ODP qua email
    • ODP qua SMS
    • OTP ma trận vật lý
    • OTP ma trận điện tử
    Tham khảo thêm: Những cách bảo mật khi thanh toán trực tuyến bạn nên biết

Bác ơi em dùng dv này lâu rồi. Bác bảo họ làm cái app bb10 đi :$

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Bác ơi em dùng dv này lâu rồi. Bác bảo họ làm cái app bb10 đi :$
    Mình sẽ trao đổi vấn đề app với họ. Còn hiện tại anh em cần thanh toán món gì thì cứ vào qua giao diện web nhé. Và thanh toán qua link trang nhúng tại BBVietnam để ủng hộ Diễn đàn qua tiền triết khấu nhé.

Thanks

Ad ơi mình có ebanking rồi mà cũng hay dùng nhưng dùng thì bị mất phí vậy giờ muốn có VTC pay hay bảo kim như bác nói thì như thế nào ạ. Bác chỉ dẫn rõ hơn được không ạ

Trên Z10 lỗi rồi bác ơi!

Mình không nghĩ là lỗi, trang thanh toán chèn đoạn code của VTC vào (giống như chèn video youtube vậy) mà bên VTC họ không tối ưu nó cho di động nên nó mới ra vậy.

Cái này lâu rồi mà admin . Mình toàn mua thẻ điện thoại trên này. Mình còn download cả App android dùng nữa ). Nói chung là ổn k cần App native cũng đc vì chẳng có lỗi gì

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    Ad ơi mình có ebanking rồi mà cũng hay dùng nhưng dùng thì bị mất phí vậy giờ muốn có VTC pay hay bảo kim như bác nói thì như thế nào ạ. Bác chỉ dẫn rõ hơn được không ạ
    Để thanh toán qua dịch vụ 365 Trading này, bạn cần tài khoản VTC Pay, và nó rất dễ dàng để tạo. Bạn chỉ cần vào link thanh toán ở bài 1, chọn một dịch vụ gì đó mà bạn muốn thanh toán (VD: Nạp tiền trả trước Mobi). Bạn sẽ được hướng dẫn để tạo tài khoản, nạp tiền và thanh toán. Rất đơn giản đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi linhhoa88
    Cái này lâu rồi mà admin . Mình toàn mua thẻ điện thoại trên này. Mình còn download cả App android dùng nữa. Nói chung là ổn k cần App native cũng đc vì chẳng có lỗi gì
    Vậy khi nào có nhu cầu thanh toán, bạn vào qua trang thanh toán trên BBVietnam nhé. Thanks

ok bạn. Rẻ hơn chạy ra đường mua thẻ mà )

Trích dẫn Gửi bởi linhhoa88
    Cái này lâu rồi mà admin . Mình toàn mua thẻ điện thoại trên này. Mình còn download cả App android dùng nữa ). Nói chung là ổn k cần App native cũng đc vì chẳng có lỗi gì
    Bạn chuyển app của android như thế nào? mình cài vào mà toàn không kết nối được, cái 365 thì toàn báo như vậy, còn PAY gate thì đợi hoài mới vào được!
    mà bạn dùng os bao nhiêu vậy?! bạn có thể gửi cái app mà bạn đang dùng qua cho mình được không?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 06-04-2016, 05:30 PM
  2. Cờ Tướng Online ai có cho em xin.
    Bởi gaukhunglong trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 26-12-2014, 10:06 PM
  3. Gta Online Việt Nam
    Bởi inthelong17 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-07-2014, 05:38 PM