Tiktok là một nền móng về short video đứng đầu thế giới ngày nay về số lượng người dùng, mọi những content creators đều tụ hợp xây dựng kênh TikTok mỗi ngày nhiều hơn so với các nền móng khác. Trong bài viết này mình sẽ chỉ dẫn bạn xây dựng kênh TikTok kiếm tiền và những bí quyết kiếm tiền hiệu quả có TikTok.
1. Xây Dựng Kênh TikTok Là Gì?[/b]
Xây dựng kênh TikTok là quá trình bạn lên kế hoạch xây dựng và phát triển kênh đăng vận tải nội dung và hợp lý kênh của bạn. Việc lên kế hoạch xây dựng kênh sẽ giúp bạn tạo cho kênh một chủ đề, lôi kéo được người xem có cùng nhu cầu và sở thích làm cho nội dung trên kênh của bạn kết liên chặt chẽ sở hữu nhau.

Thực tế việc xây dựng kênh trở lên quan trọng bởi vì hoạt động này sẽ giúp bạn định hướng được sự lớn mạnh cho kênh chuyên về 1 nội dung video trên Tiktok. Điều này sẽ giúp tuyến nội dung của bạn luôn đúng chủ đề và các nội dung luôn chất lượng, tạo tiền đề cho việc Làm affiliate trên TikTok Shop,bán hàng…
2. Những bí quyết xây dựng kênh TikTok kiếm tiền hiệu quả [/b]
Để với được một kênh TikTok vững mạnh với lượt follow, bạn phải bắt buộc thực hiện đa dạng công việc khác nhau trong 1 quá trình dài. Không chỉ đòi hỏi sự sáng tạo video, bắt kịp các xu hướng, bạn sẽ cần chú tâm cho trương mục của mình một cách khía cạnh hơn. Sau đây là những cách mà bạn sở hữu thể chú trọng thực hiện để xây dựng thành công kênh TikTok cho mình.
2.1 Sáng tạo video chất lượng[/b]
Sau khi đã hoàn thiện những thông tin cho tài khoản TikTok, đây là lúc bạn khởi đầu lên các ý tưởng, quay dựng cho video của mình. Việc đầu tư vào chất lượng của video là 1 khâu vô cộng quan trọng khi xây dựng kênh TikTok. Bởi nền tảng ko thiếu những bạn cũng đầu tư và cho ra những video chất lượng, thu hút ko kém. Chính vì vậy, tạo bắt buộc những video đậm chất riêng, ấn tượng là điều vô cộng quan trọng để mang thể cạnh tranh và tạo sức tương tác một cách sòng phẳng.
Để khiến được điều đó, bạn sẽ phải phải đầu tư vào ánh sáng, đạo cụ, trang phục, vũ đạo hay độ phân giải của video,… Từ yếu tố nhỏ ấy sẽ góp phần tạo phải một kênh TikTok triệu follow cho bạn của bạn. Ngoài ra, có 1 mẹo nhỏ giúp cho kênh TikTok của bạn trở thành hưng vượng hành hơn ấy chính là hãy lồng những bài hát, các bản nhạc đang là trend bởi đa phần tâm lý của người dùng đều tậu tới các trend mới nhất.
2.2 Đăng video vào những sườn giờ vàng[/b]
Bên cạnh việc tạo nên các video chất lượng thì lựa chọn sườn giờ đăng ưng ý cũng là yếu tố mà bạn ko thể bỏ qua. Một video ấn tượng được đăng vào những khuông giờ vàng cứng cáp sẽ khiến tăng khả năng viral, lên xu hướng của video, tiếp cận người tiêu dùng phổ biến hơn.
Nên nhớ, dù đối với bất kỳ nền móng nào thì việc đăng vận tải các video đúng vào khung giờ vàng sẽ luôn nhận được lượt liên quan cao hơn đáng nhắc từ người dùng. Bạn hoàn toàn mang thể dành thời kì để nghiên cứu những đặc điểm của đối tượng người mua mà mình hướng đến. Hãy phân tích để nắm được họ thường kiếm tìm chủ đề mà mình hướng đến vào khuông giờ nào. Đó sẽ là cơ sở để có thể lên lịch đăng vận chuyển các video và họ có thể sẽ tìm kiếm tới kênh TikTok của bạn.

2.3 Gắn Thẻ Hashtag[/b]
Đây là phương pháp phải chăng nhất giúp gia nâng cao mức độ chú ý cho một nội dung của bạn về một chủ đề nào đó. Phần lớn người dùng trên TikTok sở hữu lề thói click vào 1 #hashtag nào ấy để xem những nội dung mà họ quan tâm, làm cho hashtag trở thành một công cụ để bạn gia tăng thêm lượt xem cho video của chính mình.
2.4 Tương tác rộng rãi hơn có người dùng[/b]
Quá trình xây dựng kênh TikTok thành công ko chỉ dừng ở việc đăng chuyên chở video và nhận được số lượng lượt xem to từ người dùng. Lúc này, bạn sẽ buộc phải thúc đẩy một bí quyết hăng hái mang người tiêu dùng để càng tạo ấn tượng và kết nối sở hữu chính người xem của mình. Một kênh TikTok thành công luôn ưu tiên việc phản hồi lại các bình luận của người theo dõi để tăng độ thân thiện và ghi điểm trong mắt của người dùng.
2.5 Sử Dụng Nhạc HOT Trong Nội Dung Video[/b]
Sử dụng những bản nhạc “HOT” trending sẽ giúp bạn thu hút được người xem về kênh của mình 1 cách dễ dàng. Người xem sẽ rất dễ bị cuốn hút bởi những bản nhạc đang được thịnh hành. TikTok mang kho âm nhạc khổng lồ, tại đây có đầy đủ những bản nhạc HOT mà bạn teen yêu thích.
Từ nhạc EDM bốc lửa cho tới những bản nhạc với đậm chất hài hước, tâm trạng. Lựa chọn bản nhạc sẽ giúp bạn tôn lên nội dung video của bạn và khiến những video đó phát triển thành nổi tiếng.
3. Những Sai Lầm Cần Tránh Khi Xây Dựng Kênh TikTok[/b]
- Nên tập chung vào chất lượng video thay vì số lượng. 1 Video đầu tư chỉnh chu và tạo ra triệu View vẫn sẽ tốt hơn hàng trăm video không chất lượng.
- Không bắt buộc Reup nội dung từ kênh khác đã nâng cao chuyển vận video trên TikTok ( dù bạn với xóa logo thì AI của TikTok vẫn sẽ phát hiện và nhận biết video được đăng lại và bóp tương tác)
- Đăng các nội dung vi phạm chính sách của TikTok( thường sẽ bị bóp reach hoặc xóa kênh)
- Đăng các video Sexy, khiêu d.âm, những nội dung phản cảm. TikTok sẽ tự nhận mặt các nội dung dạng này và siêu ít cho lên xu hướng.
- Tài khoản bị bóp reach vì vi phạm về nội dung( có thể do lâu ko đăng bài hoặc đăng bài kém chất lượng, hay nội dung đổi thay chủ đề liên tục, spam nội dung…) bạn hãy khôi phục lại bằng phương pháp Building lại thật “chỉnh chu” như ngày đầu.
Lưu ý: Đối với những kênh mới thường sẽ không được sản xuất nội dung tốt, kênh của bạn phải tham dự Tik Tok 1-2 tháng, tác động và tiêu dùng đa dạng trên TikTok như 1 Users thường ngày như: xem nội dung, thả tim, comment, đăng chuyên chở video…( công đoạn này được gọi là quá trình “ Build Trust” có nick).
Trên đây là hướng dẫn của ACT Group về cách xây dựng kênh Tik Tok hiệu quả. Chúc bạn xây dựng kênh đạt triệu Follow và khẩn hoang kiếm tiền online thấp từ nó, và tạo ra giá trị có ích cho người dùng.