Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    [align=justify]Cảnh sát Jakarta đã ban một lệnh cấm xuất cảnh đối với giám đốc điều hành của RIM ở Indonesia, ông Andrew Cobham và buộc ông phải gánh trách nhiệm về cuộc giẫm đạp gây náo loạn tại sự kiện ra mắt Blackberry Bold 9790 ở Jakarta (25/11).

Thanh tra Budi Irawan cho biết : "Nghi phạm sẽ không được xuất cảnh, ông ta phải trải qua quá trình điều tra ở đây". Cobham hiện vẫn chưa bị giam giữ nhưng hình phạt tối đa cho sự sơ suất này có thể là chín tháng tù giam. Ngoài ông Cobham ra còn có Terry Burki, cố vấn an ninh được thuê bởi RIM cũng bị cho là nghi can. Hiện tại ông Andrew Cobham vẫn chưa đưa ra bất cứ lời bình luận nào.[/align]
    Nguồn : N4BB, CB

<div style="text-align: justify !important;">Các bạn nghĩ sao? Ai đáng phải chịu trách nhiệm về vấn đề này? RIM, cảnh sát, hay khách hàng? Theo mình thì việc vô ý thức của người dân và sự bất lực của cảnh sát Indo mà khiến RIM phải chịu trách nhiệm như vậy thì không công bằng đối với họ. Hy vọng dân mình qua việc này rút kinh nghiệm trong các sự kiện tương tự và để không làm mất mặt VN.</div>

Xem thêm: Toàn cảnh BlackBerry Bold 9790 ngày đầu tiên ra mắt ở Indonesia.

Vô duyên vô cớ dữ...

Không hẳn thế đâu! Khi áp dụng lệnh như vậy tất nhiên phải căn cứ luật rõ ràng mới áp dụng biện pháp cưỡng chế

Guest
    Nếu nói như BurningIce thì người ta lập luận là dân cư người ta đang sống yên ổn tự nhiên RIM làm cho người ta giẫm đạp nhau thì sao?

RIM đúng là có lỗi. Lỗi không lường hết được sự vô ý thức của người dân và độ hot sản phẩm của mình :$

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Vụ này nghĩ đúng ra là bồi thường là được rồi, còn bắt giam thì nghĩ cũng quá, lỗi từ nhiều phía cơ mà.

BB ở Việt Nam sao mà đủ sức gây hỗn loạn được như thế mà lo hả bác Thứ nhất là giá tiền cho các sản phẩm mới của RIM khá đắt, ở VN nhiều người chưa thể đáp ứng được. Thứ 2 là BB được coi là Indonesian&#039;s phone rồi, ở đấy người ta hỏi PIN chứ k hỏi số đt mấy đâu ạ

Trích dẫn Gửi bởi eddietta
    BB ở Việt Nam sao mà đủ sức gây hỗn loạn được như thế mà lo hả bác Thứ nhất là giá tiền cho các sản phẩm mới của RIM khá đắt, ở VN nhiều người chưa thể đáp ứng được. Thứ 2 là BB được coi là Indonesian&#039;s phone rồi, ở đấy người ta hỏi PIN chứ k hỏi số đt mấy đâu ạ
    Em phụ bác 1 ý nữa
    Cũng chỉ có Indo hoa kiều ( indo trắng :-s ) dùng BB nhiều thôi bác ạ , indo bản địa thì họ dùng đt # nhiều hơn ^^
    Ngoài ra họ cũng gọi tên mã chứ ít khi gọi số máy

Trích dẫn Gửi bởi 090000090
    Em phụ bác 1 ý nữa
    Cũng chỉ có Indo hoa kiều ( indo trắng :-s ) dùng BB nhiều thôi bác ạ , indo bản địa thì họ dùng đt # nhiều hơn ^^
    thế cơ ah bác, giờ em mới biết

Trích dẫn Gửi bởi 090000090
    Em phụ bác 1 ý nữa
    Chắc là như vậy bạn ạ vì Indo tàu thì rất giàu còn Indo bản địa thì không! )

RIM có CEO thứ 3 à? Từ khi nào thế nhỉ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 26-02-2017, 04:24 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 27-09-2014, 10:39 PM
  3. BlackBerry Z3 bắt đầu cho đặt hàng vào ngày 28/4 tại Indonesia
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 30-04-2014, 08:50 PM
  4. Trả lời: 59