Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Một trong những nhà phân tích của Goldman đã hỏi tôi một câu hỏi ngay khi RIM công bố rằng BlackBerry 10 sẽ được tung ra trong quý 1 năm 2013 (không phải quý tài chính) . Cô ấy nói rằng lộ trình của chipset, màn hình, phần cứng ... luôn trên một chu kỳ nâng cấp liên tục. Trong ngắn hạn, cô ấy hỏi nếu RIM sẽ xuất xưởng BlackBerry 10 với phần cứng cũ của 6 tháng trước (theo dự kiến thời điểm ra mắt vào tháng 10) BlackBerry 10 tung ra trong quý 4 của năm 2012 sẽ không còn là cạnh tranh trong quý 1 năm 2013? Một câu hỏi rất tuyệt vời phải không?

Thorsten Heins cho biết ông thực sự vui mừng khi được hỏi câu này. Ông nói rằng khi RIM thiết kế BlackBerry 10, nó đã được thiết kế như một nền tảng không phải là một điện thoại với các thông số kỹ thuật cứng. Ông nói ông không thể đi vào chi tiết cụ thể nhưng ông "rất tự tin".

"BlackBerry 10 Devices sẽ cung cấp cả hiệu năng và một kinh nghiệm thú vị."
    Ông cũng nói rằng để đem ra so sánh thì điểm mạnh của BlackBerry 10 không phải là thông số phần cứng, nhưng kinh nghiệm nhắm mục tiêu vào người sử dụng BlackBerry cho thấy cần đánh giá cao hiệu suất hoạt động của phần cứng cùng với các tính năng thú vị trên lớp phần mềm. Ông hứa rằng BlackBerry 10 thiết bị phần cứng sẽ được "nhiều hơn so với tính cạnh tranh" nhưng cũng nhấn mạnh rằng phần cứng không phải là lợi thế cạnh tranh của BlackBerry 10.

Thật yên tâm khi biết rằng RIM đang có một kế hoạch trên "còn trên cả cạnh tranh" với phần cứng và phần mềm của thiết bị mới. Chúng ta, các Fan của BB hơn bao giờ hết đang mong chờ thời điểm xuất hiện của BB10 càng sớm càng tốt.

Lời hứa của Mr Thorsten Heins liệu có làm bạn tin tưởng hơn vào RIM? Với mình điều này rất đáng để chờ đợi đấy chứ!

Nguồn: berryreview

View more random threads:

Re: CEO của RIM - Mr: Thorsten Heins hứa hẹn phần cứng của BB10 sẽ rất cạnh tranh tại thời điểm ra mắt.

Ặc, updating.... Mình đang hí hửng đọc.

Re: CEO của RIM - Mr: Thorsten Heins hứa hẹn phần cứng của BB10 sẽ rất cạnh tranh tại thời điểm ra mắt.

Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    Ặc, updating.... Mình đang hí hửng đọc.
    Đang dịch dở
    Cơ bản bác YES đưa tin nhanh quá nên phải xí chỗ =))

Phần cứng ko quyết định sự thành công của sản phẩm. Nói thật là không biết con smartphone CPU 1,4G hay ram đến n Gb mọi người có tận dụng hết ko, chứ mình thì chịu luôn. Chắc chơi game + lướt web + fb + yahoo + download soft cùng lúc may ra.

Biết lắng nghe người sử dụng, tận dụng kinh nghiệm để nâng cao tối đa hiệu suất hoạt động của phần cứng. Thêm vào đó bổ sung các tính năng thú vị trên lớp phần mềm. Điều này đối với mình quả thực thấy là "còn trên cả cạnh tranh"
    Ví dụ: Bạn đã bao giờ thử đánh giá camera 5 mp của BB và Ip chưa? Mình thì luôn đánh giá cao BB, chưa đủ trình độ để hiểu sâu hơn nhưng thấy cũng là 5mp mà của BB thật đáng đồng tiền bát gạo.

Đang cố gắng tin RIM đấy ạ. Bị hụt quá mạnh quả hoãn BB10. Thằng CEO này lại hứa

[ Posted by Mobile Device ]

lại hứa hẹn nữa ah X( , tin thêm một lần nữa vậy :| . Đúng là tình yêu làm cho người ta thêm mù quáng |-)

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Đang cố gắng tin RIM đấy ạ. Bị hụt quá mạnh quả hoãn BB10. Thằng CEO này lại hứa

). Mình thấy bác @Hoangcamapas có vẻ vẫn còn bị shock cái vụ RIM nó hoãn BB10 quá. . Thôi bác ạ, nó hoãn là có lý do sâu xa. Mình tin chắc đến khi nó ra bác cầm em BB10 trên tay sẽ ko phải thất vọng đâu.

Neversay no nói thử lý do thật đáng nghe xem BB10 hoãn vì sao. Mình lên crackberry chửi thằng CEO nhưng chắc nó ko thèm đọc.

Hôm bb2012 nó nói rằng quý 3 năm 2012. Ko có ngày nhưng nó nói năm 2012 chứ k phải năm 2013. Ko hề có số 2013 ở đây.
    Thế mà nó nuốt gọn lời đc.

Nếu chuyển đc WP hay ios chắc k bgio quay lai BLACKBERRY. Tiếp tục chửi thằng CEO

Guest
    Điện thoại cho Doanh Nhơn mà suốt ngày chơi hứa lèo.
    Có cảm tưởng như vụ BB10 RIM không chuẩn bị thật chu đáo, vừa làm vừa nghiên cứu nên giờ gặp rắc rối liên tọi. Cứ delay rồi lại hứa hão. RIM đang dần coi khách hàng chả ra cái đinh gỉ gì. Delay BB10 thôi mà kéo theo cả PB bị lây. Đem con bỏ chợ rồi, ít ra là lúc này mình thấy thế. Hehe
    Chẳng biết nguyên nhân thực sự là gì nhưng đừng nói là do iPhone 5 nhá.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Điều gì sẽ xảy ra nếu Thorsten Heins trở thành CEO của RIM sớm hơn?
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 04:34 PM
  2. Thorsten Heins: BlackBerry Q10 QWERTY sẽ được phát hành vào Tháng 4
    Bởi xebabysportvn trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-01-2013, 09:54 AM
  3. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 25-11-2012, 11:30 PM
  4. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 29-09-2012, 01:07 AM
  5. Thorsten Heins: RIM sẽ "Trao quyền cho mọi người hơn bao giờ hết"