Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    [align=justify]Hôm qua, Research In Motion đã phát hành một bản cập nhật hệ điều hành BlackBerry Dev 10 Alpha. Một tính năng mới trong bản cập nhật lần này là điều khiển bằng giọng nói - Voice Commands. Iphone đã rất thành công với siri, và đương nhiên chúng ta còn mong đợi BB10 làm được hơn thế.

RIM có thể được sử dụng cùng một công nghệ từ Nuance? Sử dụng các lệnh bằng giọng nói cũng cho phép bạn truy cập vào tính năng Universal Search mới. Tuy nhiên tất cả những tính năng này đều đang chỉ ở phiên bản Beta, từ giờ đến lúc nó hoàn thiện và xuất hiện trên BB10 phiên bản thương mại chắc hẳn sẽ có nhiều khác biệt. Bạn hãy xem video và đừng quên chia sẻ những suy nghĩ của bạn nhé.

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/0PSqbzco9VQ?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    (Xem trên BB)</div>
    Nguồn: n4bb.com

Guest
    tuy là beta, nhưng mà cảm nhận là quá cùi, mặc dù biết là beta

Nuance sao =))

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Mong là bản chính thức sẽ " ngon " hơn Siri :-bd

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi punakawa
    Nuance
    Bạn thắc mắc điều gì?

Dư thừa câu "please say a command after the beep", nghĩ là chỉ cần beep 1 tiếng là người ta tự biết rồi, tốc độ xử lý voice vẫn còn chậm, còn chương trình trong demo khởi động với thời gian hơn 1 phút ^^ , không biết ổng đã chỉnh "showcase" cho application behavior chưa nữa ^^

Guest
    Please wait....
    Màn hình hiển thị chờ những 17s. Hiệu năng sao thế nhỉ? hay là BETA nên chưa đâu vào đâu?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kocoten1992
    Dư thừa câu "please say a command after the beep"
    Có thể đối với bạn là thừa nhưng với người khác thì không. Nhưng điều này có lẽ RIM nên để chế độ tuỳ chỉnh cho người dùng tuỳ theo nhu cầu mà setup :-bd &lt;br />&lt;br />--- Added at 21/07/2012, 16:38 ---&lt;br />&lt;br />

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Please wait....
    Màn hình hiển thị chờ những 17s. Hiệu năng sao thế nhỉ? hay là BETA nên chưa đâu vào đâu?
    Quả thật chờ sốt ruột. Có lẽ RIM đang muốn làm các dev phải "bực mình" ;

Không biết có tự ghi âm lệnh đc ko các bác nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 21/07/2012, 17:52 ---&lt;br />&lt;br />Không biết có tự ghi âm lệnh đc ko các bác nhỉ?

Ngay ở Playbook mình dùng bật browser lên, cảm thấy độ trễ 4 5s. Browser là cái mà ko thể chậm như vậy được vì thường xuyên dùng, và bật tab mới.
    Chậm hơn con 9810 của mình. Điều khiển giọng nói, uh hay đấy nhưng cho vào mà nó dở thì disable hay tweak bỏ đi cho đỡ bực.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] - Vấn đề gọi Zalo trên Blackberry Q10 nói chung và Q10 Thái nói riêng
    Bởi tinhtong86 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-03-2015, 03:12 PM
  2. Cứu em với, Chế độ điều khiển bằng giọng nói BB10
    Bởi sonntb trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-11-2014, 08:39 PM
  3. Say it điều khiển giọng nói cho BB
    Bởi ADVIEDXQ7101 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 12:10 PM
  4. Trả lời: 11