Kết quả 1 đến 6 của 6
    <div style="text-align: justify !important;">Cantech Letter được báo cáo rằng RIM đang có kế hoạch hoàn thành việc sa thải vào tuần tới. Thông tin mà Cantech nghe được cho biết RIM sẽ chỉ sa thải 3.000 nhân viên, chỉ bằng 60% so với công bố trước đó là RIM sẽ sa thải 5.000 nhân viên. Nguồn tin cũng cho biết, RIM có thể sẽ hoàn thành kế hoạch sa thải vào ngày 13 tháng 08, bởi RIM muốn hoàn tất việc sa thải trước khi kết thúc quý thứ hai.

Theo nguồn tin của Cantech, nhân viên của RIM đang làm việc với BlackBerry 10 cùng với những nhân viên bán hàng doanh nghiệp về cơ bản không có sự xáo trộn. Các khu vực sẽ có những cắt giảm lớn nhất là dịch vụ khách hàng, nguồn nhân lực, tiếp thị, doanh nghiệp không bán hàng và Dịch vụ Sửa chữa toàn cầu của RIM.

Thực sự sẽ rất buồn khi thấy rằng nhiều người không còn làm việc tại RIM, nhưng hy vọng điều này sẽ cho phép RIM kiểm soát chi phí với một số lượng 10.000 nhân viên khi ra mắt BlackBerry 10.

Cùng với những nỗ lực khác nhằm cắt giảm chi phí, RIM và cả hệ thống của mình đang nỗ lực từng ngày từng giờ để không bị cuốn vào "vòng xoáy của sự sụp đổ". Hãy cố lên nhé, chúng tôi cũng đang từng ngày từng giờ dõi theo từng bước đi của các bạn!</div>

Xem thêm: Những vụ sa thải hàng loạt lớn nhất tại Mỹ năm 2012

Nguồn: berryreview.com

haiz....sắp...........die.............rôi...... .............rim.............ơi.
    cho thằng khác mua lại đê, đổi tên thành dog cũng được, miễn là có bb cho ta dùng )

haiz ... chẳng biết phải nói với bạn thế nào nữa @agram3000.

Trích dẫn Gửi bởi agram3000
    haiz....sắp...........die.............rôi...... .............rim.............ơi.
    cho thằng khác mua lại đê, đổi tên thành dog cũng được, miễn là có bb cho ta dùng )
    Đây là những cảm nghĩ của bạn khi đọc thông tin từ bài #1 ah? Mình thấy bạn cũng hay theo dõi thông tin về RIM. Mình đố bạn đưa ra được những lý do khiến RIM có thể sụp đổ trước thềm của năm 2013, trước khi có sự ra mắt của BB10 đấy?
    Bạn có thể nghĩ mình là FAN cuồng của RIM cũng không sao, mình sẽ không tranh luận với bạn theo cảm tính mà sẽ chỉ dựa trên phân tích đánh giá bằng những thông tin cụ thể và đã được xác nhận thôi :-bd

Đây là một tin vui đối với RIM và những người lao động làm việc tại RIM mà, việc chỉ phải sa thải 3000 người thay vì 5000 người như dự kiến trước đây chứng tỏ RIM đã bớt khó khăn, và có 2000 người không bị mất việc =D>

Hy vọng qua RIM qua được cơn bĩ cực này rồi sẽ đến ngày thái lai!

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    haiz ... chẳng biết phải nói với bạn thế nào nữa @agram3000.

Đây là những cảm nghĩ của bạn khi đọc thông tin từ bài #1 ah? Mình thấy bạn cũng hay theo dõi thông tin về RIM. Mình đố bạn đưa ra được những lý do khiến RIM có thể sụp đổ trước thềm của năm 2013, trước khi có sự ra mắt của BB10 đấy?
    Bạn có thể nghĩ mình là FAN cuồng của RIM cũng không sao, mình sẽ không tranh luận với bạn theo cảm tính mà sẽ chỉ dựa trên phân tích đánh giá bằng những thông tin cụ thể và đã được xác nhận thôi :-bd
    Buồn nuôi hi vọng mà gặp mấy cha #2 nản nhỉ
    rảnh ghé www.facebook.com/BlackBerryViet nha

Các Chủ đề tương tự

1. các bạn giải quyết hộ em vụ này cái
    Bởi hidemoto trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 10:35 AM
  2. BBM là từ khóa tìm kiếm HOT nhất trên Yahoo tuần qua, tăng 7674%
    Bởi mr andy trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-10-2013, 12:25 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 04:15 PM
  4. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 07-03-2013, 08:56 AM
  5. [đã được giải quyết] Máy tính không nhận thẻ nhớ khi cắm BB?
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 20-12-2011, 02:50 PM