Kết quả 1 đến 8 của 8
    [align=justify]Chúng ta đã Cùng tìm hiểu nền tảng QNX OS, và đánh giá PlayBook Tablet. qua bài viết của @die92, RIM liệu có sáng suốt khi mua và phát triển trên QNX? liệu bạn có tò mò muốn biết QNX còn được ứng dụng trong các lĩnh vực nào khác? Hãy cùng theo dõi những đoạn video dưới đây.

Tôi chú ý vào một bài viết rất thú vị ngày hôm nay trong khi đang tìm kiếm một số thông tin về hệ điều hành QNX và hội nhập âm nhạc. Bài viết đã được thực hiện bởi Paul Leroux, được biết đến nhiều trên Twitter: @QNX_Paul. Trong đó Paul thảo luận về hệ điều hành QNX rất tuyệt. Bằng cách này, ông muốn nói chỉ cần làm thế nào, với nhiều phương pháp khác nhau hệ điều hành QNX được xây dựng thành một loạt các hệ thống, từ một chiếc máy bay năng lượng mặt trời cho đến cây đàn guitar điện tử ...

Và tất nhiên, tất cả những điều này liên quan trực tiếp BlackBerry PlayBook được hỗ trợ bởi hệ điều hành QNX, và làm thế nào đầu tư phát triển để một nền tảng đa dạng và mạnh mẽ. Có thể bạn nghe nói rằng đã có, nhưng khi RIM nói QNX là cốt lõi của hệ điều hành BlackBerry 10 sẽ làm việc cùng với BlackBerry trong tương lai, họ đã khiêm tốn khi nói rằng ít nhất QNX không chỉ là một nền tảng tuyệt vời trong hiện tại, nó còn cho phép nhiều sự sáng tạo mới trong tương lai cho nhiều năm tới. Làm thế nào nhiều hệ thống khác nhau như iOS và Android được tích hợp vào? Tôi tin rằng BlackBerry 10 sẽ trở thành tiêu chuẩn một khi chúng ta thấy sự ra mắt viên mãn của nó vào tháng Giêng năm 2013.

Công nghệ sản xuất ô tô: Hệ thống Audi A8 MMI

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/7kJkCS9E8n0?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

(Xem trên BB của bạn)

Dự án máy bay năng lượng mặt trời:

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=xRL-d9EXIEI[/youtube]

(Xem trên BB của bạn)

Ứng dụng trong âm nhạc:

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/LinkUswNrjY?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    (Xem trên BB của bạn)

Khoa học: Asimov thám hiểm Mặt trăng

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/puMYjI4dYDY?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

(Xem trên BB của bạn)

Kết nối:

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/SA8FJaTbRwM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

(Xem trên BB của bạn)</div>[align=justify]
    Không biết trong tương lai sẽ còn những lĩnh vực nào khác ứng dụng công nghệ QNX. Theo bạn, RIM có đang đi đúng hướng?
    Nguồn: blackberryos.com

View more random threads:

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    Tôi tin rằng BlackBerry 10 sẽ trở thành tiêu chuẩn một khi chúng ta thấy sự ra mắt viên mãn của nó vào tháng Giêng năm 2013.
    Mình cũng tin là như vậy

Mình làm ở lĩnh vực ô-tô, và yêu thích công nghệ. Nghe bảo QNX được ứng dụng nhiều trên ô-tô thì không biết đến khi BB10 ra đời thì mình có thể áp dụng được chút nào không, hy vọng và mong chờ một ngày được cầm con playbook, kết nối với chiếc xe và khám phá bên trong nó.

Mình thì chảng làm lĩnh vực gì liên quan tới qnx hay sản phẩm đình đám liểt kê ở trên
    Mình chờ đợi gặm nhấm từng tý 1 ở nền tảng mới. Dùng cho sướng cái đam mê

Năm 2012 chờ đợi win8 kasper 2013 bb10. Nhưng bb10 lại rút sang 2013. Vậy thay bb10 bằng trải nghiệm ổ cứng ssd

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    mong rằng bb10 và new playbook với hệ điều hành viên mãn này có thể phát triển 1 thế giới số mà trong đó RIM đứng đầu.I LIKE BLACKBERRY

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Mình thì chảng làm lĩnh vực gì liên quan tới qnx hay sản phẩm đình đám liểt kê ở trên
    Mình chờ đợi gặm nhấm từng tý 1 ở nền tảng mới. Dùng cho sướng cái đam mê

Năm 2012 chờ đợi win8 kasper 2013 bb10. Nhưng bb10 lại rút sang 2013. Vậy thay bb10 bằng trải nghiệm ổ cứng ssd

Bác cũng nhiều cái thú trải nghiệm tao nhã nhỉ Mình thì vẫn đang loay hoay với playbook chưa xong, hình như là không có duyên hay sao ấy, từ đầu tháng 7 tới giờ mang về 2 em thì bị trấn lột cả 2. Hay là mình có duyên với 4G-LTE nhỉ o:-)

Mình cũng không có duyên với playbook. Có 2 em PB nằm sõng soài trên giường nhưng chả đoái hoài gì cả. Thấy nó ko mượt, khó dùng lại ... Sao sao ý. Khó tả
    Tóm lại không hứng thú lắm. Mua PB nhưng k biết dùng lúc nào. Ở cty thì laptop, đi đg thì Blackberry. Đọc báo tin tức thì cũng laptop.

4G với mình cũng k mặn mà lắm. Mới phát hiện ra mình bảo thủ các anh ạ. Lại cứ Blackberry qwerty mới chết

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Mình cũng không có duyên với playbook. Có 2 em PB nằm sõng soài trên giường nhưng chả đoái hoài gì cả. Thấy nó ko mượt, khó dùng lại ... Sao sao ý. Khó tả
    Tóm lại không hứng thú lắm. Mua PB nhưng k biết dùng lúc nào. Ở cty thì laptop, đi đg thì Blackberry. Đọc báo tin tức thì cũng laptop.

4G với mình cũng k mặn mà lắm. Mới phát hiện ra mình bảo thủ các anh ạ. Lại cứ Blackberry qwerty mới chết
    Cái mồm ... nghe cứ thấy "điêu điêu". Mới phát hiện ra mình bảo thủ thôi á

Các Chủ đề tương tự

1. VTCPay đưa công nghệ NFC và trong thanh toán
    Bởi namharry trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-05-2016, 04:14 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-12-2015, 09:24 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-04-2014, 10:34 AM
  4. Những dự đoán “cực sốc” về công nghệ trong năm 2013
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác