Việc trước nhất trước khi mua bất kì sản phẩm nào chính là việc xác định ngân sách mà bạn muốn đầu tư cho chiếc đàn piano của mình. Dưới đây, Đại lý nhạc cụ Minh Phụng sẽ giảng giải chi tiết những gì bạn có thể trông đợi đối với mỗi cây đàn piano của mình theo mỗi mốc giá khác nhau.

1. Mua đàn piano cơ dưới 10 triệu đồng:

Bạn sẽ cần phải tìm hiểu thật nhiều thông tin về đàn piano cơ khi mua đàn piano trong tầm giá 10 triệu này.

Bạn sẽ cần thêm một ít may mắn và thời kì mới có thể tìm được một chiếc đàn ưng-ý-hữu-dụng.

Gợi ý cho bạn:

1. Bạn nên tìm đọc nhiều mẩu tin đăng có thể tầm trên ông chú google với các từ khóa: thanh lý đàn piano , đàn piano giá rẻ , vận chuyển đàn piano , ...

2. Việc trang bị cho mình kiến thức về đàn piano như : cách lực chọn đàn piano cơ cũ, rà soát năm sản xuất đàn piano cơ, mức giá phổ biến một số dòng đàn piano cơ,.. sẽ giúp cho các bạn tránh được việc mua phải những chiếc đàn piano chỉ có công dụng là : trang trí !

2. Mua đàn piano cơ dưới 20 triệu đồng:
Tương tự như việc bạn mua đàn piano cơ giá 10 triệu, nhưng với ngân sách 20 triệu, bạn có thể thoải mái hơn do có nhiều model và thông tin đàn piano hơn để tuyển lựa.

Gợi ý cho bạn:
1. Hãy rứa kiêng kị được lý do vì sao giá của chiếc đàn piano nhưng mà bạn đang quan tâm lại có giá rẻ-bất-ngờ như thế. Bởi ở mức giá dưới $1000 này, các thương hiệu đàn piano cơ bạn chọn được chỉ có thể là các chiếc đàn piano thương hiệu ít-nổi-tiếng hoặc những chiếc đàn piano cơ có tuổi thọ từ 50 năm tuổi và chưa được tân trang hoặc tu chỉnh.

3. Mua đàn piano cơ dưới 30 triệu đồng:

Nếu may mắn, đây là mức giá tuyệt với để chọn lựa cho mình một chiếc đàn piano cơ cũ, đã được tân trang, vệ sinh cẩn thận từ trong ra ngoài.

40 - 50 năm là tuổi của những chiếc đàn piano cơ mà bạn sẽ nhận được trong tầm giá này.

Cũng trong mức giá này, các bạn đã có quyền trông đợi một cây đàn piano được làm mới sạch sẽ : vỏ đàn được sơn mới, hoàn thiện ; bộ máy cơ hoạt động linh hoạt không hỏng, kẹt ; các phím đàn suôn sẻ, phản ứng nhạy và theo đó là chế độ bảo hành - rất cấp thiết khi các bạn sử dụng lâu dài.

Gợi ý cho bạn: >> Đàn Piano Điện Kurtzman - Đàn Piano Điện Yamaha - đàn piano cơ

1. Đừng lo lắng khi chiếc piano mà bạn thích đang bị xước mẻ phần vỏ đàn. Đơn giản vì: rất ít người có được thân hình không một vết xước khi đã 50 tuổi

2. Hãy thoải mái tận hưởng sự may mắn nếu chiếc đàn piano của bạn được người bán đề nghị giữ lại vài ngày để vệ sinh, sơn sửa (miễn phí). Vì phí sơn lại một chiếc đàn piano cơ là từ 5 đến 6 triệu đồng, không gì sạch hơn khi cũng chỉ với mức giá dưới 30 triệu, bạn sở hữu được một bộ máy đàn đúng ý và phần vỏ đàn lại được tân trang như mới phải không nào ?
-p/s: dĩ nhiên là chất lượng đàn piano cơ sau khi sơn lại, phải được đảm bảo và cam kết của đơn vị bán hàng nhé.

Đại lý nhạc cụ minh phụng chuyên phân phối các loại nhạc cụ như Đàn Organ Yamaha, đàn piano điện yamaha, đàn guitar yamaha, thiết bị mầm thanh yamaha thương hiệu chính hãng, bền đẹp, âm thanh chân thực, mẫu mã đa dạng
#dailynhaccu.com
#ĐànOrganYamaha
#danpianoyamaha
Địa chỉ : 347 Điện Biên Phủ, Phường 4, Quận 3, TP.HCM
https://dailynhaccu.com/
https://goo.gl/maps/rsU6pVkmfSnFNTRw7