Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Guest
    Cảm hứng thực sự là cần thiết khi nói đến lĩnh vực sáng tạo và thiết kế, các nhiệm vụ mà một công ty sản xuất phải đổi mới phần cứng chắc chắn không phải là một việc dễ dàng.

Chúng ta đều biết, Research In Motion (RIM) sẽ giới thiệu hai thiết bị BlackBerry mới khi nó ra mắt hệ điều hành BlackBerry 10 vào đầu năm 2013. Một thiết bị thuần cảm ứng và chúng ta đã thấy một vài hình ảnh rò rỉ của chiếc

London hay chiếc Dev Alpha. Nhưng chiếc có bàn phím QWERTY vật lý thì vẫn còn là điều bí mật của RIM. Chúng ta mới chỉ biết 1 chi tiết về độ phân giải màn hình của nó là 720x720 mà thôi.

Bạn và tôi, và nhiều người khác nữa chắc chắn sẽ có lúc tự hỏi: RIM sẽ làm thế nào với thiết bị mới này? Một chiếc BlackBerry 10 có màn hình vuông, không có trackball, trackpad hay phím cứng chùm dâu. Nhưng có thể bạn chưa biết, trước đây RIM đã từng có thiết kế tương tự, một chiếc BB 5790 cũng rất đẹp và sexy ;

Chiếc 5790 này cũng có màn hình vuông (160x160)
    Và trong lịch sử phát triển của RIM, không thể phủ nhận sự thành công vang dội về thiết kế của chiếc Bold 9000 và nó đã được tái hiện khá thành công trong mẫu 9900/9930 mới nhất của RIM. Bên cạnh đó, mới đây RIM đã được cấp bằng sáng chế cho bàn phím BlackBerry chéo góc, vậy liệu RIM có lấy những kinh nghiệm của quá khứ từ 5790 và dòng Bold cùng với sáng chế mới của bàn phím QWERTY chéo góc này để truyền cảm hứng cho một kiệt tác BlackBerry 10 hay không?

Hình 1 bên trên là ý tưởng kết hợp kiểu dáng của Bold 9900 cùng bàn phím chéo góc của BBin, và hi vọng RIM sẽ còn làm tốt hơn nữa.

Các bạn nghĩ sao về khả năng RIM sẽ kế thừa những tinh hoa trong quá khứ và kết hợp với những sáng chế hiện đại để đưa vào thiết kế mới cho những dòng BlackBerry 10?
    Tham khảo: BBin, BBOS

Guest
    Hy vọng sẽ được trải nghiệm BB10 với bàn phím vật lý sớm!

Guest
    con 5790 gọi có cần đeo tai nghe ko AE nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    ... Một chiếc BlackBerry 10 có màn hình vuông, không có trackball, trackpad hay phím cứng chùm dâu. ...
    Vụ này mà xảy ra thì cũng hơi căng nhỉ? No Trackball, no Trackpad... :| :| :| :|

Màn cảm ứng mà bác soc+gau, lo gì
    Quan trọng là khả năng nhập liệu của bàn phím chéo + pin nó thế nào thôi
    Ok là quất, mong chờ lâu lắm roài

Trích dẫn Gửi bởi SOC+GAU
    Vụ này mà xảy ra thì cũng hơi căng nhỉ? No Trackball, no Trackpad... :| :| :| :|
    @SOC+GAU: không có mà vẫn thao tác cực kỳ dễ dàng mà bạn, bạn đã dùng PlayBook chưa? :-bd

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Cảm hứng thực sự là cần thiết khi nói đến lĩnh vực sáng tạo và thiết kế, các nhiệm vụ mà một công ty sản xuất phải đổi mới phần cứng chắc chắn không phải là một việc dễ dàng.
    Nó mà dễ thì Samsung đã không phải ăn cắp ý tưởng để rồi bị mất 1tỷ USD vì thua kiện Apple ;

Trích dẫn Gửi bởi huydatau
    Màn cảm ứng mà bác soc+gau, lo gì
    Quan trọng là khả năng nhập liệu của bàn phím chéo + pin nó thế nào thôi
    Ok là quất, mong chờ lâu lắm roài
    Mình nghĩ (đoán) nó giống như Nokia 2300 thôi, nằm trên 1 phím nhưng chia ra hai vùng tách biệt, vẫn dễ thao tác, bước đầu chưa quen nhưng rồi xong hết, trăm hay không bằng tay quen mà, cụ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @SOC+GAU: không có mà vẫn thao tác cực kỳ dễ dàng mà bạn, bạn đã dùng PlayBook chưa? :-bd
    À, ý bác là vuốt chạm phải không nhỉ?
    Thực ra em chưa dùng Playbook...muốn dùng cái BB10 có phím vật lý hơn...hì!

mẹ ơi mẫu thiết kế đầu đẹp thật nà. ước gì mình cưới dc em đó về nhà chơi nà. hic ôi ước mơ chỉ là mơ ước

Guest
    Không chỉ vuốt chạm đâu bạn, PlayBook có nhiều cái hay mà không một chiếc Tablet nào có. Đó là các thao tác vuốt từ viền vào, bác tham khảo topic này đi nhé => Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook

Guest
    Mình nghĩ (đoán) nó giống như Nokia 2300 thôi, nằm trên 1 phím nhưng chia ra hai vùng tách biệt, vẫn dễ thao tác, bước đầu chưa quen nhưng rồi xong hết, trăm hay không bằng tay quen mà, cụ nhỉ?

Thực ra em chưa dùng Playbook...muốn dùng cái BB10 có phím vật lý hơn...hì!
    Bàn phím vật lý như 9900 bấm vừa mềm mại vừa êm và chính xác! Còn cái vụ trackpad + phím chùm dâu thì thao tác cảm ứng viền trên pb sẽ giải quyết tất! Pb trên mặt trước có cái nút nào đâu nhưng vẫn thao tác cực tốt với phòng ngừa nếu lỡ hư phím home như IP !

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin chia sẽ kinh nghiệm về os7
    Bởi tuvanbds2 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-05-2016, 05:27 PM
  2. Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Blackberry Passport
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 18-01-2015, 10:52 AM
  3. Em xin kinh nghiệm về Blackberry