Thôi nôi là một dịp vô cùng quan trọng đối với bé đây là thời điểm đánh dấu tuổi đầu tiên của bé từ lúc ra đời. Bạn cũng vậy, bạn mong muốn thực hiện cho con của mình một buổi tiệc thôi nôi thật ý nghĩa nhưng có một vấn đề à ở chỗ bạn không có các kinh nghiệm trong lĩnh vực này.

tổ chức lễ khai trương

Vậy để tổ chức một buổi tiệc thôi nôi cho bé ấn tượng và ý nghĩa thì bạn cần phải làm những gì? Để trả lời được câu hỏi này bạn có thể tham khảo một số thông tin mà chúng tôi gợi ý dưới đây.

Xác định đối tượng khách mời tham dự buổi tiệc

Việc đầu tiên bạn cần phải làm đó là lên ý tưởng cho buổi tiệc, khi đã có ý tưởng rồi thì bạn mới có thể bắt đầu lên kế hoạch cho buổi tiệc. Thông thường thì hầu hết các khách mời khi đến tham dự buổi tiệc thôi nôi đều dẫn theo các bé nhỏ của họ. Chính bởi vì điều này sẽ làm cho không gian của buổi tiệc trở nên sinh động hơn đem đến sự thích thú cho con bạn.

Đặc trưng của buổi tiệc này không giống với các buổi tiệc còn lại, bạn cần phải giới hạn số lượng khách mời tới tham dự buổi tiệc. Điều này sẽ giúp cho bạn tiết kiệm được một khoản chi phí tương đối lớn và bạn có thể có nhiều thời gian hơn để quan tâm chăm sóc cho những vị khách mời của bản thân.

Lên kế hoạch tổ chức buổi tiệc

Để chuẩn bị tốt cho một buổi tiệc thôi nôi là một việc không hề dễ dàng, yêu cầu bạn phải chuẩn bị khá nhiều công đoạn khác nhau. Bạn có thể tìm tới sự hỗ trợ của những công ty thực hiện sự kiện, hoặc là những đơn vị cung ứng dịch vụ, họ có thể hỗ trợ bạn chuẩn bị chu đáo hơn cho buổi tiệc. Nhưng nếu bạn bạn không có quá nhiều kinh phí để tổ chức thì bạn có thể nhờ tới sự giúp đỡ của người thân, bạn bè họ sẽ giúp bạn trong khâu nấu nướng, trang trí, sắp xếp bàn ghế.

Tổ chức Tết trung thu cho thiếu nhi

Để làm cho không gian của buổi tiệc trở nên sinh động hơn và thu hút các bé hơn thì bạn có thể sử dụng những quả bong bóng xinh xắn để trang trí cho không gian của buổi tiệc. Bạn có thể thiết kế một chiếc cổng chào bằng bong bóng, nhưng bạn nên lưu ý một điều đó là tránh để bong bóng bay lung tung vì nó có thể ảnh hưởng tới sức khỏe của các bé. Đối với những buổi tiệc như thế này thì bạn nên đặc biệt chú ý tới chất lượng của đồ ăn để đảm bảo cho các em bé đều ăn ngon miệng.