Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Hôm qua thấy một số bạn gặp lỗi liên quan đến

cảm biến của BlackBerry 10. Người thì bị lỗi không thể xoay màn hình được mặc dù không khóa chức năng xoay màn hình, người thì không thể chơi game được, không điều khiển bằng cảm biến với game Despicable Me: Minion Rush ... Và không phải chỉ có một số anh em trên BBVietnam bị lỗi này và cũng đã có 1 topic ở đây, trên CrackBerry thậm chí còn có vài topic để mọi người vào thông báo gặp lỗi về cảm biến.

Rất may, lỗi đó không phải do phần cứng, BlackBerry đã nhanh chóng phát hiện và khắc phục kịp thời. Và trên BBM Channel của mình, Michael Clewley - giám đốc sản phẩm của BlackBerry cho biết:

Nguyên nhân là do máy chủ của BlackBerry cung cấp thông tin hiệu chỉnh cảm biến cho điện thoại đã gửi dữ liệu bị lỗi và làm ảnh hưởng đến các bộ cảm biến trên điện thoại. Vấn đề đã được giải quyết tại các máy chủ. Người dùng bị ảnh hưởng chỉ cần khởi động lại điện thoại của họ để giải quyết vấn đề.
    Bạn nào bị lỗi này thì khởi động lại BlackBerry 10 của mình ngay để khắc phục nhé

Hôm qua e bị lỗu k chơi game đc, k nghe nhạc đc, chắc lquan đến cái này nhỉ ) down alpha zero về phát bị luôn )

cách quản lý rất hay, máy chủ cung cấp mã đến điện thoại và điều chỉnh cấu hình. Thế mới hiểu tại sao họ block máy được :-bd

Miềng giải quyết vấn đề này từ sáng hôm qua, máy nuột luôn. Lúc đầu cứ tưởng tại cái bao da của SEN chật quá làm hỏng đt.

Trích dẫn Gửi bởi viet23ht
    Miềng giải quyết vấn đề này từ sáng hôm qua, máy nuột luôn. Lúc đầu cứ tưởng tại cái bao da của SEN chật quá làm hỏng đt.
    Khoe cái bao da SEN trá hình (

Phải nói là quá hay

Khcawcs phục đc lỗi này là yên tâm rồi.

Chuẩn rùi, hôm bán con Z30 đang cảm biến ngon lành. Đến lúc factory xong thì éo quay đc nữa, may khởi động lại thì lại ngon lành, hú hồn.

các bác cho em hỏi cái. Lỗi cảm biến này, em khỏi động lại mấy lần rồi nhưng vẫn ko được là sao ạ? trước em chơi chò trơi, nghe nhạc, chuyển hình thì lắc được. Nhưng giờ dùng nó ko lắc được cái gì hết. Cảm tưởng như kiểu phế vật ấy. Mấy bác giúp em cái...

Trích dẫn Gửi bởi oishi_chew
    các bác cho em hỏi cái. Lỗi cảm biến này, em khỏi động lại mấy lần rồi nhưng vẫn ko được là sao ạ? trước em chơi chò trơi, nghe nhạc, chuyển hình thì lắc được. Nhưng giờ dùng nó ko lắc được cái gì hết. Cảm tưởng như kiểu phế vật ấy. Mấy bác giúp em cái...
    bác đã khắc phục đc chưa? con Z3 của mình cũng bị vậy!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một số vấn đề liên quan đến Blackberry Z3
    Bởi phuong_gdvn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-01-2015, 09:13 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 02:41 AM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-01-2014, 09:08 AM
  4. PlayBook Power - Những điều cần biết liên quan đến vấn đề Sạc Pin cho PlayBook
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 05:43 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 09:12 PM