Câu hỏi: Bệnh tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ sơ sinh có cần trị liệu không?
===>>>> tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ nhỏ
Chào bác sĩ! Em mới sinh cháu trai được gần một tháng nhưng giờ em mới phát hiện vùng bìu của cháu không cân và nhìn mọng mọng như có nước bên trong. Em có đi hỏi các thầy thuốc bên ngoài họ nói, cháu bị tràn dịch màng tinh hoàn. Vậy bác sĩ cho em hỏi hiện tượng tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ sơ sinh có làm sao không ạ? Em cảm ơn bác sĩ!

bạn Phương thân mến!
Rất cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi về cho chúng tôi! các bạn có hỏi tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ sơ sinh có sao không?

Tôi xin được trả lời như sau:
Bệnh tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ sơ sinh có sao không?
Như bạn đã miêu tả thì khả năng cao cháu bị tràn dịch màng tinh hoàn. Đây là hiện tượng xảy ra phổ biến ở trẻ sơ sinh. Bệnh là do chất dịch bị ứ đọng, không thoát được ra ngoài giữa hai lá màng tinh hoàn. làm cho vùng bìu bị sưng hoặc to hơn bình thường. Tuy nhiên, các bạn không phải quá lo lắng, vì thế sau một năm hiện tượng này sẽ tự biến mất mà không cần phải điều trị. Nhưng phụ nữ vẫn phải lưu ý, nếu một năm mà chưa thấy biến mất hay có dấu hiệu bất thường nào thì bạn phải nên cho cháu đi khám và điều trị nhé!
Thân ái!
Xem thêm ===>>> [url=http://phongkhamnamkhoa.biz/tran-dich-mang-tinh-hoan-o-tre-em/][b]tràn dịch màng tinh hoàn ở trẻ em